ผู้เขียน หัวข้อ: สืบเนื่องจากกระทู้ ไฟเลี้ยว ญาติเว็บไฟหน้า ถ้าสมัยช่วง ปี 80-90 ล่ะ?? เคย???  (อ่าน 12069 ครั้ง)

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ฮ่วย  หัวกระทู้ทำสรุปไม่ได้เลย!!

เห็นกระทู้ล่างๆ พูดถึง รำคาญไฟเลี้ยวติดกระจกมองช้าง

ริงโกะก็นึกขึ้นได้พอดี

ช่วงปี 80-90  รถยนต์บางคันที่มีดีไซน์การออกแบบ  ไฟหน้า ที่เอาไฟเลี้ยว มุม ไปอยู่ในกรอบโคมด้วย (นึกออกกันบ้างไหม??)
อย่าง โคโรลลา 3 ห่วง ซันนี่ B14  ที่มุม ไปเลี้ยว จะบูดขึ้นมาเป็นติ่งๆ  ทุกท่านที่เคยเห็น สังเกตบ้างไหมว่ามัน สามารถ แสดงสัญญาณได้โอเคหรือเปล่า ??

แต่ที่ที่เลวร้ายกว่านั้น

อยากให้ทุกท่านไปดูรถในช่วง 1990  ประเภท รถเกาหลี ทั้งหลาย

กลับไม่มีไฟเลี้ยวติดแก้ม ????   ติ่งเติ่งก็ไม่มีสักอย่าง ทุกท่านเคยสังเกตบ้างใหมคะ??  หรือว่ากฏหมายที่เกาหลีไม่มีบทข้อความเกี่ยวกับเรื่ิองนี้

น่าคิดนะคะ  ลองมาแชร์ความคิดเห็นกันค่ะ

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
รถเกาหลีในไทยหรือ รถเกาหลีทั่วโลกล่ะครับ  สมัยนั้นบางรุ่นบางยี่ห้อก็ตัดไฟเลี้ยวแก้มออกตอนที่นำมาขายในไทย

alzeto

รถเกาหลีในไทยหรือ รถเกาหลีทั่วโลกล่ะครับ  สมัยนั้นบางรุ่นบางยี่ห้อก็ตัดไฟเลี้ยวแก้มออกตอนที่นำมาขายในไทย

แปลกตรงที่ขายในไทย ทำไมเอาไฟเลี้ยงกระพุ้งแก้มออก.....

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
อย่าลืมว่าตอนนี้ Avanza,Innova E ไม่มีไฟเลี้ยวข้างนะครับ
(ไม่รู้จะตัดหา !$%$#@#$#$@#% อะไร)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้ามีผลการค้นคว้า วิจัย ที่พัฒนาต่อมา ว่าแบบไหนให้ความชัดเจนที่สุด ต่อไปควรใช้แบบนั้นล่ะครับ

Chariot

แล้วถ้าไฟเลี้ยวบนหลังคาแบบนี้ล่ะ

* Chariot วิ่งไปกอดซีตรอง ดีเอส

alzeto

แล้วถ้าไฟเลี้ยวบนหลังคาแบบนี้ล่ะ

* Chariot วิ่งไปกอดซีตรอง ดีเอส

เอ่อ......... จะมองเห็นไหมนั่น???

ออฟไลน์ Lertvarit

ใช่แบบที่ jazz รุ่นเก่ามีหรือเปล่าครับ เจ๊ริง
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport