ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีไปเจอที่ศูนย์มาเลยจำมาฝากครับ ราคาโดยประมาณที่จะเพิ่มขึ้นในต้นปีหน้า  (อ่าน 10959 ครั้ง)

ออฟไลน์ WiNNz

• Full Member
พอดีเมื่อวานมีโอกาสไป 0แถวบ้านวางดาวน์เจ้ายาริสมา เลยไปเจอป้ายนี่เข้าเลยถ่ายมาฝากครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าจริงเท็จแค่ไหนนะครับ

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Agriculturist

• Newbie
  • *
ไม่น่าใช่มั้งครับ
ถ้าขึ้นราคาตามนี้จริง.. แสดงว่ามีการเนียนบวกกำไรเพิ่มเข้าไปด้วยนะครับนั่น

อย่างในป้าย Camry Hybrid ขึ้น 0-10% แล้ว +200k นี่..
แสดงแว่ ราคาหน้าโรงงาน(ยังไม่+กำไร,ค่าการตลาด,ภาษีมูลค่าเพิ่ม)นี่ต้องคันละ 2M เลยนะครับ !!

แต่ตอนนี้เค้าขายเราแค่ 1.89M เอง ยอมขายขาดทุนทั้งแต่ราคาหน้าโรงงานเลย ใจดีจัง 555 :P

ปล.เดาว่าแค่การตลาดให้คนรีบซื้อแหล่ะครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

อะไรนะ แคมรี่ ราคา 2 ล้านกว่าบาท
ในขณะที่รถญี่ปุ่น ราคาเพิ่มทุกวัน แต่รถยุโรปราคาลดลงๆ

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member

ออฟไลน์ Activehybrid

ชั่วโมงนี้ทำทุกวิถีทางเพื่อให้ขายได้

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ผมว่าข้อมูลดูดีกว่าที่มีก่อนหน้านี้เยอะเลยนะ เสียดายไม่มียาริส
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมว่าข้อมูลนี้ใกล้เคียงนะ
สมเหตุสมผลเทียบกับ% ของราคาเดิม
ไม่เหมือนข้อมูลอันก่อนๆ โคตรมั่ว..

ยาริสไม่มีเพราะสรรพสามิตของอีโคคาร์มันลดลงล่ะมั้ง
จาก 17% เหลือ 14% ถ้าราคาไม่ลดลงก็ควรจะเพิ่มอ๊อฟชั่นให้นะ TMT
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ WiNNz

ผมก็ไม่กล้าตอบว่าเป็นแบบนี้100% นะครับเพราะเจอใน0โตโยต้าแต่ไม่ได้ถามเซลหรือพนักงานด้วยแต่เชื่อว่าที่ทำแบบนี้เพื่อเร่งคนซื้อให้รีบซื้อภายในปีนี้ด้วยแหละ

ออฟไลน์ holahola66

Camry Hybrid +2แสน  งี้ก้อน่าจะแตะสองล้านแล้วป่าว โอ่ย แพงจังง
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ tierak

D เซ็กเม้น กับ ppv ถ้าขึ้นตามนี้ยอดตกเยอะแน่ เพราะราคาตอนนี้ก็ถือว่าสูงเกินไปแล้ว

ออฟไลน์ Arm

อะไรน่ะ Altis คันละล้านแล้วหรอ :(
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel

ออฟไลน์ ps000000

ทำป้ายแบบนี้ ทุกยี่ห้อเลยครับ เพื่อกระตุ้นยอด (ให้คนกลัว)

ออฟไลน์ nok

ต้องนับถือการตลาดเขาครับ สุดยอดเทพสุดดด

ออฟไลน์ pongisra

ผมว่าข้อมูลนี้ใกล้เคียงนะ
สมเหตุสมผลเทียบกับ% ของราคาเดิม
ไม่เหมือนข้อมูลอันก่อนๆ โคตรมั่ว..

ยาริสไม่มีเพราะสรรพสามิตของอีโคคาร์มันลดลงล่ะมั้ง
จาก 17% เหลือ 14% ถ้าราคาไม่ลดลงก็ควรจะเพิ่มอ๊อฟชั่นให้นะ TMT

Yaris เท่าเดิมครับ 17%

จะให้เหลือ 14% ต้องปล่อย co2 ไม่เกิน 100g/km หรือว่าง่ายๆคือพวก eco car phase 2 ทั้งหลายครับ

Yaris น่าจะปล่อย co2 เกือบๆ 120g/km

ออฟไลน์ Sit: )

ถ้าราคารถ ขึ้นตามสรรพสามิเป๊ะๆ
ราคา vios avanza revo น่าจะขึ้นประมาณนี้
แต่รุ่นอื่นๆไม่น่าใช่มั้ง Camry hybrid ขึ้นสองแสนคงไม่มีใครซื้อ

ดูจากราคาเหมือนเอาภาษีส่วนเพิ่มคูณราคาขาย
จริงๆคือต้องคูณราคาหน้าโรงงาน

ใครต้องใช้รถก็ซื้อไปเลยครับ
ใครยังไม่ต้องใช้ ไม่ได้รีบก็ไปซื้อเอาตอนต้องใช้ดีกว่า
ซื้อตอนที่ต้องใช้ ไม่ว่าจะถูกหรือแพงก็ได้ใช้จริงครับ
 ยกเว้นบางคันอาจถูกลง พวกนั้นรอได้รอ เพราะยังไงไม่แพงกว่านี้

ออฟไลน์ Visual

เจอบรรทัดแรกก็มั่วแล้ว

vios +40,000 แสดงว่าราคาหน้าโรงงาน 800,000 ???

ออฟไลน์ starlight

ส่วนตัว ก็คงหยุดโครงการเปลี่ยนรถไว้ก่อน สัก 2-3 ปี  ถึงเวลานั้นว่ากันใหม่

ออฟไลน์ O_o"

ขนาดคนรู้จัก ผมพึ่งจะบอกไปว่า D-MAX จะเปิดตัวรุ่น MC 2 พ.ย. นี้ ยังไม่เชื่อผมเลย

แต่ดันไปเชื่อเซลล์ จะออก D-MAX 2.5 ยกสูง จะออกรถวันที่ 23 นี้ เซลล์บอกว่าปีหน้าราคาจะแพงขึ้น 3-5 หมื่น

ยังมีบอกว่าหน้าตาไม่ได้เปลี่ยนอะไรมาก ไฟหน้าไฟท้ายทรงเดิม ภายในเหมือนเดิม ดีนะไม่บอกว่าเครื่องเดิมอีก

ออฟไลน์ bubball

ออฟไลน์ k_newlife

• Jr. Member
  • **
ก็แค่ป้ายที่ทำขึ้นโดยดีลเลอร์ เพื่อหลอกคนที่ไม่สนใจหาข่าวสาร ยังจำตอนรถคันแรกได้มั้ย ทุกคนรีบแห่ไปซื้อเพื่อหวังเงินแสน เซลล์เล่นตัวไม่แถมอะไรก็ยังซื้อ แล้วเป็นไงครับปีถัดมา ส่วนลดมาเป็นแสน แทบจะอ้อนวอนคนซื้อ แถมไม่ติดสัญญา5ปีห้ามขายด้วย ดังนั้นอย่าตระหนกไปกับภาษีครับ รถกลุ่ม b-segment เครื่อง1.2-1.5 แทบจะไม่มีผลต่อภาษีระบบใหม่นี้เลยแถมยังถูกลงบางรุ่นด้วย เพราะภาษีระบบใหม่ทำมาเอื้อรถประเภทนี้มาก รถที่จะขึ้นแน่ๆ ก็พวก เก๋งใหญ่ d-segment suv กระบะ พวกนี้ขึ้นครับ แต่ก็อีกอย่าไปตกใจครับ ขึ้นไม่มากมายอย่างที่เราคิดหรอก ของทุกชนิดมันมีราคาขายที่เหมาะสมที่มันจะขายได้อยู่ครับ เศรษฐกิจแบบนี้แพงไปเดี่ยวขายไม่ได้เค้าก็ลดราคาบวกของแถมจัดเต็มเองแหละครับ ซื้อเมื่อพร้อม อย่าไปฝืน ตัวอย่างมีมาแล้วจากตอนรถคันแรก ไม่พร้อมจะซื้อแต่กลัวไม่ได้ลดแสน แล้วเป็นไง ผ่อนไม่ไหวโดนยึดกันระนาว เรื่องภาษีระบบใหม่ถ้าอยากรู้รายละเอียด googleมีเพียบครับอ่านง่ายเข้าใจไม่ยาก จะได้ไม่โดนพวกนักขายขาดจรรยาบรรณตุ๋นเอาครับ

ออฟไลน์ Kritnat

• Newbie
  • *
ภาษีขึ้นแล้ว ท่าน ๆ คิดว่ามีโอกาสลงหรือเปล่าครับ?  ???

ออฟไลน์ Rock795

เศรษฐกิจก็ย่ำแย่ลงทุกวันๆ ข้าวของก็แพงขึ้นทุกวันเช่นกัน

Camry HVเดิม1.89ล. +2แสน ก็2.09ล. หวังว่าคงขายได้นะครับ
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เชื่อว่าพอปรับราคาขึ้นในปีหน้าแล้วยอดขายไม่เป็นไปตามเป้ารถเต็ม Stock จะต้องมีการลดราคาอย่างแน่นอน Maketing Strategy  :P

promt

• บุคคลทั่วไป
โฆษณาชวนให้เชื่อ โฆษณาหลอกให้กลัว

เบื่อมาก

ออฟไลน์ PAN

แบบนี้ไม่เข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภคเหรอครับ กำ- -"

ออฟไลน์ nez

• Jr. Member
  • **
วันก่อนถามเซลส์มาสด้าว่า ปีหน้า Mazda3 จะปรับขึ้นกี่หมื่น
เซลส์บอกประมาณ 2-3 หมื่นบาท แต่น่าจะเพิ่ม กล้องหลัง i-Stop หรือ i_Eloop มาให้
ฟังดูแล้ว ยังน่าเชื่อถือกว่า

ออฟไลน์ GoatGoat

Camry Hybrid คันละ 2 ล้านกว่า หน้าตาก็ไม่ต่างจากตัว 2.0 คันละล้านนิดๆมากมายอะไร
กัดฟันอีกนิด จัดยุโรปตัวล่างเลยดีกว่าไหมครับ  :-X

ออฟไลน์ yod artstu

ขึ้นไปแหละครับ เท่าไหร่ก็เท่านั้น
ถ้าไม่มีกำลังซื้อกันก็คงพยายามหาทางลดราคาลงมาเองครับ

ส่วนตัวถ้าไม่พร้อม ก็ไม่ซื้อ
ที่จะลุ้นแทนคือกลุ่มที่รอรถนานๆเท่านั้นแหละครับ
: )