ผู้เขียน หัวข้อ: ส่วนลดเบี้ยประกันสำหรับรถติดกล้องมีใครใช้ได้จริงไหมครับ  (อ่าน 6340 ครั้ง)

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
เรื่องของเรื่องคือประกันรถผมไกล้ถึงเวลาต่อใหม่ละ
ทีนี้โบรกเกอร์ที่ซื้อประจำโทรมาเสนอราคา (_QM)
แต่ผมถามถึงส่วนลดสำหรับรถติดกล้องแล้ว กลับไม่มี
เค้าให้เหตุผลว่ารถผมป.1ประวัติดีลดไป50%แล้ว ไม่ลดติดกล้องเพิ่ม

แบบนี้ก็ได้เหรอครับ??

แล้วใครเคยซื้อแล้วได้ส่วนลดเบี้ยประกันสำหรับรถที่ติดกล้อง ในข่าวบอก5-10%
เค้าเอาเกณฑ์อะไรมาตัดสินว่าคันนี้ได้5% คันนี้ได้10%??

ปล.ผมว่าจะหาหลายๆเจ้าดู ถ้าใครมีที่ใหนราคาดีชี้แนะได้ครับ

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
ส่วนลดได้จริงครับ ของผม
ไม่มีกล้อง 14800 มีกล้อง 14100
ป.ล. ต้องติดกล้องตลอดอายุสัญญาประกัน หากเกิดเหตุแล้วไม่มีกล้อง บ ประกันมีสิทธิเรียกส่วนลดที่เคยให้คืน

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ถามแล้ว เค้าบอก ศรียุทธยาประกันภัย ไม่มีนโยบายนี้

อ่ะ ไม่เป็นไร เด๋วปีหน้าผมเปลี่ยนเจ้าใหม่ ลาก่อย

ออฟไลน์ ABUSEz

ผมใช้กรุงเทพประกันภัย ลดให้จริงครับ 5%
แต่เวลาไปต่อประกัน เค้าจะต้องเดินไปถ่ายรูปรถว่ามีกล้องติดอยู่จริง และมีให้เซ็นรับทราบว่าจะติดกล้องตลอดเวลาที่อยู่ระยะการประกันภัยครับ

ออฟไลน์ ps000000

เดี๋ยวปลายปีต่อประกันจะลองถามดูเหมือนกัน เพราะรถผม

ซื้อกล้องไปติดเองตั้งแต่ออกห้าง

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member
ลดครับ ทั้ง
วิริยะ กับ กรุงเทพ ครับ

ขึ้นอยู่กับตัวแทนด้วย
ตัวแทนผม ถามเลยมีกล้องไหม ลดอีกนะ
เลยจัดการเรียบร้อยครับ

แต่ต้องถ่ายรูปกล้อง รูปกล้องและเห็นทะเบียน

กรอกรายละเอียดกล้อง ยี่ห้อ รุ่น ราคา วันที่ซื้อ โดยประมาณให้ชัดเจน ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2017, 09:51:29 โดย jobbabys »

ออฟไลน์ Stp

ตามนี้ครับ สองบริษัทเจ้าดัง

ผมใช้กรุงเทพประกันภัย ลดให้จริงครับ 5%
แต่เวลาไปต่อประกัน เค้าจะต้องเดินไปถ่ายรูปรถว่ามีกล้องติดอยู่จริง และมีให้เซ็นรับทราบว่าจะติดกล้องตลอดเวลาที่อยู่ระยะการประกันภัยครับ

ลดครับ ทั้ง
วิริยะ กับ กรุงเทพ ครับ

ขึ้นอยู่กับตัวแทนด้วย
ตัวแทนผม ถามเลยมีกล้องไหม ลดอีกนะ
เลยจัดการเรียบร้อยครับ

แต่ต้องถ่ายรูปกล้อง รูปกล้องและเห็นทะเบียน

กรอกรายละเอียดกล้อง ยี่ห้อ รุ่น ราคา วันที่ซื้อ โดยประมาณให้ชัดเจน ด้วยครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ของผมก็ลด 5% ตั้งแต่เดือนประกาศเลยครับ  :)

พอดีจะต่อช่วงนั้นปลายเดือนพอดี ของผมชั้น 1 ของธนชาติครับ
ทางบริษัทบอกมีลดแน่ๆ แต่ขอสรุปตัวเลขตามไปอีกที
ก็เข้าใจเพราะเพิ่งอาทิตย์ที่สองรึไงนี่หลังประกาศ

ส่งภาพรถทางไลน์ของพนักงานไป รูปด้านหน้าเห็นทะเบียนกับกล้องในรถกับเฉียงๆนิดๆไป
พร้อมบัญชีโอนเข้าหลังตัวเลขออก สักอาทิตย์กว่าๆก็โอนมาแล้วครับ
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ของผมวิริยะ ลด 5% ครับ ประวัติดีก็ลดอีกครับ

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Darkedge

• Newbie
  • *
ของผม สินมั่นคงก็ลด5% ครับ ไม่เกี่ยวกับประวัติ
2010  Honda Civic (fd) 1.8
2012  Isuzu all new D-max 4d. 2.5
2016  Toyota Fortuner 2.8
2019  Bmw 520d (G30)

ออฟไลน์ john

เทเวศก็ลดให้ผม 5% เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ jacky933

• Jr. Member
  • **
เทเวศ ลด 5% ครับ
ต่อ พรบ ด้วย ลดอีก 1.5%

ออฟไลน์ meeuwarn

ถามประกันแล้ว เขาบอกไม่รู้จะลดอะไรให้พี่ได้อีกแล้ว

8 ปี ไม่มีเครม

ออฟไลน์ Nikle_pk

เห็นมีแค่ลด 5% ครับ

ผมเองก็ได้ลด 5% อยากรู้เหมืนกันครับ
รุ่นไหนถึงลดได้ 10%
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ imvile

ช่วยอัพเดต
คุ้มภัย กับกรุงเทพ 5%
หลังหักส่วนลดแล้ว แต่ของผมลด20% เอง มีเคลมแต่มีคู่กรณีนะ

กรุงเทพมีแถมกล้องมาด้วย แต่ถ้าจะลด ต้องซื้อกล้องใหม่อยู่ดี พร้อมใบเสร็จ 55555 เบี้ย 20k ต้องหากล้องไม่เกิน 1,000 ไปหา no name ตาม big c ได้ราคา 599 ไม่มีประกันกล้อง
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

• may the force lead your way ...
ถามประกันแล้ว เขาบอกไม่รู้จะลดอะไรให้พี่ได้อีกแล้ว

8 ปี ไม่มีเครม

คำหวานนี้น่าสงสัยนะครับ  ;D
ของผมพอดีโคลสราคามาล่วงหน้าเป็นเดือนก่อนมีประกาศลดกล้องก็ได้ส่วนลดประวัติดีเพิ่มทุกปี
แล้วโดนผมจี้เล่นๆดันได้ลดเพิ่มจริงๆ
ผมทำแต่ชั้น 1 มาเท่าอายุรถเลยครับ 11 ปีหละเคลมปีแรกปีเดียว เฉียดเสายังไม่ชินระยะรถ  :-[
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ผมสงสัยว่า
  1. ถ้ากล้องตัวนี้เสียแล้วเราเปลี่ยนตัวใหม่(รุ่นใหม่/รุ่นเดิม) ต้องแจ้งประกันไหม
  2. ถ้าเกิดอุบัติเหตุแล้วกล้องเจ้ากรรมไม่บันทึก จะมีผลอย่างไร
  3. ถ้ากล้องเราส่งไปซ่อม(ถ้ามีแบบนี้) แล้วเหิดเหตุตอนไม่มีกล้อง จะมีผลกับประกันรึไม่

จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ผมสงสัยว่า
  1. ถ้ากล้องตัวนี้เสียแล้วเราเปลี่ยนตัวใหม่(รุ่นใหม่/รุ่นเดิม) ต้องแจ้งประกันไหม
  2. ถ้าเกิดอุบัติเหตุแล้วกล้องเจ้ากรรมไม่บันทึก จะมีผลอย่างไร
  3. ถ้ากล้องเราส่งไปซ่อม(ถ้ามีแบบนี้) แล้วเหิดเหตุตอนไม่มีกล้อง จะมีผลกับประกันรึไม่

ประกันขู่ผมมาครับ
ประกัน : เวลาเกิดเหตุต้องมีกล้องบันทึกไว้ หรือมีหลักฐานว่ามีกล้องในรถด้วยนะคะ
ไม่งั้นต้องคืนค่าส่วนลดที่ได้ค่ะ ...
ผม : ครับ  :'( (5% ถ้าสุดวิสัย คืนก็คืน คิดในใจเบาๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2017, 16:39:49 โดย punn »

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ได้ใช้ครับ

จากเดิม 6,900 เป็น 6,500 บาท คับ

แต่ทุนประกันลดลง จาก 2.1 แสนเป็น 1.9 แสนด้วย :'(

ออฟไลน์ alpha14

ขอผมโบรคเกอร์ตอบแบบมึนๆ ลดราคาให้รวมๆไปกับรถประวัติดีไม่เคยเคลม ไปแล้ว ผมก็ถามต่อว่าลดให้กี่เปอร์เซนต์ ก็ตอบแบบงงๆว่า ลดให้แล้ว เฮ้อ ไม่เคยได้คำตอบชัดๆเลย