ผู้เขียน หัวข้อ: มองหารถใหม่ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 4829 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
เพิ่งขายรถที่ใช้ประจำไป เพราะมันกำลังจะตกรุ่น ตอนนี้เลยยังไม่มีรถใช้เลยว่าจะหารถสำรองมาใช้ในเมืองชั่วคราวก่อน มองหารถราคาไม่สูงมากนัก เห็นว่ารถ E300 Hybrid AMG ของ MBTH น่าสนใจดี ราคาก็ดี ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ มีใครได้รถแล้วใช้เป็นอย่างไรบ้างครับ ไม่เคยใช้รถ Hybrid มาก่อน คันนี้คงใช้ไม่นาน น่าจะ 6 - 7 เดือน ใช้ในเมืองส่วนใหญ่ เสร็จแล้วอาจจะเก็บไว้เป็นรถสำรอง หรือไม่ก็ให้แฟนไปใช้บ้างครับ ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ Mr.Boogie

Re: มองหารถใหม่ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 17:57:12 »
E300 Hybrid AMG. ส่วนตัวคิดว่าคุ้มครับ ราคาไม่สูงเกินไป สมเหตุสมผล วิ่งในเมืองประหยัดหายห่วง. แต่ไม่รู้ระยะยาวค่าซ่อมบำรุงจะเป็นไง แต่ถ้าเป็นส่วนตัวผม คงเอาแค่ E200 แล้วเก็บส่วนต่างไว้เติมน้ำมันกับซ่อมบำรุงดีกว่าคับ

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
Re: มองหารถใหม่ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 18:10:53 »
เล่นตัวไฮบริดใช้ไม่นานไม่คุ้มหรอกครับ เก็บส่วนต่างเติมน้ำมันคุ้มกว่า ภาพลักษณ์ก็ไม่ได้ต่างกัน เกิดขายต่อราคาก็ไม่หายเท่าตัวไฮบริด เปิดราคามาแพงกว่าล้านนึง  เล่นE200ดีกว่า

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 18:43:40 »
E300 Hybrid AMG. ส่วนตัวคิดว่าคุ้มครับ ราคาไม่สูงเกินไป สมเหตุสมผล วิ่งในเมืองประหยัดหายห่วง. แต่ไม่รู้ระยะยาวค่าซ่อมบำรุงจะเป็นไง แต่ถ้าเป็นส่วนตัวผม คงเอาแค่ E200 แล้วเก็บส่วนต่างไว้เติมน้ำมันกับซ่อมบำรุงดีกว่าคับ

ไปดู E200 มา ตอนนี้ในโชว์รูมมีให้ดูเยอะเลย รู้สึกว่าอุปกรณ์ที่มีให้ดูน้อยไปหน่อยครับ รถคงเก็บไว้ไม่เกิน 3 ปีแน่ๆ เลยไม่ค่อยห่วงเรื่องบำรุงรักษาครับ ห่วงแค่เรื่องการขับขี่ เพราะว่าไม่เคยใช้ Hybrid แค่นั้นเองครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 18:46:39 »
เล่นตัวไฮบริดใช้ไม่นานไม่คุ้มหรอกครับ เก็บส่วนต่างเติมน้ำมันคุ้มกว่า ภาพลักษณ์ก็ไม่ได้ต่างกัน เกิดขายต่อราคาก็ไม่หายเท่าตัวไฮบริด เปิดราคามาแพงกว่าล้านนึง  เล่นE200ดีกว่า

จริงๆ ไม่อยากได้ Hybrid หรอกครับ แต่ตัวที่ MBTH นำเข้ามารุ่น Top เป็น hybrid เลยเหมือนจำใจให้เลือก ใจนึงก็อยากลองระบบใหม่ๆ ส่วนตัวเน้นที่อุปกรณ์ภายในน่ะครับ ห่วงแค่เรื่องระบบ hybrid เท่านั้นเองครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 18:51:33 »
ปัญหาตอนนี้คือ ต่อให้อยากได้ E300 AMG ก็หารถยากอยู่ดี เห็นแต่ละที่บอกว่า Lot แรกมีคนเอาไปหมดแล้ว ... เอาไงดี

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 19:25:12 »
E200 Coupe เลยไหมครับพี่ 3.79

อุปกรเยอะกว่าตัวซีดานมากๆๆๆ :P

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 19:42:52 »
ผมก็คิดว่าเล่นตัว ธรรมดาดีกว่าครับ เพราะ สมัยนี้ระบบไฟฟ้าก็เยอะอยู่แล้ว แล้วมาเจอ hybrid อีก รถยุโรปอีก
ถ้าราคาไม่ได้ถูกกว่า หรือ ขับแล้วไม่ได้ดีกว่าแบบคนละเรื่อง เป็นผมผมออกตัว cgi หรือ cdi ดีกว่าครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 19:53:53 »

จริงๆ ไม่อยากได้ Hybrid หรอกครับ แต่ตัวที่ MBTH นำเข้ามารุ่น Top เป็น hybrid เลยเหมือนจำใจให้เลือก ใจนึงก็อยากลองระบบใหม่ๆ ส่วนตัวเน้นที่อุปกรณ์ภายในน่ะครับ ห่วงแค่เรื่องระบบ hybrid เท่านั้นเองครับ ขอบคุณครับ
จากที่อ่านข้อมูลของคุณมาคร่าวๆ ผมว่าเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหาสำหรับคุณ เน้นอยากได้ตัวท๊อป เพราะฉะนั้นตัดเรื่องราคาขายต่อไปได้เลย แถมอยากลองระบบใหม่ๆ ผมว่าใจคุณเอนไปทาง E300 Hybrid AMG แล้วหละครับ แล้วที่คุณบอกว่าใช้รถประมาณ3ปี พวกเทคโนโลยีใหม่ๆมันยังไม่พังภายใน3ปีแน่ๆ เลือกE300 Hybrid AMG ไปเลยครับ ช่วงล่างก็ดีกว่าตัว E200 Elegance ใจมาแล้วเหลือแต่รถที่ยังไม่มา แนะนำลองโทรไปที่เบอร์ของศูนย์ใหญ่Benzเลย  ถามเลยโชว์รูมไหนมี ถ้าไม่มีต้องรอนานแค่ไหน  :D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 19:57:04 »
E200 Coupe เลยไหมครับพี่ 3.79

อุปกรเยอะกว่าตัวซีดานมากๆๆๆ :P

ผมมี Porsche 981 Boxster อยู่คันแล้วครับ มองหารถที่นั่งไปทำงานช่วงนี้มากกว่า เพราะคันที่จะซื้อเอามาแทน S350 คันที่เคยเอามารีวิวน่ะครับ บางทีมีคนขับรถให้เลยอยากได้ 4 ประตูครับ อีกอย่างแก่อ่ะครับ อายุจะ 26 แล้ว ขับ coupe ไปทำงานคงไม่ไหวครับ  ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 19:58:37 »
ผมก็คิดว่าเล่นตัว ธรรมดาดีกว่าครับ เพราะ สมัยนี้ระบบไฟฟ้าก็เยอะอยู่แล้ว แล้วมาเจอ hybrid อีก รถยุโรปอีก
ถ้าราคาไม่ได้ถูกกว่า หรือ ขับแล้วไม่ได้ดีกว่าแบบคนละเรื่อง เป็นผมผมออกตัว cgi หรือ cdi ดีกว่าครับ

ตอนนี้รถของ MBTH มีแต่ E200 เป็นเบนซิน แล้วก็ข้ามเป็น E300 hybrid diesel เลยครับ ไม่มีระหว่างกลางให้เลือก เคยคิดหนักหน่อย แต่ตอนนี้น่าจะเอียงไปทาง E300 หล่ะครับ กำลังหาอยู่ว่าที่ไหนพอมีรถให้บ้างครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 19:59:50 »

จากที่อ่านข้อมูลของคุณมาคร่าวๆ ผมว่าเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหาสำหรับคุณ เน้นอยากได้ตัวท๊อป เพราะฉะนั้นตัดเรื่องราคาขายต่อไปได้เลย แถมอยากลองระบบใหม่ๆ ผมว่าใจคุณเอนไปทาง E300 Hybrid AMG แล้วหละครับ แล้วที่คุณบอกว่าใช้รถประมาณ3ปี พวกเทคโนโลยีใหม่ๆมันยังไม่พังภายใน3ปีแน่ๆ เลือกE300 Hybrid AMG ไปเลยครับ ช่วงล่างก็ดีกว่าตัว E200 Elegance ใจมาแล้วเหลือแต่รถที่ยังไม่มา แนะนำลองโทรไปที่เบอร์ของศูนย์ใหญ่Benzเลย  ถามเลยโชว์รูมไหนมี ถ้าไม่มีต้องรอนานแค่ไหน  :D

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ตอนนี้คงตัดสินใจเป็น E300 หล่ะครับ ลองดูว่ายังไงบ้าง ปัญหาตอนนี้คือยังหารถไม่ได้ พรุ่งนี้มะรืนนี้คงหาจริงจังหล่ะครับ ขอบคุณอีกทีครับ

ออฟไลน์ question

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 23:05:47 »
ขับชั่วคราว....จัดคันนี้ให้....new ferrari 458 carbriolet
นั่งชั่วคราว....จัดคันนี้ให้....new bentley mulsane (rolls royce phantom ซ้ำกับเณรคำแอร์)
ถ้าขับมันนั่งมัน....จัดคันนี้ให้....ducati คันไหนก็ได้

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 10:03:48 »
E-CLASS ตัวใหม่ มีระบบช่วยจอดด้วยไหมครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 14:34:55 »
E-CLASS ตัวใหม่ มีระบบช่วยจอดด้วยไหมครับ

ตัว E300 AMG มีครับ ไม่รู้รุ่นล่างๆ จะมีรึเปล่านะครับ สรุปจบที่ E300 AMG นี่หล่ะครับ ให้คนวิ่งหารถให้อยู่ครับ ขอบคุณเพื่อนๆ นะครับ