ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ J!MMY จะมีรีวิว AVANZA 2012 เร็วๆนี้ไหมครับ  (อ่าน 8590 ครั้ง)

ออฟไลน์ cp17

• Newbie
  • *
พอดีเคยติดตามผลงาน รีวิวตัวเก่านะครับชอบมาก ละเอียด และตรงไปตรงมาดีครับ

ผมเคยไปทดลองขับแล้วแต่ไม่เคยขับตัวเดิมว่าดีกว่ามากไหมตอนนี้กำลังเก็บข้อมูลครับ

หรือท่านใดมีข้อมูลมาแบ่งปันขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: คุณ J!MMY จะมีรีวิว AVANZA 2012 เร็วๆนี้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 16:13:23 »
Toyota อาจจะจัดทริปทดลองขับในช่วงกุมภาพันธ์ครับ
และหลังจากนั้นตั้งใจจะยืมรถมาทดลองเองต่างหากหนะครับ

• Newbie
  • *
Re: คุณ J!MMY จะมีรีวิว AVANZA 2012 เร็วๆนี้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 16:25:35 »
ขอบคุณครับ คิดว่าคงมีหลายคนรออ่านเหมือนผมแน่ครับ

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 16:37:02 »
ผมว่ามันไม่หนีจากเดิมหรอกมากๆๆๆนักหรอก ช่วงล่างเครื่องยนต์พลาสติค เปลี่ยนแต่หน้าตา เน้นจุดขายที่ราคาเหมือนเดิม ;D ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 22:47:32 »
คุณโกวิทครับ

การแสดงความคิดเห็นในเว็บแห่งนี้ อยากขอให้งดเว้นการกระทบกระเทียบกันได้ไหมครับ

ผมไม่ต้องการให้เกิดดราม่าเหมือนอย่างเว็บอื้น

ช่วงล่างอแวนซ่า ถึงจะไม่ดีเท่ารถทั่วไป แต่ก็ทำจากโลหะ ไม่ใช่พลาสติกอย่างที่คุณเขียนมา

ดังนั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Skyforce

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 23:40:51 »
มารอ Review อยู่เหมือนกันครับ และมีโครงการที่จะออกเจ้านี่เหมือนกัน ต้องการรถที่คุ้มค่าเงินมากที่สุดในราคาสบายๆ  ;D
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 00:06:12 »
ผมเคยเข้าไปดูข้อมูลในเวปขอผู้ที่ใช้รุ่นนี้ เห็นว่ามันปรับปรุงมาใหม่ ก็รอให้เค้าทำรีวิวซะที  เฮ้อ ...

รอของคุณ j!mmy น่าจะเป็นไปได้กว่า

ออฟไลน์ ahueyzs

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 13:17:55 »
คุณโกวิทครับ

การแสดงความคิดเห็นในเว็บแห่งนี้ อยากขอให้งดเว้นการกระทบกระเทียบกันได้ไหมครับ

ผมไม่ต้องการให้เกิดดราม่าเหมือนอย่างเว็บอื้น

ช่วงล่างอแวนซ่า ถึงจะไม่ดีเท่ารถทั่วไป แต่ก็ทำจากโลหะ ไม่ใช่พลาสติกอย่างที่คุณเขียนมา

ดังนั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ
คุณจิมมี่ น่าจะอ่าน แล้วเข้าใจ ความหมาย คุณโกวิท ผิดน่ะ

คุณโกวิท คงหมายถึง เครื่องยนต์  ช่วงล่าง  วัสดุภายใน("พลาสติก"ที่ว่า) เปลี่ยนแปลงไม่ต่าจากเดิมเท่าไรนัก  (มีการเปลี่ยนแปลงน่ะ ผมลองแล้ว)

ปล. การความตี ข้อความที่ ในเวปบอด  ส่วนมากมาจากคำพูด แล้วก้อพิมพ์ เป้น ภาษาพูด ไม่ได้เรียบเรียงเหมือนภาาเขียนในบทความ การอ่านตีความผิดเพี้ยนไปจึงเกิด ดราม่า ตามเวปต่างๆ   .....อยากให้ทุกรักกัน  มองโลกในแง่ดีไว้  การสื่อสารย่อมมีอุปสรรคเสมอ

ออฟไลน์ hondajazz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 15:14:34 »
รุ่นนี้ผมก็สนใจครับ ว่าจะเอามาแทนที่ Honda Jazz 04 ที่ใช้มาตั้งแต่แรก เวลาไปเที่ยวเด็กๆ จะได้นั่งสบาย
แต่ไม่รู้ว่าโดยรวมมันจะดีกว่าคันเดิมของผมหรือเปล่าครับ