ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง คนที่เพิ่งจด User name ใหม่ ในชื่อ Acsso และ Secret_Anfield ที่อวยแต่ Nissan  (อ่าน 9680 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
อย่านึกนะว่าผมไม่รู้ ว่าพวกคุณทำอะไรกัน!!!
และอย่านึกว่าสมาชิกของเรา โง่....

ส่วน Secret_Anfield นี่ ตกลงจะเป็นเพศไหน เลือกมาสักเพศ!!!!

ไอ้วิธีการเชิง Marketing ตาม Webboard ที่ใช้กันมาตั้ง 10 กว่าปีมาแล้ว
ยังจะเอามาใช้อีกเหรอ? ไอ้สันดานอวยๆหนะ เมื่อไหร่จะเลิก!!!!!!

พวกคุณแม่งไม่รู้ห่าอะไรเลยเหรอว่า ยิ่งอวย คนยิ่งเกลียดแบรนด์!!!!!!!

ไอ้ตำราการตลาดคร่ำครึ กับวิธีการทำงานแบบเด็กมหาลัยฝึกงานแบบนี้หนะ เลิกได้แล้ว!!!

จำเอาไว้นะ ว่าอย่ามาโฆษณาแฝงด้วยวิธีการเหี้ยๆแบบนี้อีก!!!!!!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2017, 13:31:58 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ส่วน Accso เนี่ย

ตกลงที่บ้านจะใช้อะไร เลือกมาสักคันไหม?

จะ Slyphy หรือ March ดี??

หรือบ้านมีรถหลายคัน?

หรือที่บ้านเป็นโกดังเก็บรถที่ โรงงาน กม.22?????

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2017, 13:32:17 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ maijung123

• Newbie
  • *
ที่เขาแสดงความคิดเห็นมาไม่เห็นจะผิดตรงไหน เลยรถกว้าง นั่งสบาย ประหยัดน้ำมัน เทคโนโลยีดี เห็นด้วยนะ

ออฟไลน์ ps000000

อืมมมมมมมมมมมมมมมม

ออฟไลน์ keng

• Sr. Member
ลองอ่านภาษาเขียนดีๆสิ ผมว่ามันเหมือนคำพูดเซลส์มากกว่า แต่ยอมรับว่า ถ้าไม่ได้อ่านทุกกระทู้

ที่คุณจิมมี่ เอามาเรียงกัน ผมก็ดูไม่ออกนะ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

อย่านึกนะว่าผมไม่รู้ ว่าพวกคุณทำอะไรกัน!!!
และอย่านึกว่าสมาชิกของเรา โง่....

ชอบคำนี้ของคุณ J!MMY ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2017, 13:56:28 โดย ยิ้มละไม »

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ผมว่าฝ่ายการตลาดคงจะได้ข้อคิดนะ จะได้ปรับทีเดียวทั้งองค์กรเลย
รอเสือซุ่มมังกรซ่อนผงาดอยู่ครับ

ขอแค่อย่าซุ่มจนเซ่อ อย่าซ่อนจนหลงก็พอ  8)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ deathsheep

เพิ่งถามปัญหา logic การวาง product ของนิสสันไป

สัยสัยไม่ได้เป้นแค่ฝ่ายเดียวแล้วละมั้ง

ออฟไลน์ rtong

คือ ตอบคำถามเกี่ยวกับ nissan ไปในทางชื่นชม แต่บางครั้งเป็น ผช. บางครั้งเป็นผู้หญิง  บางครั้งใช้ slyphy บางครั้งใช่ march เป็น login ใหม่  ตอบวันละหลายๆกระทู้ 
ผมเข้าใจแบบนี้นะ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

Nissan อีกแล้ว

เห้อ เอาเวลานั่งอวยไปหาทางแก้ปัญหาลูกค้าเก่าลาจากเถอะครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ขอบคุณคุณจิมมี่ครับ (และคุณแพนอีกกระทู้ด้วย)

ฝากอีกเมมหนึ่งที่แจ้งไปพร้อมกันนะครับ เพิ่งมาตอบประมาณ 2-3 กระทู้ เป็นเซ็ตเดียวกับสองเมมนี้ล่ะ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ที่เขาแสดงความคิดเห็นมาไม่เห็นจะผิดตรงไหน เลยรถกว้าง นั่งสบาย ประหยัดน้ำมัน เทคโนโลยีดี เห็นด้วยนะ

สมาชิกท่านนี้คงไม่ทราบว่า การตลาดบางยี่ห้อ ก็ใช้วิธีสมัครเมมเบอร์แล้วเข้าไปฟลัดกระทู้รัวๆ แบบนี้กันหลายเว็บบอร์ด

ถ้าสมาชิกบางคนที่ไม่ทันสังเกต แล้วเก็บข้อมูลอวยไปแบบไม่ได้ระวัง ก็จะได้ข้อมูลอวยด้านเดียวไปประกอบการตัดสินใจซื้อ

แต่ถ้าสังเกตดีๆ ก็จะเห็นว่ามันเลอเลิศเกินกว่าจะเป็นความจริงจากลูกค้า ไม่มีผลิตภัณฑ์ใดยอดเยี่ยมขนาดนั้นหรอกครับ ทุกยี่ห้อ

Policy เว็บบอร์ดเขาชัดเจนอยู่แล้วว่าห้ามการโฆษณาทุกรูปแบบครับ ดังนั้นการทำแบบนี้นอกจากไม่ให้เกียรติเจ้าของพื้นที่แล้ว ก็ไม่ให้เกียรติสังคมด้วย
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ nuttapatJazz

เห้อ เอาเวลานั่งอวยไปหาทางแก้ปัญหาลูกค้าเก่าลาจากเถอะครับ

Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ recycleman

ถ้าเป็นจริงนี่ก็นับว่าเป็นแผนโปรโมทที่เด็กน้อยเหลือเกิน

ผมใช้นาวาร่าก็ชอบในหลายๆอย่างของมันแต่ถ้าจะให้ขุดเอาข้อเสียที่น่าติมานี่บอกเลยก็ไม่น้อยน่ะ

ถ้าจะอวยจริงมันต้องเนียนกว่านี้ไม่ใช่อวยซะเป็นรถเทพขนาดนี้

ออฟไลน์ Arado_kung

อยู่เวปนี้มาตั้งแต่เปิด ผมเจอมาทุกยี่ห้อล่ะครับตั้งแต่รถธรรมดายันรถหรู บางยี่ห้อถึงขั้นจ้างให้สมาชิกในนี้เขียนอวยซะด้วยซ้ำครับ เพราะผมนี่แหละโดนมาแล้ว หลังไมค์จ้างมาให้เขียนอวยเลย แต่ส่งเรื่องไปให้พี่จิมมี่จัดการ 555

ออฟไลน์ Pegasus7700

เท่าที่ดุจากcapture มา ผมเห็นว่าเป็นคำอวยของคนที่ชื่นชมปกตินะครับ
ส่วนเบื้องหลังเป็นไงต้องรอติดตามต่อไป
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

คนนี้ผมยังว่าเฉยๆ นะ คุณจิมมี่ ผมว่ามีอีกหลายคน ที่หนักกว่านี้ เท่าที่อ่านดู

บางทีคนอวยไม่ซื้อ คนซื้อไม่อวย ก็มีนะ

ออฟไลน์ No Trespassing

ตอบในฐานะคนเคยเป็น Moderator คลับรถซิ่งแห่งนึงที่อยู่ในเว็บชื่อดังเมื่อ 10 กว่าปีก่อน

ผมจะดูกระทู้ทุกวัน มีลิลต์รายชื่อสมาชิก แล้วดูค่าเฉลื่ยว่าตอบอะไรไปบ้าง บางคนเข้ามาปั่นเพื่อเอาดาว เช่น ไม่ตอบอะไร ส่งแต่ตัวการ์ตูนอย่างเดียว อันนี้จะแบนไป หรือบางคนเข้ามาเพื่อก่อกวนโดยเฉพาะ ถึงไม่เชิงว่าตรงๆ แต่เข้าข่าย ผมก็ต้องเตือนด้วยความหวังดี 

ผู้ดูแลเว็บคงสังเกตการณ์มาพักใหญ่ๆแล้ว ถึงได้บอกกล่าวได้

--------------------------------------

ฝากถึงนักการตลาดรุ่นใหม่ ที่อยาก Seed แบบโง่ๆ อวยผลิตภัณฑ์ที่เค้าจ้างมาแบบไม่ลืมหูลืมตา

นิสสันไม่ต้องอวยหรอกครับ ตัวรถมันก็มีคุณงามความดีอยู่ ซึ่งคนจะทราบมานานตั้งแต่สมัยรุ่นปู่ รุ่นพ่อ

ผมเองก็เคยใช้ จนกระทั่งขายไปเมื่อเดือนเมษาที่ผ่านมา ตัวรถมันก็คละกันไป ดีบ้าง แย่บ้าง แต่ก็ใช้งานได้

ถ้าคุณอยากอวยมากๆจนตัวสั่น ตามเฟสบุ๊คก็มีที่ให้คุณทำนะครับ แต่อย่าไปใช้มาก เดี๋ยวถ้าเค้าจับได้ จะโดนลากไส้และประจานยันหลานบวช

อีกอย่าง วิธีนี้มันไม่ยั่งยืนหรอกครับ คุณได้ผลงานแค่ชั่วครั้งชั่วคราวให้นายคุณดูเท่านั้น พอมีคนที่ทำได้ดีและยั่งยืนกว่า คุณก็จะกลายเป็นเห็บสุนัขที่ไม่มีใครเอา

ออฟไลน์ G.K

• Respect Others' Opinions.
แต่ผมว่าคำว่า "เหี้ย" ก็แรงไปนะครับ  มีอะไรก็ค่อยๆพูดค่อยๆเตือนกันดีกว่า  อย่าหาว่าโลกสวยเลยนะครับ 

คำว่าเหี้ยน่าจะใช้กับคนที่ใส่ร้ายป้ายสีผลิตภัณฑ์คู่แข่งมากกว่า  เค้าอาจจะละเมิดกฏหรือไม่อย่างไร แต่ก็เทียบได้กับการขับรถใช้ความเร็วเกินกฏหมายกำหนด โทษแค่ปรับ ไม่ใช่อาชญากรฆ่า 8 ศพมาจากที่ไหน 

ใจเย็นๆกันดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Koong

แต่ผมว่าคำว่า "เหี้ย" ก็แรงไปนะครับ  มีอะไรก็ค่อยๆพูดค่อยๆเตือนกันดีกว่า  อย่าหาว่าโลกสวยเลยนะครับ 

คำว่าเหี้ยน่าจะใช้กับคนที่ใส่ร้ายป้ายสีผลิตภัณฑ์คู่แข่งมากกว่า  เค้าอาจจะละเมิดกฏหรือไม่อย่างไร แต่ก็เทียบได้กับการขับรถใช้ความเร็วเกินกฏหมายกำหนด โทษแค่ปรับ ไม่ใช่อาชญากรฆ่า 8 ศพมาจากที่ไหน 

ใจเย็นๆกันดีกว่าครับ
        อ่านดีๆ นะครับ  เขาไม่ได้ใช้เหี้ยกับคนที่ทำ     แต่เขาใช้กับวิธีการ  "วิธีเหี้ยๆ"    แต่คนไม่ได้เหี้ย   ต้องแยกแยะให้ออก   ไม่รู้จะงง เปล่า
         เช่น  อย่าทำตัวเหี้ยๆ  แบบนี้หมายถึงคัวบุคคล 
                อย่าพูดเหี้ยๆ  อย่าทำเหี้ยๆ  อย่าขับรถเหี้ยๆยี่ห้อนั้น   อย่าทำวิธีนั้นที่มันเหี้ยๆ   แบบนี้ไม่ได้หมายความว่าด่าคนทำว่าเหี้ย   

ออฟไลน์ kiwiwi

ตอบในฐานะคนเคยเป็น Moderator คลับรถซิ่งแห่งนึงที่อยู่ในเว็บชื่อดังเมื่อ 10 กว่าปีก่อน

ผมจะดูกระทู้ทุกวัน มีลิลต์รายชื่อสมาชิก แล้วดูค่าเฉลื่ยว่าตอบอะไรไปบ้าง บางคนเข้ามาปั่นเพื่อเอาดาว เช่น ไม่ตอบอะไร ส่งแต่ตัวการ์ตูนอย่างเดียว อันนี้จะแบนไป หรือบางคนเข้ามาเพื่อก่อกวนโดยเฉพาะ ถึงไม่เชิงว่าตรงๆ แต่เข้าข่าย ผมก็ต้องเตือนด้วยความหวังดี 

ผู้ดูแลเว็บคงสังเกตการณ์มาพักใหญ่ๆแล้ว ถึงได้บอกกล่าวได้

--------------------------------------

ฝากถึงนักการตลาดรุ่นใหม่ ที่อยาก Seed แบบโง่ๆ อวยผลิตภัณฑ์ที่เค้าจ้างมาแบบไม่ลืมหูลืมตา

นิสสันไม่ต้องอวยหรอกครับ ตัวรถมันก็มีคุณงามความดีอยู่ ซึ่งคนจะทราบมานานตั้งแต่สมัยรุ่นปู่ รุ่นพ่อ

ผมเองก็เคยใช้ จนกระทั่งขายไปเมื่อเดือนเมษาที่ผ่านมา ตัวรถมันก็คละกันไป ดีบ้าง แย่บ้าง แต่ก็ใช้งานได้

ถ้าคุณอยากอวยมากๆจนตัวสั่น ตามเฟสบุ๊คก็มีที่ให้คุณทำนะครับ แต่อย่าไปใช้มาก เดี๋ยวถ้าเค้าจับได้ จะโดนลากไส้และประจานยันหลานบวช

อีกอย่าง วิธีนี้มันไม่ยั่งยืนหรอกครับ คุณได้ผลงานแค่ชั่วครั้งชั่วคราวให้นายคุณดูเท่านั้น พอมีคนที่ทำได้ดีและยั่งยืนกว่า คุณก็จะกลายเป็นเห็บสุนัขที่ไม่มีใครเอา

เห็นด้วยเรื่องไม่จำเป็นต้องอวย...

นักการตลาดที่ดี ไม่จำเป็นต้องขายของเสมอไป แทนที่เอาเวลามาอวย

เอาคำติไปปรับปรุงสินค้่จะดีกว่า

อย่างผมเคยติงชื่อรุ่น ก็กลับไปหาทางแก้ไข
เพื่อนสมาชิกไม่ชอบพวงมาลัยทรงมดลูก ก็ยังยัดเยียดมาให้

อวยไปแล้วได้อะไร???

ออฟไลน์ TheZero

Re: ถึง คนที่เพิ่งจด User name ใหม่ ในชื่อ Acsso และ Secret_Anfield
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 08:13:34 »
ดูแล้วน่าจะเป็นพวก marketing Nissan แน่ๆ  แต่อวยแบบไม่เนียน

ออฟไลน์ ceberos

ท่องไว้เสมอ เข้าบ้านใครก็ต้องทำกฏบ้านนั้น ทำไม่ได้ย้ายบ้านง่ายกว่า อย่าพยายามเปลี่ยนแปลงกฏในบ้านเลยครับ

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ท่องไว้เสมอ เข้าบ้านใครก็ต้องทำกฏบ้านนั้น ทำไม่ได้ย้ายบ้านง่ายกว่า อย่าพยายามเปลี่ยนแปลงกฏในบ้านเลยครับ

+++++++++++++++++++++++++ เป็นล้านครั้งครับ+++++++++++++++++++++++++++

ออฟไลน์ HHHsung

เข้ามาหลายเวป มีเวปนี้เวปเดียวแหละที่ เวปมาสเตอร์เป้นคน ไม่ใช่หุ่นยนต์หรือจ่าเฉย คอยดูแล จัดการ ไม่ปล่อยให้ สมช. ทะเลาะกันเอง

ปล. สมช. หลายท่านถึงจะ royalty รถที่ตัวเองใช้ (ผมก็เช่นกัน)  แต่ก็ไม่ใช่อวยมันซะอย่างเดียว ด้านไหนไม่มีก็บ่นเหมือนกัน

ออฟไลน์ locomotive

เขาเป็น ชาวไบ หรือปล่าว 555555

ออฟไลน์ Nikle_pk

ตัวแดงมาแล้ว  ;D

ผม love ที่นี่เพราะแบบนี้แหละ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไฟกระพริบ ฮาๆ

ออฟไลน์ dekdemo

สมควรครับ

user name หลอกๆที่เชื่อถือไม่ได้

ให้สมาชิกได้ทราบกันถ้วนหน้าครับ

ออฟไลน์ final

น่าจะโดนจับได้เพราะเดี๋ยวเป็นชายเดี๋ยวเป็นหญิงกับใช้มาร์ชหรือซิลฟี่นี่แหละ ลำพังถ้าดูคำที่อวยอาจจะแค่น่าสงสัย เพราะมันดูเว่อร์แต่ไม่อลังการอะไรมาก แต่พอเอามาผสมกันแล้วมันใช่เลย เซลล์มาเองแน่ๆ

ผมเดานะ