ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเบรคที่ขายและติดตั้งผ้าเบรค Googai  (อ่าน 1505 ครั้ง)

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
รบกวนสอบถามครับว่าในเขตกรุงเทพ นนทบุรี ปทุมธานี

มีอู่หรือร้านไหนที่เพื่อนๆแนะนำ ที่ขายผ้าเบรค Googai และรับเซอร์วิสเกี่ยวกับเบรค บ้างครับ
อยากเอารถ Nissan Teana J32 ไปเปลี่ยนผ้าเบรคหน้าและหลัง และเซอร์วิสเกี่ยวกับเบรคครับ

ขอขอบคุณเพื่อนๆล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ichamz

Re: ร้านเบรคที่ขายและติดตั้งผ้าเบรค Googai
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2022, 10:49:07 »
ผมเคยเปลี่ยน ผ้าเบรค googai  ให้กับ fortuner มาจากสงวนชัยเบรค ตรงแถว วงศ์สว่าง อะครับ น่าจะ สัก 2 ปีแล้ว ลองสอบถามร้านอีกทีก็ได้ครับว่ายังจำหน่ายอยุ่ไหม

ออฟไลน์ seeker

• Hero Member
Re: ร้านเบรคที่ขายและติดตั้งผ้าเบรค Googai
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2022, 11:08:44 »
ร้านประจำผม พระโขนงผ้าเบรคครับ
ว่าแต่สนใจ googai รุ่นอะไรหรือครับ

ออฟไลน์ Boattamon

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2022, 11:25:50 »
GOOGAI ที่นี่ราคาโหดไหมครับ
ส่วนตัวก็ใช้ที่นี่มาหลายปี แต่แค่ 5-6 ครั้ง
ราคาแอบแรงขึ้นเรื่อยๆเลยที่นี่
หมายถึงในหลายๆอย่างนะครับ เจียร ค่าแรง ชุดซ่อม
แต่ก็ยังเข้าที่นี่อยู่

ร้านประจำผม พระโขนงผ้าเบรคครับ
ว่าแต่สนใจ googai รุ่นอะไรหรือครับ

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2022, 12:55:19 »

รุ่น kirin ขึ้นไปครับผม

ออฟไลน์ Royteane

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2022, 16:12:29 »
ดีกว่าNexzter เขียวปะคับน้องไก่เนี่ย

ออฟไลน์ Bunyarit344

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2022, 17:19:50 »
ลองติดต่อในเฟสบุ๊ค เสิช Ares Shop ดูครับ อยู่แถวรังสิต นั่นละ  เจ้านี้หลักๆ ทำแต่ฮอนด้า  แต่เห็นเขาสั่ง Googai มา เปลี่ยนให้ลูกค้าบ่อยๆ

นิสสันไม่น่ามีไรซับซ้อน  น่าจะสั่งของมัดจำเงินกับเขาแล้วเข้าไปทำได้   ร้านนี้งานค่อนข้างเนี้ยบเลยหละ