ผู้เขียน หัวข้อ: คิดมากเรื่องพริอุสทั้งเก่าและใหม่  (อ่าน 5177 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ต่อจากกระทู้แรกนะครับ ที่เคยถามเรื่องพริอุสไปแล้ว สรุปแล้วทางแฟนผมแกบอกว่า อยากได้ตัวเก่าเพราะไม่ชอบตัวใหม่ถึงแม้ตัวใหม่จะมีดีกว่า(ก็งงๆว่าของใหม่ดีกว่าแต่ทำไมไม่เอา นิยมของเก่านิหว่า?) เลยอยากจะถาม ปู่ ย่า ตา ยาย ลุง ป้า น้า อา ว่าจะซื้อพริอุสตัวเก่ามือสองที่ไหนดีระหว่างโตโยต้าชั่ว(เอ้ยชัวร์!)กับเต๊นมือสองทั่วไป 

gunz13096

Re: คิดมากเรื่องพริอุสทั้งเก่าและใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 13:52:38 »
ส่วนๆตัวใหม่มีข้อสงสัยด้วยครับลืมลง)
1.ไฟเอนกประสงค์ส่วนตัวด้านหน้าและหลัง มันอยู่ส่วนไหนของพริอุสตัวเก่าอะครับ(นี่ตัวเก่านะครับ)
2.ถ้าสมมุติว่าซื้อพริอุสตัวใหม่มาแล้วจะไปติดตั้งระบบอุ่นเบาะคู่หน้าได้มั้ยครับแล้วทางโตโยต้ามีอะไหล่มั้ย
3.ถ้าจะเปลี่ยนล้อเป็นล้อตัวเก่ามันจะประหยัดน้ำมันเหมือนเดิมมั้ยครับ รับไม่ได้กับล้อใหม่จริงๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: คิดมากเรื่องพริอุสทั้งเก่าและใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 13:55:46 »
เอาตัวเก่าป้ายแดงสิครับน่าจะมีหลงเหลืออยู่คงได้ส่วนลดหลาย

เบ่ย อ่านไม่หมด ปู่ ย่า ตา ยาย ลุง ป้า น้า อา พลาดเลยมาตอบซะล่ะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 13:57:42 »
ผมว่ายังไงตัวใหม่น่าจะดีกว่าหลายอย่างนะครับ
ระบบอุ่นเบาะได้ใช้น้อยครับ ขนาดheaterที่รถผมเคยใช้ครั้งเดียว ผมว่าถ้าอยู่ในที่หนาวๆได้ใช้บ่อยheaterก็พอแล้วครับ เบาะหนังมันดูดความร้อนดี

gunz13096

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 14:03:22 »
ประเดี๋ยวจะลอง call ไปหาพิธานดู

ออฟไลน์ Wimutti

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 14:47:19 »
ส่วนๆตัวใหม่มีข้อสงสัยด้วยครับลืมลง)
1.ไฟเอนกประสงค์ส่วนตัวด้านหน้าและหลัง มันอยู่ส่วนไหนของพริอุสตัวเก่าอะครับ(นี่ตัวเก่านะครับ)
2.ถ้าสมมุติว่าซื้อพริอุสตัวใหม่มาแล้วจะไปติดตั้งระบบอุ่นเบาะคู่หน้าได้มั้ยครับแล้วทางโตโยต้ามีอะไหล่มั้ย
3.ถ้าจะเปลี่ยนล้อเป็นล้อตัวเก่ามันจะประหยัดน้ำมันเหมือนเดิมมั้ยครับ รับไม่ได้กับล้อใหม่จริงๆ
ทำไมคุณแฟนถึงอยากได้ตัวเก่าละเนื่ย ผมมีตัวเก่าอยู่ยังอยากได้ตัวใหม่เลย โดยเฉพาะตัว Top option ดูแล้วแจ่มเจงๆ
1.ไฟด้านหน้า มีทั้งไฟอ่านแผนที่ขนาดหย่ายยย ทั้งด้านคนขับและด้านคนนั่ง แถมยังมีไฟที่กระจกแต่งหน้าให้ทั้งสองด้านเช่นกัน ส่วนตรงกลางก็มีไฟให้เหมือนรถทั่วไป และแถมยังมีไฟด้านหลังที่เก็บสัมภาระด้านหลังอยู่ทางด้านซ้ายให้อีกหนึ่งดวง สามารถเลือกเปิดปิดอัตโนมัติได้
2.ถ้าเอาจริงก็น่าจะทำได้ แต่จะคุ้มหรือครับเพราะตัวเก่ามีอุ่นเบาะแต่ไม่มีปรับไฟฟ้านะ
3.ถ้าจะเปลี่ยนล้อ ผมว่าเปลี่ยนไปเล่นล้อแมกสวยๆไปเลยจะไม่ดีกว่ารึครับ ::)
ผมมีข้อสงสัยกับตัวใหม่ข้อเดียว คือ แบตเตอรี่ยังรับประกัน 10 ปีอยู่เหมือนเดิมป่าวน้อ ;D

ออฟไลน์ BoZomBie

• Jr. Member
  • **
  • My Puius My Love
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 16:49:35 »
ตัวเก่า TOP TRD WHITE ได้ส่วนลด 80000 รับรถเลย ผมเห็นแวบๆใน FACEBOOK TOYOTA ครับ ลองหาดู
ทำทุกอย่างตามที่ใจอยาก ยอมรับผลของความอยากจากสิ่งที่ทำ

ออฟไลน์ cheer282775

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 16:50:17 »
แล้วแต่ชอบเลยครับถ้าทนรอได้ผมก็แนะนำให้รอดีกว่า เพราะตัวใหม่จัดเต็มกว่ามาก จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียดายทีหลัง แต่ถ้าจำเป็นแล้วก็เอาตัวเก่าก็ได้นะครับ แล้วแต่ชอบเรย เพราะตัวเก่าผมก็ว่าไม่ขี้เหล่เรย ยิ่งแต่งTRDของตัวเก่านี้ สวยใช่ได้เรย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 17:06:15 »
แนะนำตัวใหม่โลดครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ mkmt

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 19:21:01 »
ตัวเก่าป้ายแดงยังมีอยู่ เกือบทุกศูนย์ ครับ เพราะตัวใหม่ยังไม่เริ่มผลิต

ออฟไลน์ Shun

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 19:25:30 »
ซื้อตัวใหม่ไม่ดีกว่าหรอครับผม

แล้วค่อยไปหาแลกล้อตัวเก่ามาใส่แทน เอาเบาะไฟฟ้าไปแลกเบาะอุ่น คิดว่าคงมีหลายคนยอมแลกด้วยความเต็มใจนะครับ    :P

ถ้าชอบตัวเก่าจริงๆ ลองตระเวนหาดูหลายๆ ศูนย์เลยครับ หรือให้ทางศูนย์เช็คให้ น่าจะได้ส่วนลดพอสมควร

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 00:44:54 »
ซื้อตัวเก่ารุ่น top ป้ายแดงตอนนี้ได้ลดเป็นแสนหละครับ
แต่ถ้าเอาของแถมก็หักจากแสนนึงนี้นะครับ

ส่วนตัวใหม่ผมว่า top option บางทีมันออกจะเกินจำเป็นไป ผมเลยว่าจะเอาตัว top ก็พอ
ถ้าไม่ติดเรื่องเงินผมว่าเอาตัวใหม่คุ้มกว่านะ แต่แฟนผมก็บอกว่าน่าจะเอาตัวเก่าเพราะไอ้ที่เพิ่มมามันไร้สาระ - -"
แต่เค้าก็บอกว่าจะเอาอะไรก็ตามใจเธอ (ทีตอนนั้นจะซื้อ impreza ทำไมห้ามฟระ)