ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเติมน้ำมันแล้วตังไม่พอหรือลืมพกตังไปด้วย แล้วทำไงกันมั่งครับ  (อ่าน 7429 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
ของผมเคยครั้งนึง ดีที่เติมปั๊มนั้นบ่อยใกล้บ้านเค้าจำหน้าได้ก็แค่บอกว่าให้เอามาก่อน 6 โมงเย็นไม่งั้นเค้าต้องออกตังเอง ตอนนั้นบ่ายๆก็รีบบึ่งไปเอามาให้เลยแหมตอนแรกสั่งอย่างดีพอจะจ่ายเท่านั้นแหละหน้าซีดนึกว่าต้องเป็นเด็กปั๊มใช้หนี้เหมือนในโฆษณาซะแล้ว 555 จากนั้นก่อนจะเติมผมหากระเป๋าตังก่อนเลยเปิดดูด้วยว่ามีเท่าไหร่กลัวไม่พอจ่าย

แล้วเพื่อนๆทำไงมั่งครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ SnOOpY

• Newbie
  • *
ผมเติมใกล้ๆบ้าน เลยเอานาฬิกาฝากไว้ โชคดีเขารับไว้ เลยรีบกลับบ้านเอาตังมาใช้หนี้ ^^

ออฟไลน์ wingzerocustom

• Jr. Member
  • **
ผมเคยเหมือนกันครับ ตังค์ไม่พอก็วิ่งไปกด ATM ตู้ในปั้มนั้นดันเสียอีก เลยจอดรถไว้ที่ปั้มนั้นก่อน

แล้วก็วิ่งไปอีกปั้มนึงไม่ไกลมาก ไปกดตังค์มาจ่าย

หลังจากนั้นผมทำบัตรเครดิต ไว้จ่ายค่าน้ำมันอย่างเดียวเลยอ่ะครับ  ;D
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ควักเหรียญที่เป็นถุงละร้อย ทั้งเหรียญบาท เหรียญห้า เหรียญสิบ ควักออกมาให้หมดครับ ;D ชอบเก็บเหรียญไว้ในรถเพราะเวลาขายของเดินไปหยิบง่ายหน่อย :D :D

ออฟไลน์ Devil13

ผมวิ่งไปกดตู้ ATM ในปั๊มครับ ดีที่ปั๊มใหญ่มีให้กดหลายตู้
หลังจากนั้นก่อนจะเติมน้ำมันต้องมั่นใจว่ามีเงินสดอยู่ในมือ  ;D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ตอนนั้น ATM ในปั้มเสีย เงินสดก็ไม่มี
เลยทิ้งบัตรประชาชนไว้ครับ แล้วขับออกไปกดที่อื่น
โชคดีที่เค้าให้ครับ 555 อายตัวเอง

ออฟไลน์ holahola66

ผมซี้กะเจ้าของปั๊มอะ ไม่พกซักบาทก้อเติมได้  ทุกวันนี้ล้างรถอยู่ 70บาท จากราคาเต็ม 120  ;D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Ruksadindan

ปกติใช้บัตรตลอดครับ และจะคอยนับเงินที่เหลือในบัญชี จึงไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
เคยครับ ของผม เด็กปั๊ม ไม้ได้ตั้งล๊อค จำนวนเงินที่เราบอกไว้ ผมบอกเติม 300 ร้อย หัวมันไม่ตัด ไหลไปเกือบ เต็มถัง โดนไป 1200 มีตังค์ ติดตัว 500
...เลยถามเด็กปั๊ม เอาไงล่ะทีนี้ เด็กปั๊มบอก ต้อง ดูด ออกครับ พี่ ผมถามว่านานมั๊ย บอกประมาณ 1 ชั่วโมงผมเลยบอก ไม่ต้อง เลยโทรให้ที่บ้าน เอาเงินออกมาให้
..ดีนะที่ปั๊มไม่ไกลมาก ...ไม่งั้น คงต้องได้ เสียเวลามานั่ง ถ่ายน้ำมันออก อีกนาน..

ออฟไลน์ johnlee

ผมเคยลืม ก็ให้บัตรปชชไว้แล้วกลับไปเอาตังมาจ่าย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

เคยครับ พอดีมีธนาคารอยู่ใกล้ๆ เลยเดินไปกด บอกว่าฝากรถไว้ก่อนละกันอิ

keanetona

เคยไปซื้อลูกชิ้นปิ้งแล้วผมมีแบงค์ใหญ่เขาไม่รับ เลยเดินไปกดตังจากATMใกล้ๆกัน100บาทมาจ่ายค่าลูกชิ้น

แต่

ผมใช้ฟลีทการ์ดเติมน้ำมัน ยังเจอเหตุการณ์"วงเงินหมด"อยู่บ่อยๆและต้องควักกระเป๋าเติมเอง

ออฟไลน์ countryman

• **
เคยครับ ของผม เด็กปั๊ม ไม้ได้ตั้งล๊อค จำนวนเงินที่เราบอกไว้ ผมบอกเติม 300 ร้อย หัวมันไม่ตัด ไหลไปเกือบ เต็มถัง โดนไป 1200 มีตังค์ ติดตัว 500
...เลยถามเด็กปั๊ม เอาไงล่ะทีนี้ เด็กปั๊มบอก ต้อง ดูด ออกครับ พี่ ผมถามว่านานมั๊ย บอกประมาณ 1 ชั่วโมงผมเลยบอก ไม่ต้อง เลยโทรให้ที่บ้าน เอาเงินออกมาให้
..ดีนะที่ปั๊มไม่ไกลมาก ...ไม่งั้น คงต้องได้ เสียเวลามานั่ง ถ่ายน้ำมันออก อีกนาน..
แถวบ้านผมโหดมาเป็นปั้มเล็กๆเด็กเติมเกินแล้วเจ้าของรถไม่จ่ายส่วนที่เกินขับรถออกมาเลย
เจ้าของปั้มมันขับรถไล่ยิงจนตาย มันยิงกันง่ายแท้ๆ

ออฟไลน์ john

ปกติอาศัยว่าเก็บแบ๊งค์พันไว้ในรถครับ อยู่ในซอกเผื่อฉุกเฉินก็เอามาใช้ได้

ออฟไลน์ Ruksadindan

แถวบ้านผมโหดมาเป็นปั้มเล็กๆเด็กเติมเกินแล้วเจ้าของรถไม่จ่ายส่วนที่เกินขับรถออกมาเลย
เจ้าของปั้มมันขับรถไล่ยิงจนตาย มันยิงกันง่ายแท้ๆ
โคตรโจร มันโดนจับไหมครับ

ออฟไลน์ HYDE--

มีครั้งนึง นานละ จะแวะเติมแก๊สซะหน่อย แต่เงินไม่พอ ก็เลยขอเติมแค่ 200
แต่ดันมาเจอแจ้คพอต เดกปั้มบอกว่า "บังคับให้เติมเต็มถังเท่านั้น" เย้ยยยย หวังว่าเดวนี้จะไม่มีแล้วนะ

แล้วก็มีเพื่อนเคยไปเติมน้ำมัน ทั้งๆที่ลืมเอากระเป๋าตังไป มีแต่ตัวกับ กกน ไป
สุดท้าย ต้องให้เพื่อนอีกคนขับรถเอาเงินไปจ่ายให้ ดีที่ยังออกไปไม่ไกล

ออฟไลน์ litle

• **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
เติมน้ำมันยังไม่เคยครับ เพราะส่วนใหญ่จะเติมเต็มถังแล้วก็รูดบัตรเครดิตไป
เคยแต่ไปกินข้าวร้านที่ไม่เคยกินด้วยแล้วลืมเอาตังก์ออกไป ดีที่เจ้าของร้านใจดีบอกวันหลังมาให้ก็ได้
ผมก็เลยรีบขี่มอไซต์กลับไปเอาตังก์มาจ่าย เค้าก็บอกว่าแบบเนี้ย เจอบ่อย แต่ส่วนใหญ่จะหายจ้อยไปเลย
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

ออฟไลน์ countryman

• **
โคตรโจร มันโดนจับไหมครับ
โดนจับครับเห็นสู้คดีกันอยู่ครับ โดยส่วนตัวแล้วผมจะไม่เข้าปั้มแบบนี้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เติมน้ำมันยังไม่เคย 

แต่เกือบ บอก  400  เงินมีแค่ 500  เด็กบริการน้ำมันลืม กด500 ซะงั้น  เลขไหลไป 410+ ผมบอกเฮ้ยน้อง 400 

เด็กบริการน้ำมันรีบหยุด จบที่ 440 บาท  มีเงินไปมหาลัยแค่ 60 เองวันนั้น  :'(

กับลืมเอาเงินมา ขับขึ้นวงแหวนทิศใต้จากบางนา มุ่งหน้าพระประแดง พอจะลง 

วุ่นละ หากระเป๋าตัง เอ้ย ไม่ได้เอามา  คุ้ยเศษในรถได้ มา 44.50 บาท(ค่าผ่านทาง 45 ) พี่เค้าบอก พี่ออกให้ 5 บาทละกัน คืนมา4.50  ดีว่าตอนนั้นตี3 

รื้อเงินในรถอยู่เกือบ 5 นาที ไม่มีรถมาต่อท้ายซักคัน
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Nookkiez

คราวหน้าบอกน้องไม่ต้องดูดออก เดี๋ยวพี่จ่าย300 แล้วส่วนที่น้องเติมเกินมา พี่ออกไปขับวนรอบเมืองให้มันหมดให้  ::)
Test ..

ออฟไลน์ pochi

• Newbie
  • *
ลืมเอากระเป๋าเงินไป พอดีในรถมีPS3อยู่เครื่องนึง
เลยฝากไว้เป็นตัวประกัน ขับรถกลับไปเอาเงินมาจ่ายครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

เงินไม่พอแต่พกกระเป๋าตังไปก็วางบัตรประชาชนไว้ก็ได้ครับ แต่ถ้าลืมหมดเลยอันนี้คงเงิบเหมือนกัน
อาจจะวานคนรู้จักหรือที่บ้านหน่ะครับไม่กล้าวางของมีค่าเป็นประกันด้วย

ออฟไลน์ swan

ผมเคยลืมตังค์ เลยต้องทิ้งบัตรประชาชนไว้ ครั้งหลังๆต้องดูกระเป๋าตังค์ก่อนเติมทุกที

Phongrapee

เคยแต่เด็กปั๊มเติมเกินกว่าที่เราบอก แล้วเงินผมไม่พอ บอก 300 แต่ล่อเข้าไปหัวจ่ายตัด ผมก็คุยกับผจก.จนจ่ายแค่ 300 แต่ได้น้ำมันเต็มถังนั่นล่ะ เพราะไม่มีจริงๆ ถึงมีก็ไม่จ่ายด้วย เพราะผมเต็มใจจะเติมแค่ 300

ออฟไลน์ Headman

นาฬิกา เลยครับ :) ฝากไว้ก่อน เดี๋ยวมาเคลียร์..... :D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ IncarRus

ผมทำปั๊ม,,, ตอนนี้ LPG , เมื่อก่อนทำน้ำมัน
....บางคน,,, เอาบัตรประชาชนบ้าง บัตรข้าราชการบ้าง มาท้ิงไว้
....บัตรพวกนั้น,,, ก็ยังคงอยู่อย่างนั้น

ตอนหลังๆ ,,, ผมเลยบอกให้เด็กปั๊ม เอาโทรศัพท์ไว้ดีกว่า
....ไม่มาไถ่,,, ก็ขายเอาเงินไป, ดีกว่าเก็บบัตรไว้ ทำห่านอะไรไม่ได้เลย  :-\