ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านใครน้ำท่วมบ้างครับ  (อ่าน 2858 ครั้ง)

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
บ้านใครน้ำท่วมบ้างครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 18:43:50 »
บ้านผมอยู่นนท์ท่วมสูงประมาณ1เมตรมาเดือนนึงได้แล้ว
แทบจะใช้เรือแทนรถเลยล่ะ(พายเข้า-ออกบ้านทุกวัน)
ไม่รู้ว่าจะมาอีกมกเท่าไหร่ ตอนนี้ถึงอยุธยาแล้วสิ :'(

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Re: บ้านใครน้ำท่วมบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 19:12:52 »
ผมตอนนี้ ถนนผ่านหน้าหมู่บ้าน เท่าเข่าเล้วครับ ส่วนในหมู่บ้าน ตอนนี้เหมือนเป็นเกาะเลยครับ

ถ้าไม่ใช่กระบะ 4WD ตอนนี้ก็ไม่สามารถเข้าได้เลยครับ

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Charin09

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 19:23:08 »
บ้านผมที่ อ.บางปะหัน ท่วมมิดหลังคาแล้วครับ เก็บของไม่ทัน ต้องหนีขึ้นมาอยู่กับญาติ ที่กรุงเทพ ไม่รู้ว่าอีกนานไหม กว่าจะน้ำลด เครียดมาเลย = =

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 11:54:04 »
บ้านผมอยู่นนอำเภอเมือง ไม่ท่วมครับ แต่ต้นกระดังงาหน้าบ้านยาวเอายาวเอาจนขี้เกียจตัด
H.