ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้รถเล็กไว้ใช้ในเมือง Eco car น่าสนมั้ยคับ อยากได้รถเล็กไว้ใช้ในเมือง Eco car น่าสนมั้ยคับ  (อ่าน 12493 ครั้ง)

ออฟไลน์ ignitus

• Newbie
  • *
จะซื้อคันเล็กๆ อีกคันให้แฟน ไว้ไปทำงานกับรับลูกตอนเย็นครับ รุ่นไหนดีครับ มาร์ชหรือบริโอดีครับ  :)

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
ถ้าคู่ March VS Brio เชียร์ March ครับ

แต่ใจเย็นรออีกนิด มีนาคมนี้มี ECO Car มาเพิ่มอีก 2 ค่าย Suzuki Swift & Mitsubishi Mirage

*แนะนำให้ตัด Brio ไปก่อนครับ สำหรับผม รับไม่ได้กับคุณภาพโดยรวม ในด้านวัสดุและการประกอบของรุ่นนี้มากๆ มีดีที่ Handling ที่ดีกว่า นอกนั้นผมว่าแพ้ March ทุกกระบวนท่า (เว้นแต่จะเป็นสาวก Honda)=_="

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
แนะนำให้รอ swift 1.2 ตัวใหม่ก่อนครับอีกไม่นานก็เปิดตัวแล้วรวมถึง mitsubishi mirage ด้วยครับ
ถึงเวลานั้นถ้ายังไม่ชอบทั้ง 2 รุ่นที่เปิดตัวก็ค่อยดูมาร์ช บริโอ้แล้วก็ almera ครับ
เดี๋ยวซื้อตอนนี้แล้วจะเจ็บใจนะครับ เพราะได้ข่าวมาว่า swift ดีมากครับ

ออฟไลน์ Nyquist

อย่าลืมยังมี Almera อีกตัวคับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ยังไงอยากให้รอดู Swift ก่อนครับ ส่วนถ้ารอไหวถึง 2014 (ถ้าจำไม่ผิด) จะมี Toyota อีกเจ้า แต่เป็นผม ผมคงไม่รอนานขนาดนั้นหรอกครับ

2 choice สุดท้าย ผมคิดว่าไม่ Almera ก็ Swift ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ beerrl

ถ้ามีของเก็บเยอะพอสมควร ผมแนะนำเป็น Almera ครับ ถึงแม้ไม่เยอะ ผมก็ยังแนะนำ Almera อยู่ดีครับ
ผมมองว่า คุ้มค่าราคา และ คุณภาพ ช่วงล่าง ดีเลย สุดท้าย มันใหญ่เหมือนรถ B-segment มากกว่า eco car

ถ้าต้องการรถเล็ก คล่องตัว ผมว่า รอดู Swift 1.2 นะครับ อีกไม่นานจะมาแล้ว ลองเทียบกับ น้องมีนาดูครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ redsun

eco car เกิดมาเพื่อสิ่งนี้เลยล่ะครับ
รอ Swift เปิดตัวแล้วค่อยตัดสินใจตอนนั้นดีกว่าครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
March vs Brio ผมก็เลือก March
แต่ถ้าเป็นผมซื้อใช้รับลูกอะไรแบบนี้ผมเอา Almeraครับ
ยอมรับว่าดูไม่เหมือนรถราคา6แสนเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Despinaauto

ออฟไลน์ YenChar

มีรถคันหลักไว้แล้ว อยากซื้อคันที่สองไว้ขับ
แปลว่าคันแรกคงใหญ่กว่าคันนี้อยู่แล้ว
คงไม่ต้องการความกว้างมาก ดังนั้น ตัด Almera ออกไปก่อนเลย

ต่อมาคือ ตัวเลือกจะมี 2 คือ บริโอ้กับมาร์ช
และในอนาคตคือ มิราจกับสวิฟ

ถ้ารีบ เอาตอนนี้ ไม่รออีก 2 คัน ผมเชียร์มาร์ช
เพราะวัสดุภายในโอเค กว้างขวางเพียงพอ
มีใบปัดน้ำฝนหลัง ท้ายรถไม่สั้นจนน่าเกลียด มีรุ่นย่อยให้เลือกเยอะกว่า
ดูๆแล้ว คุ้มค่ากว่าบริโอ้
ถึงสมรรถนะบริโอ้จะดีกว่า เกาะถนนกว่า ขับดีกว่า
แต่ผมเชื่อว่า คุณคงไม่ต้องการสมรรถนะมากมาย เน้นไว้ใช้งานมากกว่า

ถ้าไม่รีบ รออีก 2 คันมาเป็นตัวเลือกด้วย
ผมอาจจะเชียร์สวิฟ จากที่หาข้อมูลมา ท่าทางมันจะดีที่สุด
วัสดุภายในน่าจะสูสีหรือดีกว่ามาร์ช รวมถึงสมรรถนะ และความสวยงาม

แต่เรื่องความประหยัด เชื่อว่าไม่ต่างกันมาก
ขึ้นอยู่กับคนขับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

NgoH

• บุคคลทั่วไป
มิตซู ก็เล็ก กำลังดีครับ โรงงานก็ประกอบเสร็จบ้างแล้ว ส่งไปทดสอบประเทศแม่ก็หลายคัน
อดใจนิดหนึง มีเครื่อง 1.0 และ 1.2

ออฟไลน์ MystogaN

ออฟไลน์ kan.kom

Almera ไปลองนั่งที่ศูนย์มา
กว้างกว่าที่ผมขึ้นเยอะมากจนไม่อยากเชื่อว่า นี่รถ eco จริงๆเหรอ

ออฟไลน์ MC Stradale

March ครับ ใช้ในเมืองคงไม่ได้วิ่งเร็วอะไรอยู่แล้ว

ออฟไลน์ 6162002

Swift กับ Almera ครับ ผมก็ดูเจ้าสองตัวนี้อยู่เหมือนกันเลย

ออฟไลน์ H.

Almera ออกแนวรถอเนกประสงค์มากกว่ารถในเมืองนะครับ เนื่องจากขนาดที่คันใหญ่เอาเรื่องเลย
ผมว่ารอดู Swift กับ Mirage ดีกว่าครับ น่าจะตอบโจทย์ผู้ใช้ในเมืองได้ดีกว่า Almera หรือถ้ารีบใช้ March ก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ
H.

ออฟไลน์ ken_p

• Full Member
ถ้าส่วนมากใช้รถคนเดียวหรือสองคนผมเลือกห้าประตูครับ แต่เห็นว่าไว้รับลูกด้วย อย่างผมให้ลูกนั่งคาร์ซีทที่เบาะหลังคนขับ ผมเอารถมีกระโปรงท้ายครับ เห็นรถห้าประตูถูกชนท้ายแล้วกลัวครับ ต้องเผื่อเซฟให้ลูกด้วยครับ จากเหตุผลเรื่องลูกเป็นผมจะเอาอัลมิร่าเท่านั้นเลยครับ

ออฟไลน์ Pegasus

• Jr. Member
  • **
รอรีวิว สวิฟท์จากคุณจิมมี่สิครับ ผมว่าไม่เกิน5วันนี้ได้อ่านแน่ๆ

ออฟไลน์ superden

รอรีวิว สวิฟท์จากคุณจิมมี่สิครับ ผมว่าไม่เกิน5วันนี้ได้อ่านแน่ๆ
อะหะ ผมก็อยากอ่าน
ผมก็เล็งไว้ซักคันนะeco car เนี่ย

PKS8

ผมขอถามนิดนึงครับ เห็นพูดกันแต่ขนาดเล็กๆ แล้วเรื่องกินน้ำมันล่ะครับ

ผมอยากรู็ว่าพวก 1.2L เนี่ย เจอรถติดๆในเมืองกินอยู่เท่าไหร่ครับ แล้วนอกเมืองถ้าขับแช่ความเร็วสัก 140 เนี่ยมันจะกินเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ sweetnovember

• Newbie
  • *
จะซื้อคันเล็กๆ อีกคันให้แฟน ไว้ไปทำงานกับรับลูกตอนเย็นครับ รุ่นไหนดีครับ มาร์ชหรือบริโอดีครับ  :)

รออีกนิดดีมั้ยครับ มิตซูเค้าจะออกแล้ว มีนานี้แหละ อดใจอีกนิดจะได้มีตัวเลือกเพิ่ม เห็นเขาว่าดีกันอยากรู้เหมือนกันถ้าประหยัดน้ำมันกว่าละ จัดแน่

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
March + Brio = Mario ,, ส่วนผมรอ Swift ครับ อิอิ  ;D

skykides

เชียร์มิราจ......ขาดใจ 30โล/ลิตร ประหยัดแน่นอน

• Newbie
  • *
เชียร์มิราจ......ขาดใจ 30โล/ลิตร ประหยัดแน่นอน

ผมขอ 20 โลลิตร ก็โอเคคับ ขอสีเหลืองสวยๆ เหมือนที่โชว์ที่โตเกียวมอเตอร์โชว์ด้วยยย ;)

ออฟไลน์ shinken

• Newbie
  • *

ถึงกลับสะดุดเม้นนี้เลยครับ ประหยัดขนาดนี้จริง ก็น่าสนนะครับ Mirage หน้าตาก็น่ารักดีด้วย

• Newbie
  • *
แบบนี้ก็อยากได้อ่ะ  :D

• Newbie
  • *
โอ๊ะะ สีแดงแต่งขึ้นเหมือนกันนะเนี่ยยย  ;D

ออฟไลน์ bloodthirsty

• Newbie
  • *
คันนี้ละสไตล์โฉบเฉี่ยวอยากเห็นรูปปปปป มอเตอร์โชว์จาไปดูให้เห็นกะตาเห็นรูปรถมิราจที่ญี่ปุ่นละสวยถ้าใกล้กะ ญี่ปุ่นละก็ ;D

• Newbie
  • *
โฉมไทยครับ เอามาจากแฟนเพจ Mirage ของไทยครับ ลองเข้าไปดูกันได้

http://www.facebook.com/MitsubishiMirage