ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan Almera Minorchange เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้ววันนี้ ! //  (อ่าน 9313 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
>> อ่านเนื้อหาข่าวเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ Click เลย !! <<

ราคาครับ

อุปกรณ์เล็กๆน้อยที่เพิ่มเข้ามา
รายละเอียดต่างๆก็ถูกปรับปรุงให้สมบูรณ์ยิ่งขึ้น
เช่น พนักพิงศีรษะเบาะด้านหลัง เป็นต้น

ปล.ถ้าเทียบกับราคาเดิมแล้ว ถือว่าได้อุปกรณ์เยอะขึ้นในรุ่นล่างๆ
เรียกว่าเกลี่ย option ให้รุ่นล่างๆคุ้มค่ามากขึ้น

รุ่น V ซึ่งเทียบ Option แล้ว ก็คือ VL เดิม ลดราคาลง 27,000 บาท
แต่เทียบกับรุ่น VL เดิม กลับได้ DVD เพิ่มขึ้นมาโดยที่ราคาลดลง

ส่วนรุ่นท๊อปราคาทะลุ 6 แสนก็จริง แต่เพิ่มมา + 9,000 บาท จาก VL เดิม
ได้ DVD Navigation System พร้อมกล้องมองหลัง

ก็เรียกได้ว่าให้อุปกรณ์ที่คุ้มค่ากับราคามากขึ้น
แต่ถ้าไปเทียบกับ B-segment ตัวล่างของรุ่นที่เปิดตัวไปล่าสุด
ก็ทำให้ Ecocar Sedan ยอดขายอันดับ1 มีเหนื่อยขึ้นแน่นอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2014, 21:12:53 โดย MoO Cnoe »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ก็ดีขึ้นนะครับ option เต็มขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ดีแทบทุกอย่าง เช่นออพชั่นที่เพิ่มขึ้นและราคาที่ไม่ได้แพงขึ้นมาก
แต่ที่รับไม่ได้คือไฟหน้า เห็นรูปหลุดคันจริงมาแอบแย่ลงนะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ bs

• Full Member
ภายในดูดีขึ่นมาก แต่ภายนอกรับไม่ได้ :-\
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
ยางอะไหล่รุ่นเกียร์ธรรมดาให้ชุดปะยางมา แทนยางอะไหล่  ไฟในกระโปรงท้ายกระจกพับไฟฟ้าให้มาทุกรุ่นยกเว้นS มาตรวัดรอบSมีแล้ว คนเพื่งซื้อรุ่นEไปคงมีเคือง

ออฟไลน์ HME

ไฟหน้าอะไรของเธอ?!?!

ออฟไลน์ AMG GT

คือไฟหน้าต้องการที่จะให้เหมือน Teana  ใช่มั้ยแต่มันดูแล้วแบบบบบบบบบ  ไม่สวยอ่ะ

ออฟไลน์ TTL

ไฟหน้าเห็นครั้งแรกนึกว่ายังPhotoshopไม่เสร็จ555+

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

กระจังหน้าถ้าวิ่งผ่านมาเร็วๆไม่ดูเส้นสายรถ
เหมือน Teana รุ่นล่าสุดอยู่นะครับ
ดูจากภาพแล้วมันใหญ่ไปนิดแหะ

กระจังหน้าถ้าวิ่งผ่านมาเร็วๆไม่ดูเส้นสายรถ
เหมือน Teana รุ่นล่าสุดอยู่นะครับ
ดูจากภาพแล้วมันใหญ่ไปนิดแหะ

จับย่อให้เหลือ80-85% กำลังดีนะครับ ;D

ออฟไลน์ Highway Star

ไฟหน้าไม่สวยดูแล้วขัดๆ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ถ้าผมซื้ออย่างแรกที่จะเปลี่ยนเลยคือไฟหน้า รับไม่ด้ายยยยย แก่กว่าเดิมเยอะ แถมยอดขายสู้ตัวเก่าไม่ได้แน่นอน ดูอย่าง March MC ได้
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ผมน่าจะเป็นคนชอบของแปลกจริงๆซะด้วย เพราะ Minor ครั้งนี้ผมว่า สวยขึ้นครับ ทั้งไฟ ทั้งกระจัง ชอบกว่าของเก่าหมด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ทำไมข่าวเงียบๆจัง

ปล.ผมชอบตัวเก่ามากกว่า

ออฟไลน์ beau_t

ด้านหน้าไม่สวยเลยแหะ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้

ตัวนี้ออฟชั่นดีกว่าเดิมมาก..........ครับ
ของผมตัว E ล็อตแรก ไม่มี ABS, EBD, BA, กุญแจรีโมท,ไฟในห้องสัมภาระท้ายรถ ไหนจะเซ็นเซอร์หลังอีก
ซื้อก่อน แล้วมาเห็นแบบนี้ มันละเหี่ยใจครั
เข้าใจแล้วว่าซื้อก่อนใคร มันเป็นอย่างไร :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2014, 08:55:29 โดย Hun »
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ archian

ไฟหน้าแนวมาก  ชอบๆ

ดีขึ้นทุกอย่าง อย่างนี้ มีเฮ ....

ออฟไลน์ Sammy_

Re: // Nissan Almera Minorchange เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้ววันนีŭ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 09:16:55 »
ข้างในแจ่มแจ่ว แต่ข้างนอกเนี่ยยยยย..อืม..ขอดูตัวจริงอีกทีแล้วกันนะครับผม

Phongrapee

ตามความรู้สึก นิสสันก็เป็นรถที่ดีนะ แต่ทำไม...ให้ตายยังไงนิสสันก็ออกแบบรถสู้ของค่ายอื่นไม่ได้

ออฟไลน์ Mr.P

• Jr. Member
  • **
ค่ายนี้ทำการตลาด Indy มากครับ

ออฟไลน์ TWISTER

• Newbie
  • *

ตัวนี้ออฟชั่นดีกว่าเดิมมาก..........ครับ
ของผมตัว E ล็อตแรก ไม่มี ABS, EBD, BA, กุญแจรีโมท,ไฟในห้องสัมภาระท้ายรถ ไหนจะเซ็นเซอร์หลังอีก
ซื้อก่อน แล้วมาเห็นแบบนี้ มันละเหี่ยใจครั
เข้าใจแล้วว่าซื้อก่อนใคร มันเป็นอย่างไร :P

ละเหี่ยใจเหมือนกันครับ ผมใช้ตัว ES  เพราะต้องการแค่ ABS ตอนนี้ตั้งแต่รุ่น E MT ก็มี ABS ซะละ เวนกรรม แถมมีไมล์เรืองแสงอีก  :'( ผมพยายามหาวิธีแปลงใส่มาตลอดแต่ก็หาของไม่ได้สักที เศร้าใจจจจ  :'( :'(

ออฟไลน์ Volta

ปรับอุปกรณ์มาตรฐานแล้ว น่าใช้ขึ้นเยอะเลยครับ ABS มีไห้ในรุ่นล่างๆแล้ว
แต่จริงๆไฟหน้ารุ่นเดิมก็สวยดีอยู่แล้ว น่าจะปรับแค่กระจังหน้าก็พอ
ไฟหน้าแบบนี้ มันดูแปลกๆ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ BMTA

ออกตัวเก่า e mt มารู้สึกเหมือนกันเลย airbag คู่ abs
กุญแจรีโมท เซ็นเซอร์ ก็ไม่มี มันเจ็บปวด :'( แต่พอเห็นหน้าตาตัวใหม่ ขับตัวเก่าแหละดีแล้ว ;D
2012 ALMERA  1.2E M/T

GreenG

เห็นด้วยกับทุกคนครับ หน้าตามันน่าเกลียดมากที่สุดใน 3 โลกเลยครับ เห้อ :'(

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เจ็บปวดกันไป march โดนไปก่อนแล้ว almera ตามติดๆ E m/t

แต่หน้าตา ตัวเก่าสวยกว่า ตามรอย march เลย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ KIM NNC

ไฟหน้านี่เหมือน อายแชโดว์โดนน้ำ แล้วมันเลอะๆยังไงไม่รู้บอกไม่ถูกจริงๆ

ผมรู้แล้ว!!

นิสสันทำหน้าตัวใหม่ให้แย่กว่าตัวเก่าก็เพื่อให้คนใช้ตัวเก่ายังรู้สึกว่ามีอย่างนึงที่ตัวเก่าดีกว่า ^^

ออฟไลน์ PengZZ

สวยครับ option เยอะดี

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ไฟหน้าใหม่มันก็ดีนะครับ มุมข้างรถมันสวยขึ้นเหมือนกัน

แต่มันไม่รับกะกระจังหน้าเลยอ่ะดิ  >:(

เป็นผม จะหากระจังหน้าลายอื่นทันที คล้ายๆ Corolla XRS ก็ได้
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

โอโห ช้ำเลยครับ ซื้อก่อนก็แบบนี้  :'( :'( :'(