ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้ชัด กระบะ 4 ประตู Hirider  (อ่าน 4858 ครั้ง)

ออฟไลน์ rkk2rkk

• Newbie
  • *
ชี้ชัด กระบะ 4 ประตู Hirider
« เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 13:46:36 »
แนะนำหน่อยครับ ตัวใหนน่าใช้ (ประหยัดน้ำมัน ช่วงล่างดี นั่งสบาย) หรือจะรอ Hilux รุ่นใหม่ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
Re: ชี้ชัด กระบะ 4 ประตู Hirider
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 14:10:37 »
ดูท่าทางไม่รีบ เวิรคเลย เป็นผมมองที่โปรโมชั่นกับความสดก่อน

เห็นเพื่อนสมาชิกกลุ่มที่ต่อราคา หรือได้ส่วนลดซีรียส์3กันคนละ3,4 แสน แล้วผมก็คิดได้ว่า

นั่งคิดพิจารณาดูดีๆ การหารถสักคันไม่ควรรีบร้อน ไม่งั้นจะเสียใจแย่เลยครับ

ปล.ถ้าเจอโปรดีๆก็บอกกันมั่งนะครับ ผมก็มองหากระบะอยู่

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
Re: ชี้ชัด กระบะ 4 ประตู Hirider
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 14:49:50 »
ประหยัดน้ำมัน ช่วงล่างดี นั่งสบาย

ดีเซลสมัยนี้ หนีกันไม่มากแล้วครับ

ประหยัดน้ำมัน เด่นๆก็ ISUZU

ช่วงล่างดี FORD

ช่วงล่างดี + นั่งสบาย MAZDA

เลือก ISUZU >> ถ้าแคร์ประหยัดน้ำมัน / ขับดีแต่ไม่เด่นเท่า MAZDA FORD / ช่วงล่างนิ่มกว่า MAZDA... แต่ผมลองแล้ว Dmax มันนิ่มไปนิด ติดฟีลลื่ง นิ่ม+เฟิร์ม แบบ Mazda มากกว่า

เลือก MAZDA >> ประหยัดด้อยกว่าหน่อย / ขับดี ช่วงล่างดี ทรงตัวดี นิ่มกำลังดี

เลือก Ford >> ถ้าไม่แคร์ ศูนย์บริการ / ประหยัดพอๆกับ Mazda / ช่วงล่างดี หนึบ แต่เซ็ตมาแข็งไปหน่อย แต่ขับเกิน 140 km/Hr จะมั่นใจกว่าเพื่อน
(แต่ถ้าไม่เกิน 140km/hr ผมว่า Mazda ช่วงล่างนั่งสบายกว่า และมั่นใจไม่ต่างกัน)

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 14:53:40 »
ถ้า ณ ตอนนี้ ประหยัดก็คงดีแมคซ์ ส่วนช่วงล่างดีนั่งสบายบีที50 ถ้าไม่รีบรอก่อนก็ได้ครับ มีทั้งall new.navara.triton,hiluxให้รอครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 15:24:52 »
รู้สึกเหมือนจะไม่รีบ..
งั้นรอไตรตั้น นาวาร่า ไฮลักใหม่ก่อนก็ได้มั้งครับ..

ถ้าเอาตัวเลือกตอนนี้มันก็มีดีแตกต่างกันในแต่ละรุ่น
รออีกนิดก็จะมีตัวเลือกเพิ่มขึ้นล่ะ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 16:42:25 »
รอรุ่นใหม่ก่อนครับ 3 ตัวที่จะ All new

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 20:51:11 »
ผมว่ากำลังจะตั้งกระทู้ถามเหมือนกัน

ผมสนใจ กระบะแคป เกียร์ออโต้ ยกสูง

ออฟไลน์ rkk2rkk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 21:31:58 »
พอดีผมจะขาย sport rider ที่เล็งไว้ก็มีtriton กับ bt50 แต่ไม่รู่ว่าtritonที่จะออกใหม่เป็น all new รึป่าวคับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 22:40:33 »
ผมใช้ฟอร์ดอยู่ 0บริการปกติ โอเคครับ ไม่แย่อย่างที่คิดไว้ก่อนซื้อ แต่ถ้าจะเอาประหยัดสุดไป isuzu เลย

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 12:06:03 »
รอนาวาร่าตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ ChaiBC

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 12:50:33 »
ผมเพิ่งถอย ไทรทัน 2.4  ลดแสนนึง  ของแถมเพียบ...  ;D

ติดแก็ส RF + Do 68L 

ที่เลือกเพราะตอบโจทย์ที่บ้านได้ครบ  โดยเฉพาะ ลดแสนนึง เหลือ 645,000   หุหุ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 19:01:39 »
ผมมีโอกาสนั่ง สี่ประตู X-series สี่ประตูของพี่ที่ทำงาน นั่ง ไปกลับ 300 กว่ากิโล จับอาการได้ ผมว่ามันเสียดัง(ไม่ใช่เสียงเครื่องนะ) เสียงเขามาในรถดังกว่า Triton ตัว 4 ประตู ถามว่านุ่มสบายไหม ผมว่าไม่นุ่นเลยครับ ไม่ประทับใจเลยครับ  แต่ตัวเก่า ตัวก่อน premium ผมว่ามันนุ่มสบายกว่า แต่อาจจะรู้สึกย้วยๆ กว่านิดๆ ผมว่าอีซูซุ เซตช่วงล่างมาไม่ค่อยดีในตัวนี้ แถมเสียงดังด้วย เสียงเรารถดังมากครับ รถยกสูงเดิมๆ จากโรงงานเลยครับ

ตอนนี้ผมก็รอดูตัวใหม่ที่จะมีการปรับปรุงและเปิดตัวครับ เพราะผมซื้อรถไม่สนใจยี่ห้อสักเท่าไหร่  บริการ เรื่องอะไหล่ ผมว่าปัจจุบันพอรับได้ทุกยี่ห้อ ถ้าเจ้าหน้าที่บริการไม่ดีไม่ว่าจะของค่ายใด ผมก็แจ้งผู้จัดการดำเนินการทันที ครับ

รอต่อไปครับ :)

ออฟไลน์ shueji

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 13:00:06 »
รอไฮลักซ์ใหม่มะ