ผู้เขียน หัวข้อ: โอ๊ย ขอบ่นหน่อยเถอะ คนทำความสะอาด สมัยนี้ ปากไม่มีหูรูดจริงๆ (18+)  (อ่าน 5756 ครั้ง)

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
  เมื่อประมาณอาทิตย์ที่แล้วครับ ช่วงนั้นงานผมโหลดหนักมาก (และผมก็ดูเหมือนจะรับโหลดไม่ค่อยไหวแฮะ) เลยทำให้ผมต้องกลับบ้านดึกบ่อยๆ ผมก็เลยเกิดปิ๊งไอเดีย "คอนโด น้องชายอยู่ไกล้ๆ ออฟฟิศนี่หว่า ไปนอนกะมันก็ได้" แล้วทีนี้ครับ คืนวันศุกร์ที่แล้ว ก่อนหน้าที่ผมจะเข้าไป ผมก็ได้โทรไปบอกกับน้องชายผมไว้เรียบร้อยแล้ว มันก็เอาคีย์การ์ด ลงมาฝากไว้ตรงเคาทเตอร์ลอบบี้ด้านล่างไว้ให้ ซึ่ง กว่าผมจะไปถึง ตอนนั้นก็ประมาณ 5ทุ่มกว่าๆ เห็นจะได้ ล๊อบบี้ด้านล่างใกล้จะปิดพอดี พอดีกับเวลาให้ผม สั่งกาแฟ มานั่งดื่มอยู่ซักพัก จังหวะนั้นครับ ผมก็เห็นแม่บ้าน 2คนกำลังเดินลากรถขยะ ที่ บรรจุ ถุงขยะสีดำ ใบโต ออกมาจากลิฟต์ขนของ และเค้าก็เมาท์กัน ขอบอกว่า เสียงดังมาก!!!!!  ดังจนผมไม่ต้องกางหูให้เมื่อยฟังว่าเค้ากำลังคุยอะไร เค้าพูดประโยคที่เด็กไม่ควรฟังว่า
              แม่บ้านA"โหยวันนั้น นะ แก เจ้าของห้องXXXX อะ เรียกให้ชั้นเข้าไปทำความสะอาดห้องให้นี่แกรุ้มั๊ยว่าชั้นเจออะไร"
              แม่บ้านB"เจออะไรๆ "
              แม่บ้านA"ชั้นก็เจอถุงยางอนามัยใช้แล้วตั้งหลายถุงหนะสิ หยี พูดแล้วขนลุก"
              แม่บ้านB"ห๊าา?? จริงหรอ เจ้าของห้องXXXXพึ่งอายุ19เองไม่ใช่หรอ ตายละ ของพี่ชายเค้าหรือเปล่า"
              แม่บ้านA"ใช่ที่ไหนหล่ะ ของเค้านั่นแหละ พี่ชายเค้านานๆทีจะมา นี่ชั้นเห็นว่าพาผู้หญิงมานอนตั้งหลายคน หน้าตาก็ใช้ได้ ฐานะก็ดีนะ แต่ทำไมทำตัวแบบนี้ก็ไม่รู้"
              แม่บ้านB"โห เด็กสมัยเนี้ยมันใช้ได้ที่ไหน ไม่เหมือนสมัยเราหรอก สมัยเนี้ยเค้าเลี้ยงลูกด้วยเิงินไม่ค่อยสนใจลูกแบบสมัยเราหรอก"       
               แม่บ้านA"เออชั้นก็ว่างั้นแหละ ........."         
              บลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
 ซึ่ง ไอ้ห้องXXXXที่ว่าเ้นี่ย มันก็ห้องน้องชายผมนั่นแหละ  แวบแรกที่ผมได้ยินแบบนี้จากปาก ของป้าสองคนนั้นผมก็เกิดความคิดที่ว่า เรื่อง ส่วนตัวของ"เจ้านาย"ไม่ควร เอามาพูดแบบนี้ อีกแวบต่อมาผมก็คิดว่า ทำไมน้องชายเราเละเทะได้ขนาดนี้ ต้องจัดการแล้วหละ แต่พอเดินขึ้นลิฟต์ไป ผมก็นึกขึ้นได้อีกว่า ต้องขอบคุณ ป้า2คนนั้นที่ช่วยเฉลย เบื้องหลังไอน้องชายตัวแสบ

ประเด็นคือ

ทำไมต้องเอาเรื่องส่วนตัวของผู้อื่นมาวิจารณ์แบบนี้ด้วย!!!!!!! ไม่ใช่อะไรหรอก เค้าเป็นเจ้านายคุณเค้าให้เิงินคุณแต่ทำไมคุณถึงทำแบบนี้  และที่สำคัญ ถ้ามันเกิดขึ้นครั้งเดียวผมจะไม่ออกมา เรียกร้องอะไร แต่ตั้งแต่ ครั้งที่ผมได้ยินเรื่องน้องชายผม มันก็มี เรื่องของ "ห้องอื่น" ตามมาอีกหลายห้องทั้งเรื่องคนนู้นเป็นชู้กับคนนี้ ทั้งห้องโน้นทะเลาะกันอย่างงั้นอย่างี้  และอีกอย่าง ผมเคยพูดเรื่องนี้ไว้กับ ผู้จัดการแล้ว แต่ก็ยังไม่มีอะไรคืบหน้า!!!!

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
ผมว่าปกตินะครับ ลูกจ้างนินทานายจ้าง พนักงานนินทาเจ้านาย นักเรียนนินทาอาจารย์  เรื่องธรรมดา

เราห้ามใครนินทาไม่ได้ มันเป็นสิทธิของเขา บางทีเรายังนินทาคนอื่นเลย
ก็แค่เอาหูไปนา เอาตาไปไร่ซะ
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ birm@productive

• Sr. Member
อย่าไปโทษแม่บ้าน ให้้มองว่าเป็นความสะเพร่าของเจ้าของบ้านครับ
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ Mr.P

• Jr. Member
  • **
ความ "มีแฮง" ไม่เคยปราณีใคร

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
ผมว่ามันก็เรื่องปกติมาก คนร้อยพ่อพันแม่จะไปห้ามไม่ให้คิดไม่ให้พูดก็คงไม่ไหว
แต่ถ้าเราทำตัวดีเสียอย่าง ใครก็จะมาว่าเราเอาไม่ได้

เรื่องแบบนี้ผมอยากให้คิดไตร่ตรองก่อนนำมาโพสต์นะครับ
คราวที่แล้วน้อง Tan_Int ก็เอาเรื่องครอบครัวกับ Altis CNG มาทีนึงแล้ว
นี่คุณเองก็เอาเรื่องครอบครัวมาโพสต์ในลักษณะเดียวกันนี้อีก

อยากให้คิดดูดีดีว่า ผลที่ตามมาคืออะไรและมันคุ้มค่ากับการได้ระบายให้สะใจหรือไม่
อย่างกระทู้นี้ คุณตั้งใจว่าแม่บ้านที่คอนโด แต่ผลเสียมันกลับตกอยู่กับน้องชายคุณเสียเองครับ

เป็นวัยรุ่นกำลังจะเป็นเข้าสู่วัยผู้ใหญ่แล้ว ฮอร์โมนพุ่งพล่านอาจทำอะไรด้วยอารมณ์และไม่ทันได้คิดรอบคอบไป
ก็ต้องพยายามประคับประคองตัวเอง ลองทำอะไรช้าลงสักหน่อย คิดทบทวนสักหน่อย ก่อนจะตัดสินใจ
อย่าปล่อยให้มือมันพาใจของเราให้ไปเร็วกว่าความคิดครับ เพราะพลาดแล้วมันมักจะกลับมาแก้ไขได้ยาก

ออฟไลน์ Lertvarit

อันนินทากาเล เหมือนเทน้ำ

อย่าคิดมากเลยครับ ปวดหัวเปล่้าๆ

แต่ก่อนผมก็คิดมาก แต่ตอนนี้เลิกแล้วครับ อโหสิกันไป

FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าเรามองเป็นเรื่องธรรมดาก็ธรรมดาครับ บางทีผู้หญิงเค้าเม้าท์กันก็ต้องใส่อารมณ์กันบ้าง(ที่จริงผู้ชายก็เมาท์เก่งนะ) ถ้าเป็นเรื่องจริงก็จะได้รู้เอาไปปรับปรุง ถ้าไม่จริงก็ช่างมันปล่อยให้เค้าได้นินทาระบายอารมณ์บ้าง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

โอเคครับ งั้นผมล๊อค กระทู้ ;D

ออฟไลน์ vellcap

แอ๊กกกกกกกกก อย่าเพิ่งล็อคคคคคคคคคคคคค
เรื่องคนเม๊าท์กันน่ะ ปล่อยๆไปเถอะครับบบบ ผมโดนบ่อยครับ  :'( :'( :'(
แต่เอ่อคุณน่าจะขอบคุณแม่บ้านนั่นนี๊สสสสนิดด้วยซ้ำนะครับ
ที่ทำให้คุณได้รู้เรื่องที่ไม่เคยรู้ (หรือไม่ควรรู้ 555+)
กลัวคุณป่าป๊า หม่าม๊ามาอ่านกระทู้นี้ แล้วจะมาหวาดระแวงคุณลูกจังเลยแฮะ

แอ๊กกกกกกกกก อย่าเพิ่งล็อคคคคคคคคคคคคค
เรื่องคนเม๊าท์กันน่ะ ปล่อยๆไปเถอะครับบบบ ผมโดนบ่อยครับ  :'( :'( :'(
แต่เอ่อคุณน่าจะขอบคุณแม่บ้านนั่นนี๊สสสสนิดด้วยซ้ำนะครับ
ที่ทำให้คุณได้รู้เรื่องที่ไม่เคยรู้ (หรือไม่ควรรู้ 555+)
กลัวคุณป่าป๊า หม่าม๊ามาอ่านกระทู้นี้ แล้วจะมาหวาดระแวงคุณลูกจังเลยแฮะ

55555 เรื่องนี้คงไม่ถึงหูท่านหรอกครับ กลัวถ้าบอกไปแล้ว ท่านจะช๊อค ; (

แต่ผมก็เชื่อใจน้องผมนะ ผมว่ามันน่าจะมีความรับผิดชอบพอแล้ว โตๆ กันแล้ว น่าจะรู้จัก ตัดสินใจ ว่าอะไร ควร อะไร ไม่ควร

ออฟไลน์ vellcap

55555 เรื่องนี้คงไม่ถึงหูท่านหรอกครับ กลัวถ้าบอกไปแล้ว ท่านจะช๊อค ; (

แต่ผมก็เชื่อใจน้องผมนะ ผมว่ามันน่าจะมีความรับผิดชอบพอแล้ว โตๆ กันแล้ว น่าจะรู้จัก ตัดสินใจ ว่าอะไร ควร อะไร ไม่ควร

อ๊าถูกกกกต้องงนะคร้าบบบบ แต่บางทีคุณก็ดูๆคุณน้องหน่อยก็ดีนะครับ ดูแลแทนคุณป่าป๊า หม่าม๊า เลยครับ  ;D
อย่างน้อยคุณก็เข้าใจอารมณ์ช่วงนี้ดีกว่าท่านแน่ๆล่ะครับ

แล้วที่ว่ากลัวป่าป๊า หม่าม๊า มาอ่านเจอ คือ คุณคุณผู้อ่าน ที่เป็นผู้ปกครองที่มีลูกครับ อ่านเจอเสร็จ
ไปเช็คว่าลูกมีแฟนยัง แอบฟังว่าลูกโทรหาใครตอนอยู่ในห้องแล้วพูดแบบไหน และอีกมากมายที่ผมไม่รู้อีกครับ 555+
แต่ 2 อย่างนั้นอ่ะ มีจริงชัวร์ครับ ฟังแล้วยังฮาอยู่เลยครับ  ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
แม่บ้าน ต้องกด dislike!!!!!!!

แต่ก็นะครับ น้องคุณอยู่มหาลัยแล้ว อายุคงเกิน 18 ผมว่ามันก็ไม่น่าจะเป็นปัญหาอะไร และการที่เขาใช้ condom ก็ถือได้ว่าเขารู้จักป้องกันปัญหาที่จะเกิดขึ้นได้พอสมควรแล้ว ซึ่งก็ถือว่าน่าจะยอมรับได้

บางทีของบางอย่าง ปล่อยวางได้ ก็ปล่อยวางครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ H.

ผมว่าเจอถุงยางก็ดีกว่าไม่เจอนะ ถ้าไม่เจอเดี๋ยวงานจะเข้าเอา  :D
H.