ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเครื่องเสียงดังย่านรัตนาธิเบตซอย 3 ก็หมกเม็ดนะแต่โวยก่อน  (อ่าน 5106 ครั้ง)

ออฟไลน์ npsplace

• Newbie
  • *
สดๆร้อนๆวันนี้เอารถไปติดเครื่องเสียงหลังจาก ตกลงกับเจ้าของร้านว่า จอกลาง
เอายี้ห้อ proton 10 นิ้ว ตกลงกันเสร็จช่างรีบลงมือทำเลย ผมก็ไปนั่ง รอในห้องรับรอง กับเข้าๆออกๆไป
ดูรถว่าถึงใหนแล้ว มองเห็นจอ กลางเรา ทำใมมันมีรอยเยอะจัง เหมือนใช้แล้ว มองไปเห็นประกันเริ่มเดิน ปี 2013
ผมไม่ได้ตาฝาดแน่ๆ ถามช่าง อันนี้ใช่ใหมที่ติดให้ผม ช่างบอกอันนี้หละครับ ผมรีบบอกเลยนี่มันของเก่านี่
ประกันเดินแล้วนะ ช่างก็ให้ผมไปคุยกะยายเลขาป้าอ้วนๆ บอกผมว่านี่ของใหม่ที่มันเยินเพราะเอามาทาบวัดตัดไม้อะไรซักอย่าง
แล้วก็บอกว่าไม่ทันได้ดูว่าเป็นยังไง โคตรจะเนียนแต่ผมรู้ทัน แนะทำเลยนะครับคนติดเครื่องเสียงให้เฝ้าไปเลยทั้งวันก็ต้องเฝ้าหมกเม็ด
ได้หมดคับไม่ว่าจะเป็น สินค้าหรือสายหรืองัดอะไรเราแตกผมเสียวมาก ขนาดร้านดังนะเนี่ย...

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
ขอชื่อร้านหลังไมค์ได้มั้ยครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

• Newbie
  • *
ใบ้ให้นะครับว่าชื่อร้านมีคำว่า สุ นำหน้า

ออฟไลน์ MOmo..

• Jr. Member
  • **
ร้าน 3พยางค์รึครับ ร้านซาวนด์ๆไรนี่ปะครับ มีหลายสาขาใช่ป่าวครับ

ออฟไลน์ prysakol

• **
ผมพักอยู่ในซอยนี้

ตอนรุ่นๆ ขับ626 TTL เก่าๆเข้าไป บอกอยากตีแผงลำโพงหลัง

น้องชายเถ้าแก่เดินมาบอกว่า วันพฤ ค่อยมาใหม่ละกัน

ตั้งแต่นั้นไม่คิดจะเหยียบให้เสีย ทีน เลย

ด้วยความสัตย์จริง

ออฟไลน์ rojsak2021

ช่างทำรถ ช่างทำบ้าน ต้องเฝ้าอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกครับ เผลอไม่ได้ เฮ้อ :(

ออฟไลน์ n

• Full Member
ร้านนี้ผมว่าช่วงหลังๆๆ ยังไงไม่รู้ ป้าเจ้คนนี้ล่ะ พูดไม่ค่อยเอาลูกค้า เคยโทรไปถามข้อมูลเครื่องเสียง เหมือนไม่ค่อยอยากตอบ ผมล่ะเซง อย่างนี้ลูกค้าหนีหมด ผมก็หนีไปติดที่อื่น

ออฟไลน์ Newhang

เรื่องจริงครับ ร้านนี้ไร้จรรยาบรรณมากๆ เคยโกงผมด้วยล่ะ
ขอให้กรรมตามสนอง

ออฟไลน์ Arm

ร้านนี้สุดๆโทรถามก็ตอบไปส่งๆ เลยได้ไปติดร้านชื่อดังแถวเซนทรัลรัตนาธิเบศร์แทน :D :D
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
ใช่ร้าน สุเชาว์ ... Zard หรือป่าวครับ ถ้าใช่ ผมว่าจะเอารถตู้ไปทำอยู่ ต้องขอตั้งหลักแปป

แต่เห็นในคลับใบพัด มีแต่รถแพงๆไปทำ

• Newbie
  • *
ใช่ร้าน สุเชาว์ ... Zard หรือป่าวครับ ถ้าใช่ ผมว่าจะเอารถตู้ไปทำอยู่ ต้องขอตั้งหลักแปป

ใช่เลยคะบ

แต่เห็นในคลับใบพัด มีแต่รถแพงๆไปทำ

ออฟไลน์ lookchid

• Newbie
  • *
เเล้ว เเต่เคสหรือเปล่าครับ ผม เพิ่งเอา countryman ติดก็เก็บงานดีใช้ได้นะครับ
เเต่ผม ไม่ได้เปลี่ยน หน้าจอ เปลียนเเต่ชุดเครื่องเสียง amp เเล้วก็ตีตู้ด้านหลัง
เเต่เเน่ะนำให้เฝ้าดูเพื่อความสบายใจครับ เพราะ พอเค้าทำเสร็จ เราก็ไม่เห็น ว่าเค้าทำอะไรกับรถเราบ้าง
ส่วนตัวผมคิดว่ามีทุกที่ นะครับ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ bmw fin

• **
ผมเพิ่งไปติดเครื่องเสียงมาเหมือนกัน  แอมป์ที่เอามาติดเห็นในใบรับประกันบอกผลิตปี2013 จะหมดประกันปีนี้ ถามเจ้าของร้านเค้าบอกจะเขียนวันที่ให้ใหม่ รับรองไม่มีปัญหา  ก็ยังกลับมาคิดอยู่เหมือนกันครับว่าเป็นของค้างปี จะเสียเร็วหรือป่าว แต่ก็เป็นของใหม่เลย กรณีอย่างนี้เป็นปกติหรือป่าว หรือโดนทางร้านเอาเปรียบ(เหมือนของค้างสต๊อก น่าจะแจ้งก่อน หรือลดราคาพิเศษ)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เรื่องหมกเม็ดนี่ไม่แน่ใจว่าร้านไหนจะทำบ้างเลย ไม่ว่าร้านดังหรือไม่ดัง แต่ถ้าของใหม่มีรอยแบบรับไม่ได้ก็คงต้องขอเปลี่ยนใหม่ละครับ พี่ผมเคยเอา alphard ตัวก่อนนี้ไปติดเครื่องเสียง ออกจากศูนย์มา 7วัน ป้ายยังแดงแจ๋ปตทิ้งรถไว้ เอากลับมาก็ไม่เจอปัญหาเรื่องอุปกรณ์มีรอยนะครับ แต่เขาทำกระจกหน้ารถแตก ต้องเบิกใหม่มาเปลี่ยนให้ ติดเครื่องเสียงไป 5หมื่นโดนค่ากระจกไปเกือบ 4หมื่น
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

• Newbie
  • *
เรื่องหมกเม็ดนี่ไม่แน่ใจว่าร้านไหนจะทำบ้างเลย ไม่ว่าร้านดังหรือไม่ดัง แต่ถ้าของใหม่มีรอยแบบรับไม่ได้ก็คงต้องขอเปลี่ยนใหม่ละครับ พี่ผมเคยเอา alphard ตัวก่อนนี้ไปติดเครื่องเสียง ออกจากศูนย์มา 7วัน ป้ายยังแดงแจ๋ปตทิ้งรถไว้ เอากลับมาก็ไม่เจอปัญหาเรื่องอุปกรณ์มีรอยนะครับ แต่เขาทำกระจกหน้ารถแตก ต้องเบิกใหม่มาเปลี่ยนให้ ติดเครื่องเสียงไป 5หมื่นโดนค่ากระจกไปเกือบ 4หมื่น
เศสนี้ทางร้านรับผิดชอบใหมครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เบื่อจริงๆพวกไม่จริงใจกับลูกค้า