ผู้เขียน หัวข้อ: ความเป็นไปได้ในการผลิต Ford fusion (mondeo). ในประเทศไทย  (อ่าน 4577 ครั้ง)

ออฟไลน์ Best_1980

• Newbie
  • *
อยากทราบถึงความเป็นไปได้ของการผลิตรุ่นต่อไปของ Ford Thailand สำหรับ. Model line "Mondeo". ว่ามีความ
เป็นไปได้มากน้อยเพียงใด

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
Re: ความเป็นไปได้ในการผลิต Ford fusion (mondeo). ในประเทศไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 09:57:54 »
ความเป็นไปได้ก็คือ "เป็นไปไม่ได้ครับ" คหสต.

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
Re: ความเป็นไปได้ในการผลิต Ford fusion (mondeo). ในประเทศไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 10:47:42 »
อยากลุ้นให้ Fusion มามากกว่า  ;)
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ Pluem_411

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 11:03:18 »
ถ้าเปิดมาเจ้าตลาดมีหนาวแน่เลยครับ แต่ก็อยากให้มานะ  ;D ;D
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 12:00:02 »
น่าจะอีกประมาณ 2-3 ปีครับ รอไปเถอะครับ เอาแค่เรื่องศูนย์บริการให้ได้ก่อนเถอะครับ
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 13:01:21 »
ผมคิดว่า ไม่มีทางเอาเข้ามาหรอกครับ เอาเข้ามาก็เจ๊งลูกเดียวครับ

หน้าตาแบบนี้ กลุ่มลูกค้าที่ซื้อ D-segment ไม่ชอบครับ

ขนาดฟอร์ดโฟกัส รถที่ขายดีที่สุดในโลก เอามาขายเมืองไทย ยังสู้ อัลติสที่กำลังตกรุ่น ,ซีวิค ,มาสด้า3 ,ซิลฟี่ ไม่ได้เลยครับ
นับประสาอะไรกับ ฟิวชั่น ที่ยอดขายในตลาดโลกแพ้แคมรี่ แอคคอร์ด เทียน่า  ถ้าเข้าไทยมาผมคิดว่าขายปีหนึ่งได้50คันก็ถือว่าหรูแล้วครับ 

ขนาดมาสด้า6 สวยขนาดนั้น บริษัทแม่ยังไม่กล้าอนุมัติให้มาสด้าไทยแลนด์เอาเข้ามาขายเลยครับ เพราะกลัวไม่คุ้ม

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 13:05:15 »
รถ D-Segment ขายเดือนละไม่กี่ร้อยคัน ถ้า brand ไม่แข็งจริง เอามาตั้ง line ยังไงก็เจ๊งครับ เพราะขนาด Camry, Accord, Teana ก็ยังขายไม่เยอะเท่าไร แล้วรายเล็กๆ จะรอดได้ไงละครับ (ไม่นับ Sonata นะ เพราะนั่นเขานำเข้าขาย Niche Market)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 17:18:53 »
ลองเอาเข้ามาดู เผื่อไหวๆ  :D

ออฟไลน์ PumpNISMO

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 22:22:09 »
น้อยมากครับความคิดผม  ถ้าจะเอาเข้ามาขายก็คงนำเข้าจากออสเตรเลียดูจะเป็นมีวิธีที่มีความเป็นไปได้มากกว่า

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 22:30:14 »
นำเข้าก่อนจะดีก่า ....  ถ้ามาแรงคงจัดไม่อยาก   

แต่อยากให้มานะ  บนถนนจะได้ไม่จำเจ ....

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 21:18:28 »
เชียร์ให้นำเข้ามาขายครับ นำเข้ามาขายแพงหน่อยก็ยังดี ให้มันดูฮือฮา คึกคักบ้าง...        เห้อ ท่าจะยากส์ส์ส์