ผู้เขียน หัวข้อ: BMW 520d (f10) ไม่มีเนวิเกเตอร์ แล้วสมาชิกใช้เนฯ ของอะไรกันครับ  (อ่าน 5289 ครั้ง)

ออฟไลน์ tjsajja

• Jr. Member
  • **
ปกติ ผมเป็นคนชอบดูเนวิเกเตอร์ รถปัจจุบันใชั Garmin ก็คล่องตัวดี (เบื่อสายระโยงระยางหน่อย)

กำลังจะได้ f10 มาปลายเดือนนี้ แต่ไม่มีเนวิฯ เหมือนรุ่นใหญ่ๆ (แพงกว่านิ)

เพื่อนสมาชิกที่ใช้รุ่นเดียวกันนี้ ใช้เนฯ รุ่นไหนกันบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2013, 19:46:18 โดย tjsajja »

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Garmin แผนที่ ESRI ละเอียดที่สุดแล้วนะครับผมว่า
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
ใช้เนจากสารพัด apps ใน ipadmini ครับอยากใช้ตัวใหนโหลดใด้เลยแถมอัพเดทให้ตลอด

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
Garmin ดีสุดแล้วครับ
อย่าไปตัวอื่นเลย เด๋วจะเซ็งเปล่าๆ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Arado_kung

ถ้าใช้ iphone,ipad แนะนำให้ใช้ sygic ดีกว่า garmin ของ iphone,ipad ห่วยแตกมากเพราะไม่ได้ใช้แผนที่ของ esri

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Locations by htc ครับ

ออฟไลน์ TK2003

• Full Member
  • พ่อลูกสอง
ผมใช้ แผนที่ ของไอแพดครับ :P
ดูก่อนแล้วค่อยไป
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

แนะนำให้ใช้ของ GARMIN handheld by ESRI ครับ เพราะแผนที่+POI แม่นยำที่สุดแล้วละครับ Database GIS เค้าค่อนข้างแข็งแรงครับ

ถ้าเป็น F10 ผมแนะนำรุ่น nuvi 3790v ครับเพราะรุ่นนี่้ติดแล้วดูหรูหราเหมาะสมกับรถดีครับ  แล้วก็จอคมชัดกว่ารุ่นอื่นๆครับ

แล้วไปหาซื้อฐานทรายอีกทีก็ได้ครับ แล้วแต่ความพอใจครับ  อาจจะติดที่มีสายchargeมาบ้างครับ แต่ก็ไม่ได้น่าเกลียดครับ
แบบเหมือนกับในรถผมก็ได้ครับ

IMG_1698 by varit7530, on Flickr

ออฟไลน์ Ongszaa

แนะนำให้ใช้ของ GARMIN handheld by ESRI ครับ เพราะแผนที่+POI แม่นยำที่สุดแล้วละครับ Database GIS เค้าค่อนข้างแข็งแรงครับ

ถ้าเป็น F10 ผมแนะนำรุ่น nuvi 3790v ครับเพราะรุ่นนี่้ติดแล้วดูหรูหราเหมาะสมกับรถดีครับ  แล้วก็จอคมชัดกว่ารุ่นอื่นๆครับ

แล้วไปหาซื้อฐานทรายอีกทีก็ได้ครับ แล้วแต่ความพอใจครับ  อาจจะติดที่มีสายchargeมาบ้างครับ แต่ก็ไม่ได้น่าเกลียดครับ

IMG_1698 by varit7530, on Flickr

รถสวยครับ หุหุ

ฐานทรายเวลาขับเร็วๆ ปลิวมั้ยคับ กระเด็นมั้ย เวลาทิ้งโค้งแรงๆ
ขอบคุณครับ
ตอนนี้ใช้ติดกระจกอยู่
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Dr.Pop

ก่อนหน้านี้ใช้ Garmin 205W ตอนนี้อัพเป็น Garmin 3790V
เพราะ Garmin ผ่าน V-kool ได้

ออฟไลน์ Ruksadindan

บ่องตงว่าถ้าเคยใช้ Garmin แล้วจะไม่อยากเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นครับ หามาแปะกระจกเอา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Garmin สุดยอดแล้วครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

รถสวยครับ หุหุ

ฐานทรายเวลาขับเร็วๆ ปลิวมั้ยคับ กระเด็นมั้ย เวลาทิ้งโค้งแรงๆ
ขอบคุณครับ
ตอนนี้ใช้ติดกระจกอยู่

พื้นด้านล่างของมันคล้ายๆกับตัวกันลื้นที่ขายกันทั่วไปอะครับ
เลยยึดเกาะค่อนข้างดีหน่อย เพราะน้ำหนักของฐานมันก็พอสมควรอะครับ
จริงๆไม่ต้องซื้อของ Garmin ก็ได้ครับเพราะราคาแพงกว่าทั่วไป จริงๆไปหาซื้อจากร้านทั่วๆไปน่าจะพอหาได้นะครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Google Maps for Ipad ครับ ใช้งานได้ดีในระดับหนึ่ง หรือจะใช้ดูหนังฟังเพลง ก็สามารถทำได้อย่างง่ายดาย จอหย่ายยยมากกก !!