ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปจองโฟกัสคับ  (อ่าน 9530 ครั้ง)

ออฟไลน์ sabeam2

• Newbie
  • *
จะไปจองโฟกัสคับ
« เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 13:48:41 »
จะจองตัว969,000 ตัวรองทอป เครื่องยนต์2.0 คิดว่าคุ้มมั้ยครับ ตัวนี้สำหรับราคามัน

แล้วศูนย์ที่ว่าห่วยมันห่วยยังไง

ขอข้อดีกับข้อเสียของมันครับ

อัตราสิ้นเปลืองเชื่้อเพลิงในเมืองเป็นไงครับ
ขอบคุนฮับ

แล้วฟิล์ม V kool  คิดว่าเป็นไงคับถ้าจะเอา หน้าvk30/40   รอบคันvk15   รถสีขาวนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2013, 22:27:00 โดย sabeam2 »

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
Re: จะไปจองโฟกัสคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 14:17:20 »
ถ้าชอบจัดเลยครับ c seg ที่ผมว่าคุ้มครับ

ผมที่บ้านมีford 3 คัน มันก็ไ่ได้เลวร้ายอะไรนะครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 14:20:51 »
แนะนำให้ไล่อ่านในคลับหรือถามในคลับดูก่อนครับ เพราะคนใช้จริงเยอะมาก ส่วนคุ้มมั้ย คิดผิดมั้ย ต้องระบุความต้องการที่ต้องการมาก่อนนะครับ คุ้มแต่ละคนไม่เหมือนกัน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 14:25:19 »
แนะนำให้ไล่อ่านในคลับหรือถามในคลับดูก่อนครับ เพราะคนใช้จริงเยอะมาก ส่วนคุ้มมั้ย คิดผิดมั้ย ต้องระบุความต้องการที่ต้องการมาก่อนนะครับ คุ้มแต่ละคนไม่เหมือนกัน

แล้วตอนไปจอง นี่เราควรเลือกฟิล์มแบบไหนครับ ถ้าต้องการแบบ ข้างในมองไปข้างนอกไม่มืดมาก แต่ไม่ต้องการให้ข้างนอก มองเข้ามาอะครับ  พอดีจากที่โทรไปถามเค้าจะให้V-kool
แต่ควรเลือกความทึบเท่าไหร่คับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 14:51:09 »
วัดแค่ตัวรถคุ้มแน่นอนครับ คุ้มมากด้วย

แต่พอใช้ไปแล้ว ค่อยว่ากันอีกที

ขอให้ไม่เจอปัญหาอะไรแล้วกันครับ จะได้แฮปปี้

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 15:20:44 »
แนะนำให้ซื้อท้อปเลยครับมี sunroof ด้วยผมว่าคุ้มนะต่อดีๆเผลอๆได้ราคานั้นเลยล่ะ

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 15:31:14 »
v cool ให้เค้าระบุ เลยนะครับว่า รุ่นไหน รหัสไหน
อย่างตัวSport ผมว่าติดยี่ห้ออื่นดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ deardida

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 15:41:36 »
ผมสนใจอยู่เช่นกันครับ อยากทราบว่าได้ของแถมอะไรบ้าง ดอกเบี้ยเป็นอย่างไร ที่สำคัญซื้อจากที่ไหนครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจครับ  ตอบมาใน mail ก็ได้ครับ จะได้ไม่ผิดกฏ กลายเป็นกระทู้ขายของไปครับ [email protected] หรือจะ PM มาก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 15:44:19 »
ซื้อรถมันไม่คุ้มหรอกครับ ขาดทุนตั้งแต่เริ่มถอยออกจากศูย์แล้ว
แต่ถ้าเราชอบ ตอบสนองการใช้ชีวิตได้ก็คุ้มแล้วครับ

เรื่องศูนย์โดบรวมๆ ยังไม่ถึงขั้นโตโยต้า ฮอนด้า อีซูซุ และเป็นรอง มิตซู นิสสัน และ มาสด้า
ตัวรถนี่พูดยากนะครับ รถหนะดี แต่อย่าเจอคันที่มีดีเฟค คุณไปตามอ่านในเว๊ปบอร์ดของคลับ focus
จะได้ข้อมูลที่มากกว่านะครับ

ขอให้ได้รถที่เหมาะกับคุณ และยินดีกับรถใหม่
ส่วนฟิล์ม vk 70 กับ vk40 กำลังดีครับ ว่าแต่ได้ซีรี่นี้ป่าวครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Pathompong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 15:52:30 »
หากไม่สนใจระบบช่วยจอด ก็ดีครับ ผมว่าคุ้มทีเดียว

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 16:04:30 »
โฟกัสเป็นรุ่นนึงที่นิ่งจาก Defect แล้วนะครับตั้งแต่แก้เรื่องแอร์ร้อนเองได้ในล็อตแรกๆ ก็หมดไปเลยเรื่อง Defect เหลือแค่คนรับได้รับไม่ได้เรื่องเกียร์กระตุก และน้ำเข้าโคมประปราย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 16:18:30 »
ผมสนใจอยู่เช่นกันครับ อยากทราบว่าได้ของแถมอะไรบ้าง ดอกเบี้ยเป็นอย่างไร ที่สำคัญซื้อจากที่ไหนครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจครับ  ตอบมาใน mail ก็ได้ครับ จะได้ไม่ผิดกฏ กลายเป็นกระทู้ขายของไปครับ [email protected] หรือจะ PM มาก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

:พอดีซื้อสดนะครับ  แต่ที่ได้ยินมาคือตัวดอกเบี้ย0%จะเป็นเฉพาะตัว4ประตู 1.6

ผมซื้อโชว์รูมปิ่นเกล้าคับ
ส่วนของแถมประมาณ2หมื่น  ถ้าไม่เอาของแถมได้ส่วนลด2หมื่นคับ 

ออฟไลน์ deardida

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 16:25:34 »

:พอดีซื้อสดนะครับ  แต่ที่ได้ยินมาคือตัวดอกเบี้ย0%จะเป็นเฉพาะตัว4ประตู 1.6

ส่วนของแถมประมาณ2หมื่น  ถ้าไม่เอาของแถมได้ส่วนลด2หมื่นคับ 

อ๋อครับ ได้ประกันชั้น 1 ด้วยใช่มั้ยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 16:29:09 »

อ๋อครับ ได้ประกันชั้น 1 ด้วยใช่มั้ยครับ

ได้ครับ

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 16:36:01 »
จัดเลยๆๆๆ

ส่วนฟิล์ม ผมชอบ บานหน้า40  รอบคัน 60   ^^

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 16:36:35 »
จัดเลยๆๆๆ

ส่วนฟิล์ม ผมชอบ บานหน้า40  รอบคัน 60   ^^

ของยี่ห้อไรคับ  แล้วมีรูปไหมคับ

ออฟไลน์ TDCI

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 16:45:57 »
แก้ปัญหาเกียร์กระตุกลองดูลิ้งก์นี้ครับ  สามารถรีเซ็ตเองได้ เห็นว่าหายหลายคันแล้ว

http://www.fordfocusclub.com/forum/index.php?topic=22855.0

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 17:11:48 »
 แนะนำเรื่องฟิล์มนะรับ
  V-Kool กันความร้อนได้ดีที่สุดถ้าเทียบความใสและแส้งสะท้อนใกล้เคียงกัน ยืนยันครับ แต่ราคาก็สูงมาก
  บานหน้า VK40 ( ถ้ารู้สึกว่ามืดไปเปลี่ยนเป็น VK55 )
  หน้าต่างบานหน้า VK40
  หน้าต่างคู่หลังและบานหลัง VK30

เอาชุดนี้ไปต่อรองเซลล์ดูนะครับ ผมว่าน่าจะได้นะ บอกไปว่ากำลังตัดสินใจกับรุ่นไหนซักรุ่นก็ได้ อย่าทำให้เซลล์รู้ว่าเราเอาแน่ๆ ครับ

ปล. ผมทำบ่อย เพราะต้องซื้อรถบ่อย ( ไม่ได้ซื้อใช้นะครับ ไม่ได้รวยขนาดเปลี่ยนรถบ่อยขนาดนั้น แต่ซื้อเพื่อส่งออกครับ ) วันไปคุยที่ศุนย์ ขอเพิ่มได้อีกหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ nakung

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 18:15:17 »
ในเมืองรถติด 6-8 โลลิตร E20 ไม่มีขึ้นทางด่วน ตัวนี้วิ่งยาวๆประหยัดครับ

แนะนำตัวท็อปเลยได้อะไรเพิ่มมาเยอะ ไฟหน้า LED ไปต่อสายไฟนิดหน่อยก็เป็น DRL เลยไม่ต้องไปซื้อเพิ่ม

ออฟไลน์ mikio

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 20:50:04 »
พอดีใช้ตัวนี้อยู่ครับ จะช่วยแสดงความคิดเห็นตามประสปการณ์นะครับ

จะจองตัว969,000 ตัวรองทอป เครื่องยนต์2.0 คิดว่าคุ้มมั้ยครับ ตัวนี้สำหรับราคามัน

1-ถ้าเงินถึงก็ตัวทอปไปเลยจบ แต่ส่วนตัวผมมองว่าระบบส่วนเกินจากรุ่นรองทอปสำหรับผมมันไม่จำเป็นเท่าไหร่ และกลัวปัญหาจุกจิกจากอุปกรณ์เหล่านั้นด้วย

2-แล้วศูนย์ที่ว่าห่วยมันห่วยยังไง  ตอบว่า ยังไม่ได้มาตรฐานอย่างที่ควรครับ คือพนักงานชาวฟร์อดมักจะท่องเป็นคำขวัญขึ้นใจว่ารถเขาดีที่สุดอยู่แล้ว
    ปํญหาอยู่ที่ความเงอะงะของคนใช้รถมากกว่า
    ฉะนั้น เวลารถมีปัญหา เวลาแจ้งศูนย์มักจะมีคำถามย้อนกลับมาว่า ที่หน้าปัดมีไฟ-หรือข้อความอะไรเตือนหรือปล่าว ถ้าตอบว่าไม่มี การวินิฉัยและการซ่อมมันก็จะอยู่นอกตำรา ช่างเทพก็จะกลายเป็นเด็กฝึกงานโดยพลัน
    เพราะฉะนั้น คนที่ใช้รถฟร์อดมักจะต้องหาความรู้ไปพลางๆด้วย

3-ข้อดีกับข้อเสียของมันครับ  ตอบได้เลยว่าดีมากสำหรับรถกลุ่มนี้ แรงแบบเหลือๆสำหรับการใช้งานทั่วไป จะซิ่งก็พอได้อยู่ คุณจะรู้สึกว่าตัวเองหล่อมากเวลาเข้าโค้ง พริ้วซ้ายขวาหลบหมาหลบควาย
   ในโค้งที่คนอื่นต้องเหยียบ แบรก  คุณกดเข้าไป เหอะ  ยิ่งกดยิ่งเกาะ ทั้งหมดที่ว่านี่คือการขับทางไกลนะครับ แต่ในเมือง มันหนังคนละเรื่อง เร่งช้าไม่ทันใจ ตามอีโกคาร์ยังไม่ค่อยจะทัน
     แต่ถ้าคุณไม่ใช่คนที่หุนหันพลันแล่นจนเกิด ไป  จะขับชิวหล่ออยู่เลนกลางก็ไม่ต้องไปซีเรียสอะไรกับจุดนี้

4 - ข้อเสียอีกข้อคือ เกียร์กระตุก เป็นทุกคันถ้าขับในเมือง สมองเกียร์ยังถือว่าโง่อยู่มาก กว่ามันจะเรียนรู้ฝีเท้าคุณ ก็เกือบหมื่นโลไปแล้ว ผมแนะนำไม่ต้องไปยุ่งอะไรกับมัน เพราะที่เห็น ส่วนใหญ่มักจะแก้ไม่จบ

5 - ข้อเสียอีกเรื่องคือรถมันดีมากในราคานี้ ณ. วันนี้  แล้วคุณจะรู้สึกดีกับมันมากๆ แต่ในความเป็นจริง พอใช้ไปสักพักก็จะมีปัญหาจุกจิกเล็กๆตามมา แล้วคุณจะรู้สึกเฟล มากๆ

6- อัตราสิ้นเปลืองเชื่้อเพลิงในเมืองเป็นไงครับ --ตอบว่าเปลืองมากครับ ถ้าเทียบกับการขับทางไกล กดเนียนๆ ไม่เกิน 110 คุณจะเห็น ตัวเลข 5 กว่าๆ แต่ในเมืองมี 10-12

ข้อแนะนำเวลาซื่อรถนะครับ ไปโชว์รูมที่มีรถรุ่นนั้นสีนั้นหลายคันที่สุด  คุณลองและเลือกให้พอใจ วันรับรถ เอาให้ละเอียดอีกที (จะต่อรองหรือขอแถมเพิ่มก็เล่นกันตรงนี้เลย ถ้ายังไม่พอใจคุณหันกลับดูซิจะเป็นไง) เพราะทุกคันจะมีปัญหาเล็กๆเช่น ขอบคิ้ว-หรือจุดที่เป็นพลาสติกประกอบไม่แน่น
คุณไม่ต้องไปพะวงกกับฤกษ์งามยามดีจนเกินเหตุ - เอาให้ได้รถคันที่ประกอบดีที่สุดก่อนเป็นพอ  แล้วจะมีปัญหาจุกจิกตามมาน้อยที่สุดเช่นกันครับ

ไว้เจอกันบนถนนนะฮ๊าฟฟฟฟ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 21:08:03 »
ผมว่าเป็นรถที่ ดีเลยมากๆเลยนะ สำหรับ(ถ้าไม่เจอ Defect นะ)  เครื่อง 2.0 นี้ก็แรงมาเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 21:35:05 »
ถ้าไม่นับเรื่ิอง defects กับศูนย์บริการมันคือรถที่ดีที่สุดในระดับ c-segment
ออพชั่นเยอะ, การขับขี่เยี่ยม, ความแรงระดับหัวแถว, ความปลอดภัยก็เลิศ
ข้อเสียของรุ่นนี้จริงๆอยู่ที่ภายในอึดอัดมากก  เบาะหน้าคอนโซลเบียดที่วางขา
ส่วนเบาะหลังก็ leg room น้อยนิด แคบกว่า Vios

เรื่องฟิลม์ผมแนะนำบานหน้า v kool VK70 รอบคัน VK40 หากต้องการทัศนวิสัย
แต่ถ้าคิดว่า VK70ใสไป เอา VK40 ทั้งคันเลยก็ได้ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ awazaki

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 21:35:50 »
อาทิตย์ที่แล้วฟอร์ดนครปฐมออกงานที่องค์พระ ได้ส่วนลดเงินสด 30,000 หักตามของแถม ฟรีประกัน ลองไปต่อรองดูนะครับ ตัวท็อป 2.0

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 22:29:24 »
รู้แต่รุ่น 2.0นี่อัตราเร่งพุ่งแรง ทุเรศ เลยล่ะครับ เคยออกตัวแข่งกัน รถผมฮอนด้า 2.4 วิ่งตาม  Focus 2.0 เครื่องหัวฉีดตรงไม่ได้เลยจริงๆ

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 23:11:25 »
- คุ้มสุดในคลาสเดียวกันครับ สำหรับความรู้สึกผมนะ

แล้วศูนย์ที่ว่าห่วยมันห่วยยังไง
- พนักงานบริการธรรมดาอันนี้ทำใจได้ครับ แต่ช่างที่ผมเจอนี่ไม่เก่งยิ่งซ่อมยิ่งเสียมากกว่าเดิม มีเสียอย่างอื่นเพิ่มอีกด้วย ซ่อมไปซ่อมมาหลายรอบก็ไม่หายสักทีพอเปลี่ยนส่งศูนย์ใหม่แทนเขาก็วนกลับมาซ่อมที่ขั้นตอนแรกอีกครั้งเริ่มวนลูปต่อไปไม่รู้จะหายเมื่อไหร่ ล่าสุดจอดอยู่ที่ศูนย์มา 6 วันแล้วช่างยังแก้ไม่ได้เพราะซ่อมตามขั้นตอนเดิมที่ศูนย์เดิมซ่อมมา
* ที่สำคัญศูนย์ใหม่บอกว่าศูนย์เก่าไม่ได้ลงบันทึกไว้ว่าซ่อมอะไรไปบ้าง ทำให้ศูนย์ใหม่ไม่ทราบข้อมูล แจ้งเขาไปว่าตรงไหนลองแก้แล้วไม่หายเขาก็ไม่สนใจบอกว่าศูนย์เขาก็มีวิธีการซ่อมของเขา ศูนย์อื่นก็ส่วนศูนย์อื่น แต่ผมดูแล้วเขาซ่อมสเตปเดียวกันเลย เหมือนเริ่มใหม่อีกรอบ

ขอข้อดีกับข้อเสียของมันครับ
- ข้อดี ช่วงล่างดี พวงมาลัยบังคับดีมาก อัตราเร่งดี ประหยัดน้ำมัน ตกแต่งภายในสวย ข้างนอกก็ดูดี
- ข้อเสีย รถมันดีเกินไป หัวหน้าช่างที่ศูนย์ยังเอาไม่อยู่เลย เสียทีนี่ทำใจไว้ก่อนได้เลย

อัตราสิ้นเปลืองเชื่้อเพลิงในเมืองเป็นไงครับ
- ผมว่าประหยัดกว่าคันเก่าที่ใช้เยอะครับ เทียน่า กับ เซฟิโร่ ผมวิ่งรถติดสุขุมวิทโดนประมาน 5 - 6 โล/ลิตร คันนี้โดนที่ประมาน 9 - 10 โล/ลิตร (ล่าสุดผมวิ่งจากบางนา ไปเที่ยวเขาใหญ่ไปกลับ โดนค่าน้ำมันไป 960 บาท)

** ถ้าบัานมีรถหลายคันหรือไม่เดือนร้อนเวลาส่งซ่อมผมว่าคันนี้คุ้มค่าน่าใช้ครับ ปีที่แล้วที่บ้านซื้อรถมา 4 คัน แคมรี่ แคปติว่า โฟกัส ซีวิค ผมว่าคันนี้ดีสุดเลย ทั้งช่วงล่าง พวงมาลัย การควบคุม แต่อัตราเร่งผมว่าแอบแพ้แคมรี่ไฮบริดนะครับ (อันนี้ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า โฟกัสหลังติดเบาะแต่แคมรี่ไฮบริดเหมือนจะเร็วกว่า)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 23:13:13 »
รถดี แรงจนไม่กล้าตาม (ผมaltis1.8) ช่วงล่างหนึบ
ศูนย์มีมาก ที่ดีหายาก defect ยังมีให้พบบ้าง
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ onbit40

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 23:28:47 »
focus ได้ยินมาว่ามันจะมีโปรลดช่วงปลายปีนี้ ผมว่าถ้ารอได้เดือนสองเดือน รอดูก่อน
แล้วแต่สะดวกคับ :)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 03:01:57 »
จัดไปเลยครับ ถ้าคุณดวงดี จะไม่ค่อยมีปัญหา อย่างผม..

เครื่องแรง ช่วงล่างเยี่ยมสุดๆแล้วในบรรดา C-Secment ที่ผมลองมา..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 08:04:14 »
จัดเลยๆๆๆ

อย่าปรอทนะครับงานงอกเลยไม่สวยอย่างแรง
ถ้าแนวนี้40 ที่ว่า 3 บานหน้าใสครับ 3 บานหลัง ดำเข้ากับรถ Hatckback มากครับ
ถ้าใสทั้งคันก็ได้ครับ
หรือจะโทนดำ ทั้งคันยกเว้นบานหน้าใสไว้ครับ
ถ้าผมติดเองเลือกหน้าใสหลังดำไม่ก็ดำทั้งคันเว้นบานหน้าใสครับ
ยี่ห้อแนะนำคิดทีเดียวจบไปเลย V-Kool หรือ 3M Crystalline

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 09:51:31 »
เป็นผมถ้าซื้อรถแล้วต้องเสี่ยงดวงกับปัญหา แล้ว อาจจะไม่ได้รับการแก้ไข  ซึ่งก็อาจจะเป็นปัญหาอะไรก็ไม่รู้ได้ ผมจะไม่เสี่ยงครับ
ที่ว่ารถดีคือดียังไง เกาะถนน อัตราเร่งดี  คือ นุ่มนวล  ถ้านั่นคือข้อดี แต่ถ้ามันมีปัญหาที่อาจจะแฝงมา ผมก็รับไม่ได้ เพราะถ้าเกิดขึ้นกับระบบความปลอดภัย ใครจะรับผิดชอบ
ผมจะไปมองรุ่นอื่นที่ไว้ใจได้ครับ
อันนี้ความคิดผมนะ เพราะว่าถ้ามันมีปัญหาที่แก้ไขไม่ได้ หรืออาจจะไม่ได้รับการแก้ไข ผมก็มองว่ามันคือรถไม่ดีครับ ถ้าเทียบกับตัวอื่นๆ บางอย่างที่ด้อยกว่า แต่ผมว่ามันไม่ได้ทิ้งกันไกลจนต้องเป็นเรื่องกังวลเลยครับ
แต่ก็แล้วแต่คนซื้อตัดสินใจครับ

ผมก็ชอบ ford ครับ
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับผม