ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความคิดเห็นระหว่าง Lexus กับ Benz ครับ  (อ่าน 8904 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
Re: สอบถามความคิดเห็นระหว่าง Lexus กับ Benz ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 01:21:18 »
ขอตอบจากใจเลยครับ
เลี่ยงตราดาวเถอะครับ :-X

แล้วเวลาขายต่อล่ะ

ออฟไลน์ oatekung

Re: สอบถามความคิดเห็นระหว่าง Lexus กับ Benz ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 09:37:12 »
ปัจจุบันผมว่า lexus แพงกว่าเบนซ์แล้วนะ ไปขอโบชัวร์มา รุ่น top top 10 กว่าล้าน s class 5 ล้านกว่า ถ้าเป็นผม จะลองดู lexus เกรย์มาร์เก็ตครับ ส่วน  s class ไม่ชอบเพราะเป็น hybrid ลองดูซีรี 7 ด้วยดีไหมครับ

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 12:20:59 »
ขอตอบจากใจเลยครับ
เลี่ยงตราดาวเถอะครับ :-X

แล้วเวลาขายต่อล่ะ
ตัว plug in ราคาขายต่อตกโหดแน่ๆ
แต่ผมก็ไม่ได้เชียร์คุณ จขกท ให้ไป Lexus นะ
แค่อยากบอกว่า benz ตัวใหม่ๆทั้งหลายปัญหาเยอะจริงๆ
ใช้ไปแก้ไขกันไปเรื่อยคนใช้จะเซ็งเอาเปล่าๆ
ล่าสุดผมไปเจอมา Glc 250d เกียร์ 9g ลูกใหม่ รถเพิ่งวิ่งได้แต่ 3XX กิโลเมตรเอง
ต้องเปลี่ยนตัวสมองเกียร์แล้วเชื่อว่าเดี๋ยวคงเจอกันอีกแน่ๆอาการแบบนี้
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็แล้วแต่ความพอใจของผู้ซื้อครับ ;)

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 14:26:03 »
GLC AMG ของผม 4,000 กม. เจออาการเกียร์ 9G เข้า Safe Mode ตอนแรกอัพซอฟต์แวร์ใหม่แล้วใช้งานได้ แต่ผมให้ศูนย์แจ้งไปทาง สนญ. ขอเอกสารยืนยันว่าเกียร์ทำงานปกติจริงตามที่ตรวจสอบ

ทางศูนย์คุยกับเยอรมันก็เลยยกเกียร์ 9G ทั้งชุดเปลี่ยนไปแล้วครับ รอของ 10 วัน ผ่านมาเดือนกว่า 4xx กม. ตอนนี้ยังไม่พบอะไรกับเกียร์อีก เป็นข้อมูลจากผู้ใช้อีกคนหนึ่ง แต่ในต่างประเทศก็ยังไม่มีเคสกับเกียร์ 9G ตัวนี้หนักๆ นะ ก็เลยยังไม่แน่ใจว่าเป็น Defect

คือถ้าผมเจอเคสเกี่ยวข้องกับระบบขับเคลื่อนอีก รอบนี้ผมคงไม่ใจดีแล้วหละ แม้ว่าศูนย์จะบริการผมอย่างดีเยี่ยมโดยที่ผมไม่ต้องโวยไม่ต้องเหนื่อยก็ตาม

แค่อยากบอกว่า benz ตัวใหม่ๆทั้งหลายปัญหาเยอะจริงๆ
ใช้ไปแก้ไขกันไปเรื่อยคนใช้จะเซ็งเอาเปล่าๆ
ล่าสุดผมไปเจอมา Glc 250d เกียร์ 9g ลูกใหม่ รถเพิ่งวิ่งได้แต่ 3XX กิโลเมตรเอง
ต้องเปลี่ยนตัวสมองเกียร์แล้วเชื่อว่าเดี๋ยวคงเจอกันอีกแน่ๆอาการแบบนี้
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็แล้วแต่ความพอใจของผู้ซื้อครับ ;)
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 15:24:00 »
GLC AMG ของผม 4,000 กม. เจออาการเกียร์ 9G เข้า Safe Mode ตอนแรกอัพซอฟต์แวร์ใหม่แล้วใช้งานได้ แต่ผมให้ศูนย์แจ้งไปทาง สนญ. ขอเอกสารยืนยันว่าเกียร์ทำงานปกติจริงตามที่ตรวจสอบ

ทางศูนย์คุยกับเยอรมันก็เลยยกเกียร์ 9G ทั้งชุดเปลี่ยนไปแล้วครับ รอของ 10 วัน ผ่านมาเดือนกว่า 4xx กม. ตอนนี้ยังไม่พบอะไรกับเกียร์อีก เป็นข้อมูลจากผู้ใช้อีกคนหนึ่ง แต่ในต่างประเทศก็ยังไม่มีเคสกับเกียร์ 9G ตัวนี้หนักๆ นะ ก็เลยยังไม่แน่ใจว่าเป็น Defect

คือถ้าผมเจอเคสเกี่ยวข้องกับระบบขับเคลื่อนอีก รอบนี้ผมคงไม่ใจดีแล้วหละ แม้ว่าศูนย์จะบริการผมอย่างดีเยี่ยมโดยที่ผมไม่ต้องโวยไม่ต้องเหนื่อยก็ตาม

จริงๆตอนนี้ผมก็โวยไปแล้วเหมือนกันครับกับทาง mbth เพราะใจดีมานานไม่เคยเอาอะไรมาประจารที่ไหนเลย
ก็อยากใหเรื่องมันจบด้วยดี เลยเข้าใจความรู้สึกดีของคนที่ซื้อรถมาแล้วเจอปัญหาต่างๆ
ก็คงต้องแชร์ข้อมูลเท่าที่พอแชร์ให้กันได้ครับและหวังว่าท่านอื่นๆที่เจอปัญหาจะจบได้แบบที่พอใจแล้วกันครับ ;)