ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีปัญหากับการมองไฟหรี่สีน้ำเงินของรถที่วิ่งสวนมา....  (อ่าน 4858 ครั้ง)

ออฟไลน์ OHMMY

• Sr. Member
โดยปกติเวลาสันจรตอนโพล้เพล้ที่คนเริ่มเปิดไฟหรี่กัน ผมมองเห็นนะครับทุกสี
อย่างถ้าเป็นไฟหรี่ทั่วๆไปปกติ ผมยังกะได้ว่ารถที่สวนมาใกล้ไกลแค่ไหน ความเร็วประมาณไหน
แต่กับรถที่ไปเปลี่ยนไฟหรี่เป็นสีน้ำเงินนี่ ผมมองเห็นนะครับว่ามีรถวิ่งสวนมา แต่ไม่สามารถกะระยะได้ไกลๆ

นี่ผมกำลังมีปัญหาเรื่องการมองเห็นสีน้ำเงินหรือปล่าวครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ไอ้ที่เรียกว่าไฟไอติมหรือเปล่าครับ
ผมล่ะไม่ชอบเลยครับแสบตาทั้งขับสวนและขับตาม
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Sammy_

ผมโคตรเกลียดเลยไฟสีฟ้าเสียน้ำเงินเนี่ย  >:( >:( >:( >:(

ออฟไลน์ nut25784

ใส่แล้วรถโคตรดูราคาถูก ฝากถึงรถที่ใส่ ตรงๆ

ออฟไลน์ bobsan

วันนี้เจอ vios ไฟเลี้ยวสีฟ้า แถมขยันเปิดแบบรัวๆ

ผมนี่อยากลงไปทุบไฟเลี้ยวให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย

>:(

ออฟไลน์ Ruksadindan

รถโจรเหล่านี้ เจ้าหน้าที่ยังไม่สนเลยครับ เรายิ่งไม่มีอำนาจตามกฎหมาย จะไปทำอะไรทำไม นอกจากทำใจ

ออฟไลน์ Visual

ไอ้ที่เรียกว่าไฟไอติมหรือเปล่าครับ
ผมล่ะไม่ชอบเลยครับแสบตาทั้งขับสวนและขับตาม

เค้าเรียกไฟพ่อตายครับ เป็นการแสดงออกในการไว้อาลัยให้บุพการีที่ล่วงลับไปแล้วรูปแบบหนึ่ง

ออฟไลน์ Harem

เค้าเรียกไฟพ่อตายครับ เป็นการแสดงออกในการไว้อาลัยให้บุพการีที่ล่วงลับไปแล้วรูปแบบหนึ่ง

555+

ออฟไลน์ meeuwarn

ไฟไอติม พวกมีปม เขาไปติด เรียกร้องความสนใจ

เกืดจากตอนเด็กๆ บุพการีเลี้ยงดูทิ้งๆขว้างๆ โตมาก็อย่าที่เห็น

ต้นเหตุเดียวกับ เจนภพ สองศพ >:(

ออฟไลน์ namliab

• Jr. Member
  • **
ผมรำคาญไฟสีฟ้าแบบนี้ พอเปิดไฟเลี้ยวก็กระพริบถี่ๆ แถมมีไฟเบรคแบบกระพริบถี่ๆ ตลอดเวลา ซึ่งดูน่ารำคาญเกินไป

ออฟไลน์ Mike

ผมเจอหนักกว่าอีก Vios ปลาทอง ต่อไฟตัดหมอกหลัง เป็นไฟเบรค
แล้วรถติดผมแซงไมไ่ด้ แม่จ้าว ตาพร่าไปหมด  :-[
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ mirthhahaha

จขกท.หมายถึง รถที่เปลี่ยนไฟหรี่หน้าเป็นสีน้ำเงินรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ focus2012

ไอพวกแบบนี้ ต้องให้มันเจอกับตัวเองครับ มันจะได้รู้สำนึกว่าคนใช้ท้องถนนเดียวกัน เราติดไฟแบบนี้ทำให้เค้าขับลำบาก วิสัยทัศน์มองลำบากขึ้น

ออฟไลน์ Vaporishz

• Jr. Member
  • **
พวกแว๊น อัพเกรดครับ มีเท่าไหร่ตรูใส่หมด ราวตากผ้าก็ไม่เว้น :-X :-X
คนที่เค้ารักเราจริงๆ เค้าไม่เคยหายไปไหนหรอก และเราจะเห็นเค้าอยู่เสมอ
                                          ''ในใจ''

ออฟไลน์ Yangyang

ผมนึกถึงไฟกระพริบที่ใช้ประดับโลงศพ

ออฟไลน์ CJ.

ควรเริ่มจับแบบจริงจังได้แล้วครับ ผิดเห็นๆ

เคยเจอแม้กระทั่งไฟหน้าสีชมพู สีเขียว ไม่รู้คิดอะไรอยู่ อันตรายมากครับ

กับคนที่เอา xenon ใส่โคม reflector อีก ไม่ทราบว่าเป็นเพราะไม่มีความรู้ หรือไม่มีจิตสำนึก
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ eaksuchart

เสนอทางแก้ครับ

เราต้องย้ายไฟหน้ามาไว้ไฟหลัง

เอาไฟเบรคแดงๆ ไปเป็นไฟหน้า

เอาไฟตัดหมอกมาทำไฟเลี้ยว

แล้วไฟเลี้ยวเหลืองๆ ไปทำไฟหรี่

โอ้ยๆ งง

ออฟไลน์ bravo

ไฟสีน้ำเงิน สีฟ้า
- ที่กระจกมองข้าง
- ไฟไอติม
- ติดที่ผ้ายางกันโคลนของรถคอก
- ไฟ LED กระพริบสลับสี

รบกวนสายตา น่ารำคาญ คนติดไฟเหล่านี้ขาดสามัญสำนึกอย่างมาก
ชอบอ้างว่า เป็นความชอบส่วนตัว แต่เอามาติดให้คนอื่นดู ไม่เอาไปติดในห้องโดยสาร เอาไว้ดูเอง

รถสิบล้อ รถคอก ที่ติดไฟแบบนี้หลายๆดวง ขับผ่านด่านตรวจเส้น ตจว. ตำรวจก็ไม่จับนะ ทั้งที่ผิดกฎหมายชัดเจนครับ

ออฟไลน์ Tonge

ไฟหรี่หน้ายังไม่เท่าไหร่ ไฟท้ายสีฟ้า ไฟเลี้ยวสีฟ้าเนี่ย คิดอะไรกันอยู่ กลางวันมองแทบจะไม่เห็น กลางคืนก็แสบตา
เคยไปอ่านในกลุ่มเฟสพวกนี้ ดูเขาภูมิใจในสีฟ้าของเขามากๆ ชมกันไป ชมกันมา ไม่ใช่น้อยๆ ลงรูปโชว์กันใหญ่โต เป็นร้อยๆข้อความ
มีคนเอาข่าวเรื่องมีคนว่าไฟสีฟ้าเขา เขาก็ไม่สน บอกสว่างดี คนอื่นจะได้เห็นเราชัดๆ เขาจะปลอดภัย ผมละเงิบ จะเตือนยังไงก็คงไม่ฟังแล้วละ :(

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
รถโจรเหล่านี้ เจ้าหน้าที่ยังไม่สนเลยครับ เรายิ่งไม่มีอำนาจตามกฎหมาย จะไปทำอะไรทำไม นอกจากทำใจ

จับความเร็วดีกว่าครับ คงง่ายดี ตังกล้องแลวก็สุ่มหาคนซวย :P

เดือนนี้ผมโดนไป2ใบหล่ะ ขับโคราช-กทม. กำลังคิดว่าจะจ่ายดีไม่จ่ายดีเห็นมีจม.มาทวงผมด้วย
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ toonnazaone

555+
ตามนั้นคับ

ออฟไลน์ ps000000

ไฟไอติมสว่างตาแตก สีไอซ์บลู มีทั้ง ไฟหรี่ ไฟท้าย ไฟเก๋ง มีแบบกระพริบได้

ถุ๊ยส์ 55555 แสบตามากครับ

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Darkart

แสบตา และรำคาญมาก ก็พวกบ้าตามกระแส ตร.เองยังไม่จับเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ golf8023

กลางวันก็มองไม่ชัด (ไฟเลี้ยว ไฟเบรค)
กลางคืนก็แสบตารบกวนชาวบ้านอีก (ไฟหน้า)
อะไรนักหนาว้า  >:(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โคตรเลอะเทอะไอพวกนี้ แต่งได้ไม่ว่าหรอก แต่อย่าทำชาวบ้านเดือดร้อนเลย...