ผู้เขียน หัวข้อ: มีใคร คิดเหมือนกันไหมว่า Name plate ฮอนด้า Brio ไม่สวย ??  (อ่าน 4802 ครั้ง)

alzeto

• บุคคลทั่วไป
แน่ใจว่า ฮอนด้าจะเอา รูปแบบ โลโก รุ่นเป็นแบบนี้??  เพราะได้กลิ่นแหม่งๆ ยังไงไม่รู้ เหมือนโลโก ซิตี้ รุ่นปี 2003 (ไอ้ที่มาแพคคู่กับแจ๊สนี่แหละ)  มันกระด้าง ไม่มีสีสันหรือความสดชื่นเลยค่ะ ขัดกับแนวทางการออกแบบที่โชว์ที่บอกความสดใส  สัญลักษณ์แบบนี้ หนูว่า มันเหมาะกับรถขนาดกลางขึ้นไปมากกว่า  ส่วนตัวบอกตรงๆ มันขรึม แล้วกระด้างค่ะ

ทุกคนคิดว่าอย่างไรคะ
* 椎名林檎 ติดรถไปกินเบียร์ที่CTW

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: มีใคร คิดเหมือนกันไหมว่า Name plate ฮอนด้า Brio ไม่สวย ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 13:52:08 »
ไม่แน่ อะไรๆก็เปลี่ยนกันได้ครับเจ๊ เอ้ย พี่
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

alzeto

Re: มีใคร คิดเหมือนกันไหมว่า Name plate ฮอนด้า Brio ไม่สวย ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 13:56:37 »
ไม่แน่ อะไรๆก็เปลี่ยนกันได้ครับเจ๊ เอ้ย พี่

หวังว่าเช่นนั้นเหมือนกัน เพราะดูว่าเป็นโลโก้ คอนเซปเฉยๆ 

สาธุ....... อย่าให้เป็นแบบนี้เลย ไม่สวยจริงๆ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ gauygeng

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 15:43:10 »
พวกพี่ ๆที่ทำงานสาว ๆเค้าชอบเจ้า บริโอ้ มากเลยอ่ะครับ

ทั้งที่ผมมองว่ามันไม่สวยเลยอ่า

alzeto

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 15:56:43 »
พวกพี่ ๆที่ทำงานสาว ๆเค้าชอบเจ้า บริโอ้ มากเลยอ่ะครับ

ทั้งที่ผมมองว่ามันไม่สวยเลยอ่า

ชะ.. เอ้ย ผู้หญิง เวลา หาของใช้ หรือGadget  ล้วนมองของเล็กๆ น่ารักหมดค่ะ ยกเว้น ผู้ชาย ถ้า่เล็กๆ ไม่เอาค่ะ  อิอิ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 16:00:22 »
เสื้อชมพูสุดตรีนนนนน
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

alzeto

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 16:09:43 »
เสื้อชมพูสุดตรีนนนนน

อยากดูดนม สิ้นเดือนธันวาคมจังเลยค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 16:56:51 »
มันไม่สวยทั้งรถเลยแหละครับผมว่า ออกแบบมาได้น่าเกลียดมาก ไปเห็นของจริงมาแล้วส่ายหัวเลยจริงๆ โครตน่าเกลี่ยด

ผมว่าถ้าคิดจะเอามาขายจริงๆน่ะนะ ไปออกแบบมาใหม่เถอะ >:( >:(
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 17:06:27 »
แต่ผมคิดว่ารถเค้าก็สวยดีมีเส้นสายที่มีมิติดีครัย สวยดึ อย่าง March ด้านข้างนี้เส้นสายเหมือน รถจีนจริง ส่วนด้านท้าย รู้สึกเหมือน volvo ที่ท้ายเป็นกระจกรุ่นหนึ่งนะครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 08:14:45 »
เพราะมันเป็น โลโก้ concept ครับ คุน Shiina

ออฟไลน์ tozmania

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 13:15:11 »
มันก็แค่ส่วนที่ไม่สวยส่วนหนึ่งของ brio ล่ะครับ
(ยังมีอีกหลายส่วนที่ชวนให้ปวดตับ)