ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านท่อไอเสีย กะบะดีเซล  (อ่าน 1447 ครั้ง)

ออฟไลน์ turbo lover

• Sr. Member
ร้านท่อไอเสีย กะบะดีเซล
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2022, 15:49:17 »
ช่วยแนะนำร้านท่อ เก่งๆหน่อยครับ
พอดีนาวาร่าผมเหมือนท่อมันมีเสียงแปลกๆ เลยอยากเดินท่อใหม่ เอาแบบเงียบๆครัประเภท ลงหน้าเพลา
ไม่ทำครับ

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
Re: ร้านท่อไอเสีย กะบะดีเซล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2022, 17:41:26 »
เม้ง เฮดเดอร์ ครับ
https://www.facebook.com/mengheaderturbo/
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Akrachai

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2022, 18:42:07 »
ทำร้านที่ คห.1 แนะนำก็ได้ครับคุณภาพดี
อีกร้านก็ azc แพงหน่อยแต่คุณภาพก็ตามราคาทำกระบะ(ท่อ)มาเยอะเหมือนกัน ทั้ง ford toyota isuzu

แต่ไปทำแล้วอย่าเอาแคทออกนะครับ ขอร้อง  ::) ::)

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2022, 20:22:32 »
บอกพิกัดมาดีกว่าครับ  งานที่ว่ามาไม่ใช่งานยากเลย

ถ้าผมแนะนำก็ซากุระเฮดเดอร์​
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2022, 21:29:15 »
บอกพิกัดมาดีกว่าครับ  งานที่ว่ามาไม่ใช่งานยากเลย

ลูกค้าร้านเดียวกันเลยครับ ผมเข้าร้านนี้ตั้งแต่อยู่หอที่สะพานควาย ย้ายไปอยู่คอนโดที่นนท์ ย้ายมาซื้อบ้านอยู่ที่รามอินทรา ก็ยังไปร้านนี้อยู่ (ย้ายที่อยู่เยอะ แต่รถยังคันเดิมนะครับ) แต่ด้วยความเคารพ ผมไม่เคยเห็นลูกค้าที่เป็นกระบะเลย เจ้าของร้านเป็นแอดมินกลุ่ม honda turbo มีช่วงนึงทำท่อให้ swift คันนึงไปแข่งได้แชมป์มา swift เลยตามมาทำท่อกันอีกหลายคันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2022, 21:31:24 โดย #อินเดียหน้าโจร »
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2022, 07:48:53 »
กระบะผมทำท่อเวสเกตที่นี่แหละ

เจอ isuzu หลายคันอยู่ครับ   ที่ผมเลือกที่นี่ไม่มีไรหรอก มันใกล้ร้านจักรยาน  ถัดมาอีก 5-6 คูหาเอารถไปทำท่อแล้วนั่งคุยกับเจ้าของร้านจักรยาน   ::) ::)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ turbo lover

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2022, 12:10:23 »

ลืมบอกครับ กรุงเทพครับ