ผู้เขียน หัวข้อ: Updateเรื่องล้างแอร์รถครับ  (อ่าน 4572 ครั้ง)

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
Updateเรื่องล้างแอร์รถครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 11:35:17 »
จากกระทู้ต้นเดือนที่สอบถามเรื่องการซ่อมและล้างแอร์รถว่าควรไปบีเร็วหรืออู่ทั่วไปดี

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=66356

ล่าสุดผมและพี่ชายได้นำเจ้าซันนี่B14ที่บ้านไปให้อู่ในตลาดประชาอุทิศซึ่งไม่ไกลจากบ้านทำการซ่อมแอร์ให้กลับมามีสภาพเดิมมากที่สุด

ส่วนขั้นตอนการล้างแอร์ที่เหลือจากนี้ เนื่องจากพี่ๆเตือนว่าอย่าไปบีเร็วเพราะปัญหาหลายเรื่องตลอดจนที่ผมและพี่ชายเอารถไปให้บีเร็ว ทุ่งครุดูแอร์ พอถามราคาเสร็จสรรพก็ไม่เข้าตามที่เตือนครับว่ามันแพงมาก ก็คงจะเอาไปให้อู่ละแวกสุขสวัสดิ์-บางปะกอกซักอู่นึงดูและล้างต่อครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: Updateเรื่องล้างแอร์รถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 17:20:31 »
Bเค้าล้างเท่าไหร่ รับแบบถอดตู้เปล่าครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

Re: Updateเรื่องล้างแอร์รถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 17:40:17 »
ไม่ควรล้าง แต่เปลื่ยนตู้เหมาะกว่า
ด้วยอายุรถ Sunny B14 ด้วย ถ้าไม่เคยเปลื่ยนตู้ ก็น่าจะตันไปแล้ว

บี-เร็ว เป็นช่างทั่วไป ไม่ใช่ช่างแอร์เฉพาะทาง
มีปัญหาก็ส่งเข้าร้านแอร์อีกรอบอยู่ดี ยังแอบเห็นมาซ่อมที่ร้านแอร์ที่รู้จักกันอยู่เลย แล้ว + ราคาในบิล

ร้านข้างนอกดีสุดครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 21:25:08 »
Bเค้าล้างเท่าไหร่ รับแบบถอดตู้เปล่าครับ

จำไม่ได้ครับแต่ราคาเอาเรื่องอยู่  :-X

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 08:02:08 »
เกิน 10 ปีก็เปลี่ยนได้แล้ว

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 09:18:05 »
แคปคอมน่าจะ รีเมค RE3 บ้างนะ

อยากเห็นจิล ใส่เกาะอก กระโปรงสั้นแบกบาซูก้าอีกรอบ

ที่ทำได้ก็คงต้องอุดหนุน RE2 remake สินะ....

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 11:26:59 »
แคปคอมน่าจะ รีเมค RE3 บ้างนะ

อยากเห็นจิล ใส่เกาะอก กระโปรงสั้นแบกบาซูก้าอีกรอบ

ที่ทำได้ก็คงต้องอุดหนุน RE2 remake สินะ....

ห้ะ...

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 17:18:34 »
ล่าสุดทางพี่ผมกลับมาทวนแผนเข้าบี-เร็วอีกครั้งครับ คือพี่ผมจะลองเปลี่ยนไปให้บีเร็ว ทุ่งครุข้างในลองดูระบบแอร์และแก้ไขอะไรเท่าที่ทำได้หลังจากซ่อมที่อู่ในตลาดเรียบร้อยแล้วเมื่อวาน

ส่วนการล้างยกชุดเดี๋ยวจะหาอู่ที่ทำงานพวกนี้ได้อีกอู่ครับ