ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามทุกท่านที่รู้เรื่องอู่ซ่อม VW Audi Seat และ Skoda หน่อยครับ(ซ่อมเกียร์ออโต้  (อ่าน 10564 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
พอดีรถพี่ที่ทำงานมีปัญหาเรื่องเกียร์ออโต้ คือเวลาเดินหน้าเดินได้ปกติ แต่เกียร์ถอยหลังเวลาเครืองไม่ร้อนจะเข้าช้ามากๆ แต่ถ้าร้อนจะเข้าได้เร็วขึ้น

ทุกท่านพอจะมีอู่ซ่อมไหนที่แนะนำบ้างครับ รถ Skoda Ottavia 2.0 4 สูบ 8 วาล์ว ครับ

ตอนนี้เขายังไม่แน่ใจเลยว่าจะเอาไงระหว่าง

1. ขาย(แต่พี่เขารักคันนี้มาก ผมก็เข้าใจ)

2. ซ่อมเกียร์(อู่ที่เขาไปทำบอกค่าซ่อม 6 หมื่น- 1 แสน(อู่นอก))

3. ยกเครื่อง+เกียร์ใหม่เป็นของญี่ปุ่น(ก็คง โตโยต้าครับ แต่เสียรถมากๆ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ไปหาคุณชาญ อู่ กรุงเทพ ตรงประชาชื่นได้เลย

หรือไม่ ก็ ถ้าใกล้บางนา ไปอู่ พรหมประสิทธิ์ ก็ได้ครับ พระราม 9

ซ่อมเกียร์เถอะครับ อย่าเพิ่งไปเปลี่ยนเป็นเครื่องญี่ปุ่นเลย เสียดายของ

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
รถสวยมากเลยครับ ผมว่าซ่อมเกียร์เถอะครับถ้าไม่อยากขาย
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
สวยเหมือนกันนะเนี่ย skoda แต่เครื่องแค่ 8 วาวล์เองหรือนี่
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ oun

• Full Member
ชาวออดี้คลับส่วนใหญ่ซ่อมรถที่อู่ A8 ลาดพร้าว 71 ครับ (แต่ส่วนมากผมซ่อมกับช่างจอน Set up auto service นวมินทร์ เพราะฝีมือพอกันแต่รถน้อยกว่า ถูกกว่า)
ถ้าเข้าอู่ A8 จะเจอรถในค่ายนี้ทุกยี่ห้อจอดอยู่ครับ Volk, Audi, Skoda, Seat ฝีมือดีแค่ไหนคงไม่ต้องพิสูจน์นะครับ เพราะเป็นอู่แนะนำของออดี้คลับ ส่วนช่างจอนเวลาผมไป ยังไม่เคยเจอค่ายอื่นนอกจากออดี้นะ ลองเข้าไปดูในเวปออดี้ก่อนก็ได้ครับ