ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 1-1.2 ล้าน + 1-2 แสน (ซ่อม) อยากคบเบนซ์มือสอง แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 4906 ครั้ง)

ออฟไลน์ tjsajja

• Jr. Member
  • **
มอง E220 CDI (W211) รุ่นฝาดำอยู่ แต่ราคาค่อนข้างเกินงบไปพอควร
พอมีรุ่นอื่นแนะนำไหมครับ

สไตล์การขับรถชอผม เน้นประหยัดน้ำมัน
เบนซินก็ได้ (คาดว่าจะนำมาติดแก๊ส) หรือดีเซลก็ดี (ประหยัดค่าน้ำมัน)
อยากได้ภาพลักษณ์ที่ดูดีขึ้นกว่ารถญี่ปุ่นจากเดิมที่เคยใช้โตโยต้า คัมรี่

คุณแฟนใช้ 520d ไปแล้ว ผมเลยอยากเปลี่ยนรถผมบ้าง แต่กะว่ามือสองก็พอ
กะใช้ไปซัก 2-3 ปี แล้วค่อยคบป้ายแดงกันอีกที (หรือถึงตอนนั้นอาจจะคบมือสองสภาพแจ่มๆ อีกทีก็ได้มั๊ง)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
E240 W210 ก็น่าสนนะครับ

ออฟไลน์ bobsan

หา w210  เครื่องฝาขาวครับ แล้วเอาหัวฉีดเครื่องฝาดำมาลง
ประหยัดไปเยอะครับ ปัญหาก็จะจบด้วย  8)

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
S500L W140 คับถ้างบถึง S600 เลยก็โอเคคับ แต่ค่าซ่อมอาจมากกว่า W210 นิดหน่อย
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

GreenG

• บุคคลทั่วไป
พูดถึง Benz ต้องดีเซลน่าจะดีกว่านะครับ :D

ออฟไลน์ jan_e39

• Full Member
W211 ก็ใช้ดีครับ ดูไม่เก่ามากด้วยครับ
ผมใช้e200kom ประหยัดใช้ได้นะครับ อัตราเร่งอะไรก็พอได้ครับ
ภายในนั่งสบาย กว้างดีครับ

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
ถ้าเอาแบบใช้ง่าย ซ่อมง่ายขายคล่อง..

W124 E220 น่าจะจบง่ายที่สุดนะครับ อะไหล่เยอะ แต่มันติดตรงที่ว่าอืดต้นพอสมควร แต่ปลายไหลได้อยู่  ;)

ออฟไลน์ HYDE--

W140 W124

หรือไม่ก็ อัพไป W211 เลยครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าจะเล่น W210 ไปเล่น E39 ดีกว่าเยอะเลยครับ จ่ายเท่ากัน แต่ได้รถขับดีกว่า ปีใหม่กว่า รุ่นย่อยสูงกว่า

ออฟไลน์ holahola66

ใช้ w211 CDI ฝาดำมาห้าปีแล้วครับ เครื่องยนต์ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร รวมถึงช่วงล่างด้วย
สิ่งที่เปลี่ยนเกี่ยวกับเครื่องไปคือยางแท่นเครื่อง ก้อรวมๆสองหมื่น ก่อนหน้านั้นเปลี่ยนอะไรไม่รุจำไม่ได้สองอย่าง รวมหมื่นกว่าๆ
ช่วงล่าง โช็คหลังเสื่อมที่ 70,000 โล เลยจัด Sach ตัวที่ดีขึ้นใส่ซะเลยคู่หมื่นนิดๆ

ที่แพงนะครับหลักๆเลย พวกไฟฟ้าต่างๆ แนะนำว่าหาคันที่ไม่ได้แตะต้องกะระบบไฟมานะครับ พวกเปลี่ยนซีนอนข้างนอก แต่งเครื่องเสียงอะไรนี่ ไม่เอาครับ
อย่างรถผมโดน electric control ไปเกือบสองหมื่นบาท จากการที่ช่างร้านติดไฟซีนอลไม่ระวัง  ลองดูครับ   :o
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อยากให้เอา 211 ครับ แต่งบไม่ถึงละสิ