ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องรถสีขาวกับการจะเอาชุดแต่งออกหน่อยคับ  (อ่าน 2174 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
คืออยากทราบว่า ถ้าผมถอดชุดแต่งออกต้องทำสีกันชนใหม่รึป่าวครับ เพราะส่วนที่โดนบังมันเป็นคราบอ่ะครับ คราบดำๆ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

ปล. รถสีขาว3ปีเศษ ชุดแต่งติดตั้งแต่ออกรถเลย

ท่าจะขัดออกยากแน่ๆ T T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2013, 18:00:58 โดย Mike:D »

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ถ้ามันไม่มาก ขัดออก ก็ไม่ต้องดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
ของผมตอนเอาออก อู่ใช้ ซิลิโคน คงไม่ค่อยดี เอาออกไม่ได้ ช่างเอาเครื่องมาขัดแล้ว ไม่ออก
กันชนหน้า บังเอิญโดนชน เลยไปทำสี โชคดีไป ส่วนกันชนหลังกับด้านข้าง ขัดหลายรอบไม่ออก ทำใจไปแล้ว
แต่บังเอิญอีก ได้โปรเคลือบแก้ว เลยไปทำ ลืมไปว่ารถมีรอยคราบนี้อยู่
ปรากฏ หลังเคลือบ รอยหายไปหมดเลย คราบต่างๆ เรียกว่าหายไป 99% มีอีกนิดเดียวแบบต้องส่อง
ไม่รู้ใช้น้ำยาอะไรขัด แต่ผมลองพวกที่ขายตามห้าง หลายยี่ห้อ ไม่ออกครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: ขอถามเรื่องรถสีขาวกับการจะเอาชุดแต่ง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 18:19:31 »
ลองเอา 3m finesse-it ขัดดู

http://postimage.org/image/2076srhlw/
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
พวกซิลิโคน จะมีน้ำยาล้างนะครับ ไม่แน่ใจว่าน้ำยาหรือน้ำมันก๊าด เห็นเพื่อนบ้านใช้ตอนล้างซิลิโคนตอนน้ำท่วม