ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบ ไม่เกิน สามแสน หารถขับเน้นขับ สนุก แรง มันส์พอได้ (อาจซ้ำขออภัยครับ)  (อ่าน 4770 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
ตามนั้นครับ
สิ่งที่ผมคิดไว้คือ
1. ซ่อมได้ แต่ ยังพอมีอะไหล่
2. มีหอย หรือ ไม่มีก็ได้
3.อยากจะขาย ยังพอปล่อยได้บ้าง
4. มีรถใช้ ส่วนตัวแล้วครับ
5.ขับ สอง หรือ สี่ก็ได้
6. ราคาไม่เกินสามแสน เพราะต้องเพื่องบไว้ ซ่อมครับ
7. อยากได้รถขับแรงสักคัน ในงบจำกัดครับ
8. ไม่เอารถกะบะ ครับ
9. ไม่เอา eg 3door  พึ่งขายไป
ปล. ที่ออกมาตั้งกระทู้ เพราะตอนนี้ นึกไม่ออกครับ อยากได้ความเห็นหลากหลายครับผม
ผมใช้รถ Teana ตัวปัจจุบันเวลาไปทำงานหรือทางไกล  มีmx5 ขับชิวๆเวลาเย็น หรือรับลมหนาวครับ
พึ่งขายรถ ed3door b16+20  ไป เลยอยากหารถเพิ่มครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2013, 12:43:28 โดย Dr.Shank »
..

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 - มี NB เด่นเรื่องแฮนด์ลิ่งอยู่แล้ว
 - เคยใช้รถ NA อย่าง EG B20
 - มี D-Segment ไว้ใช้ชีวิตประจำวัน

อยากแนะนำเปลี่ยนมาเล่น 4WD ดูน่าจะดี ได้ระบบอัดอากาศด้วยก็เข้าท่า
  ผมขอตอบเหมือนกนะทู้ข้างล่างว่า EVO4 ครับ
    1. ตามงบสามารถหา CK ซัก 1 แสน เข้าอู่จัดการทำแท้เป็น CN9A EVO4-5 ครบรวมไม่เกินงบแน่นอน ที่สำคัญทำเองได้เก็บรายละเอียดเองได้ตามใจชอบ เคยปั้น EG น่าจะชอบแนวนี้
    2. อะไหล่หาง่าย ราคาไม่แพง ช่างคุ้นเคย และทนทาน เมื่อเทียบกับ GC
    3. ตัวรถเดิมๆไม่ทำเพิ่มก็แรงระดับที่น่าจะโอเคแล้วครับ เหลือไว้เปลี่ยนยางดีๆและผ้าเบรคดีจบเลย

ออฟไลน์ pulsar

• Jr. Member
  • **
เชียร์ซูบารุ อิมGC หรือ เล BD ขับสนุกอะไหล่เยอะ ซ่อมอาจจะแพงนิดแต่ก็จบครับ

ออฟไลน์ Headman

แนะนำ Civic 3 Door ครับ

ซ่อมง่าย อะไหล่เยอะ วรจักร เพียบ!
คันนี้จะให้มีหรือไม่มีก็ได้ แล้วแต่ว่าได้มาสถาพไหน ต้องเอามาทำอีกเยอะหรือเปล่า
ถ้าทำไม่เยอะลงหอยก็ได้ ถ้าทำเยอะ เครื่อง NA ของ Honda รอบปลายมันหวานจริงๆ
ถ้าพี่ทำออกมาแล้วดี สวย วัยรุ่นจับตามองแน่ เพื่อนๆ ผมตอนนี้ใช้อยู่ 2 คัน คันนึง แต่งอย่างเมพเลย
อีกคันเดียวๆ บ้านๆ ขับชิวๆ
ยิ่งง่ายเข้าไปใหญ่กับ 3 Door
อันนี้ขับ 2 ครับ
6. ราคาไม่เกินสามแสน เพราะต้องเพื่องบไว้ ซ่อมครับ
จัดแหล่มๆ ไม่น่าเกิน 2 แสน ซ่อมอีก 1 แสน ยังชิวๆ ครับ
7. อยากได้รถขับแรงสักคัน ในงบจำกัดครับ
คันนี้ให้ได้แน่นอนครับ
ครับ

ปลลอจุด หรือจะลงมาเล่นของหายาก อย่าง Citroen Xantia V6 ก็แรงไม่เบานะครับ แต่คันนี้กลัวไม่จบถ้าทำไม่เป็น ฮ๋าๆๆๆๆ
เรารักจ่าโท :))))

แนะนำ Civic 3 Door ครับ

ซ่อมง่าย อะไหล่เยอะ วรจักร เพียบ!
คันนี้จะให้มีหรือไม่มีก็ได้ แล้วแต่ว่าได้มาสถาพไหน ต้องเอามาทำอีกเยอะหรือเปล่า
ถ้าทำไม่เยอะลงหอยก็ได้ ถ้าทำเยอะ เครื่อง NA ของ Honda รอบปลายมันหวานจริงๆ
ถ้าพี่ทำออกมาแล้วดี สวย วัยรุ่นจับตามองแน่ เพื่อนๆ ผมตอนนี้ใช้อยู่ 2 คัน คันนึง แต่งอย่างเมพเลย
อีกคันเดียวๆ บ้านๆ ขับชิวๆ
ยิ่งง่ายเข้าไปใหญ่กับ 3 Door
อันนี้ขับ 2 ครับ
จัดแหล่มๆ ไม่น่าเกิน 2 แสน ซ่อมอีก 1 แสน ยังชิวๆ ครับ
คันนี้ให้ได้แน่นอนครับ
ครับ

ปลลอจุด หรือจะลงมาเล่นของหายาก อย่าง Citroen Xantia V6 ก็แรงไม่เบานะครับ แต่คันนี้กลัวไม่จบถ้าทำไม่เป็น ฮ๋าๆๆๆๆ

พึ่งขายไปครับ เป็นรถที่ดี แต่ ไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ครับ
..

- มี NB เด่นเรื่องแฮนด์ลิ่งอยู่แล้ว
 - เคยใช้รถ NA อย่าง EG B20
 - มี D-Segment ไว้ใช้ชีวิตประจำวัน

อยากแนะนำเปลี่ยนมาเล่น 4WD ดูน่าจะดี ได้ระบบอัดอากาศด้วยก็เข้าท่า
  ผมขอตอบเหมือนกนะทู้ข้างล่างว่า EVO4 ครับ
    1. ตามงบสามารถหา CK ซัก 1 แสน เข้าอู่จัดการทำแท้เป็น CN9A EVO4-5 ครบรวมไม่เกินงบแน่นอน ที่สำคัญทำเองได้เก็บรายละเอียดเองได้ตามใจชอบ เคยปั้น EG น่าจะชอบแนวนี้
    2. อะไหล่หาง่าย ราคาไม่แพง ช่างคุ้นเคย และทนทาน เมื่อเทียบกับ GC
    3. ตัวรถเดิมๆไม่ทำเพิ่มก็แรงระดับที่น่าจะโอเคแล้วครับ เหลือไว้เปลี่ยนยางดีๆและผ้าเบรคดีจบเลย
อีโว สี่เป็นรถน่าสนใจ ครับ ผมมองอยู่ในตัวเลือกเช่นกัน
..

ออฟไลน์ Alcatraz

เพิ่งขาย eg แปลว่าคงเบื่อ na แล้วแน่ๆ ลองดู a31 กินเจใส่หอย อยากดริฟหรือแดรก ก็เลือกเอาตามสบาย เผื่อจะเจอแนวทางตัวเองในอนาคตแล้วค่อยเปลี่ยนก็ได้

ขอเดาเล่นๆ จขกท อาจเป็นคนมีความสุขในการทำรถมากกว่าขับรถก็ได้ ผมก็เพิ่งรู้ไม่นานมานี้ว่ามีคนประเภทนี้อยู่จริงๆ อารมณ์คงเหมือนเล่นเกมจบแล้วก็ต้องเปลี่ยนมาหาเกมอื่นเล่นต่อ

เพิ่งขาย eg แปลว่าคงเบื่อ na แล้วแน่ๆ ลองดู a31 กินเจใส่หอย อยากดริฟหรือแดรก ก็เลือกเอาตามสบาย เผื่อจะเจอแนวทางตัวเองในอนาคตแล้วค่อยเปลี่ยนก็ได้

ขอเดาเล่นๆ จขกท อาจเป็นคนมีความสุขในการทำรถมากกว่าขับรถก็ได้ ผมก็เพิ่งรู้ไม่นานมานี้ว่ามีคนประเภทนี้อยู่จริงๆ อารมณ์คงเหมือนเล่นเกมจบแล้วก็ต้องเปลี่ยนมาหาเกมอื่นเล่นต่อ

ทายได้แม่นมากครับ ถ้าคันไหนมันสุดแล้ว ก็ แอบเบื่อหน่อยๆ แต่ความจริง แล้ว ก็ใช้นานนะครับ
ตอนนี้ มองขับสี่ กะมีหอย อยู่เหมือนกันครับ
อาจเอียนเอนไปทาง รถมีหอย  ไม่ว่าสองหรือสี่ครับ
..

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1041:bang-for-your-baht-&catid=29:fart-a-furious&Itemid=55

ตามนี้ครับ

ผมเป็นสมาชิกเก่า แต่ก็ลืมไปมี บทความนี้ ขอบคุณมากครับ ช่วยได้เยอะมากๆ
..