ผู้เขียน หัวข้อ: จอง mazda3 ไป 5000 แล้ว แล้วอีกเซลนึงมาเสนอ ให้ถูกกว่า 10,000 ทำไงดีครับ  (อ่าน 6518 ครั้ง)

ออฟไลน์ Doraneko

• Jr. Member
  • **
1. ปฏิเสธเซลที่ถูกกว่า  เพื่อรักษาน้ำใจเซลคนแรก
2. ทิ้งเงินจอง  ไปเอากะเซลที่ถูกกว่า
3. ขอของแถมส่วนลดเพิ่มจากเจ้าแรกอีกซัก 5 พัน

ออฟไลน์ K@nto71

• Full Member
ไปต่อรองเซลล์คนเดิมครับ อย่าทิ้งเงินจองเลย เสียดายเงิน
2003 - BMW 318i (E48)
2012 - Mercedes-Benz E250 Cabriolet (A207)
2012 - Mercedes-Benz SLK 200 AMG (R172)
2013 - BMW 320d (F30)
2016 - Mercedes-Benz C350e AMG (W205)
2016 - Porsche Macan
2017 - Mercedes-Benz S500e AMG (W222)
2017 - Porsche 718 Boxster
2018 - Mercedes-Benz CLS 300d AMG Edition1 (C257)

ออฟไลน์ TunGzl

อยากรู้ว่า ซื้อสดหรือผ่อน , ถ้าผ่อนแล้วยอดจัดไฟแนนท์ได้ฐานดอกเบี้ยเท่าไร , ของแถมเซลล์คนแรกกับคนที่สอง

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
เอาเงื่อไขรายละเอียดส่วนลดและของแถมมากางเทียบกันดีๆ ถ้าเหมือนกันทั้งหมด แต่ส่วนลดต่างกัน ก็แจ้งคนที่เราจองไปว่าขอส่วนลดเพิ่ม หรือเพิ่มของแถม

แต่ถ้าเงื่อไขต่างกัน ก็คงจะรู้ได้ทำไมมันต่างกัน 5000 บาท
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ K@nto71

ลูกเล่นเยอะครับ บางทีไม่เล่นที่ส่วนลดเป็นเงินสดตรงๆ ไปเล่นที่คอมมิสชั่นดอกเบี้ย คอมมิสชั่นประกัน ของแถมต่างๆ
2003 - BMW 318i (E48)
2012 - Mercedes-Benz E250 Cabriolet (A207)
2012 - Mercedes-Benz SLK 200 AMG (R172)
2013 - BMW 320d (F30)
2016 - Mercedes-Benz C350e AMG (W205)
2016 - Porsche Macan
2017 - Mercedes-Benz S500e AMG (W222)
2017 - Porsche 718 Boxster
2018 - Mercedes-Benz CLS 300d AMG Edition1 (C257)

• **
ซื้อเงินสดครับ

เซลคนแรก ประกันศูนย์  ส่วนลดหกหมื่น
เซลคนที่สอง  ประกันห้าง  ส่วนลดเจ็ดหมื่น

จ่ายเงินจองไป 5000 กับคนแรกไปแล้วครับ

ออฟไลน์ Mighty-X

คุยกะเซลล์คนแรก ต่อลองขอเพิ่มดูครับ

ผมว่าเค้าน่าจะสู้
เผลอๆ อาจจะได้เยอะกว่าเซลล์คนใหม่อีกนะครับ
เคยเจอเซลล์บางคน อยากได้ยอด อยากได้เป้า
จนยอมเข้าเนื้อ หักค่าคอมตัวเองมาแถมให้ลูกค้า

ถ้าเคสแบบนี้เป็นผม ๆ เอากับเซลล์คนไหนก็ได้ครับ เพราะไม่ต่างกันเยอะ ถ้าจะเลือกเอารถกับเซลล์คนไหน ผมดูที่ Service Mind ดีกว่า

ใครบริการดี ตามเรื่องไว นัดเป็นนัด ผมเอากับเซลล์คนนั้นครับ

เซลคนแรก ประกันศูนย์  ส่วนลดหกหมื่น
เซลคนที่สอง  ประกันห้าง  ส่วนลดเจ็ดหมื่น

จ่ายเงินจองไป 5000 กับคนแรกไปแล้วครับ

ออฟไลน์ CJ.

เอาส่วนลดที่ได้ไปคุยกับคนแรกครับ ดีไม่ดีอาจได้ลดเพิ่มอีกด้วยครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ XyteBlaster

มันมีคำตอบในตัวอยู่แล้วครับ

คนนึงประกันศูนย์ อีกคน ประกันห้าง??

อีกอย่าง ยี่ห้อประกันก็คนละราคานะครับ

ประกันศุนย์กับประกันห้าง คือ ประกันชนิดเดียวกันครับ เซลล์แต่ละที่จะเรียกไม่เหมือนกัน

มันมีคำตอบในตัวอยู่แล้วครับ

คนนึงประกันศูนย์ อีกคน ประกันห้าง??

อีกอย่าง ยี่ห้อประกันก็คนละราคานะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ไปต่อรองเซลคนแรกเพิ่มครับขอให้ได้เท่ากัน

แต่ถ้าไม่ได้ก็ค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ต่อรองดูก่อนไม่ได้ก็ค่อยขอคืน ผม 3000 ยังขอคืนเลย นี่ตั้ง 5000
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member

เขียนให้อ่านแล้วงง

ออฟไลน์ AnUt^_^

ลองคุยกับคนแรกดูครับ ส่วนต่างไม่เยอะมาก อาจจะเจอกันครึ่งทางก็ได้

ของผมเจอ ส่วนต่าง 50,000 ครับ เซลศูนย์แรกก็ดีใจหายบริการดีทุกอย่างไปดูหลายรอบไม่ได้บังคับจองเลย
อีกทีก็ให้ส่วนลดซะเยอะเลย ดอกเบี้ยก็เท่ากับที่แรก แถมได้รถเร็วกว่า
ทางเซลที่แรกไม่สู้ครับผมเลยมาเอารถกับศูนย์ที่ 2 

• **

เขียนให้อ่านแล้วงง

ขออภัยครับ  ผมเองก็พึ่งรู้ว่ามันคืออันเดียวกัน  :'(

ออฟไลน์ Teera

เป็นผม
จะทำใจครับ
ตัดสินใจไปแล้ว

ออฟไลน์ alfa2046

• Newbie
  • *
ผมได้เงินจองคืน (5,000.) แต่ต้องโกหกว่า มีปัญหาเรื่องเงิน เขาคืนให้ครับ เลยให้เซลล์ไป 2,000. Mazda นี่แหละ แต่เป็นปิคอัพ

ออฟไลน์ sabuy

• **
ถ้าเอาเจ้าใหม่ ก็ต้องทิ้งเงินจอง 5000
แต่ได้ส่วนลดเพิ่ม 10000
ก็เท่ากับว่า กำไร 5000

ถ้าเป็นผม
ผมจะคุยกับเจ้าเก่า ว่าเพิ่มส่วนลด หรือ ของแถมได้มั้ย
ถ้าได้พอๆกัน ก็เอาเจ้าเก่า

แต่ถ้าไม่ได้
ผมเลือกว่าถูกใจเจ้าไหน ผมก็อุดหนุนเจ้านั้นครับ

ออฟไลน์ apinui

นี่แหละนะ .... แล้วก็จะมีมาบ่นกันว่า เซลบริการไม่ดี ไม่ดูแล บลาๆ ...

ก็เพราะเซลที่เค้าดูแลดี บริการดี ถูกบัพส่วนลดของแถม จากเซลที่อื่น ซึ่งไม่ได้บริการหรือ ทำอะไรเลย ...

เคยมีเซลหลายคน บ่นกันหนาหูว่า ลูกค้า มาเทส รถมาคุยมาถามข้อเสนอ เซลก็บริการเต็มที่ สุดหัวใจ ทุ่มเท จะเทสกี่รุ่น ก็พาไป ... สุดท้าย พอไปได้ที่อื่นมากกว่า ก็มองไม่เห็นความดี ที่เซลคนแรกได้บริการไป .... เซลที่อื่นแค่หว่านของแถมมากกว่านิดหน่อย ลูกค้าก็วิ่งไปหาแล้ว ทั้งๆที่เค้าไม่ได้บริการอะไรให้เหมือนเซลคนแรกเลย ....

ก็เพราะลูกค้า ช๊อปกันแบบนี้ไงครับเซลดีๆถึงเบื่อหน่าย ที่จะบริการ ... วัดกันด้วยของแถมส่วนลดไปเลย ง่ายไม่เปลืองแรง ....

• **
ตัดสินใจเอาเจ้าแรกแล้วครับ  เค้าพูดจาสุภาพ  ตอบไลน์เร็ว

ถือว่าซื้อบริการดีๆละกัน

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
ถูกต้องนะครับ อย่าวอกแวก ไม่มีจุดยืน เอนไปมา
เพราะเราทำสัญญากับเค้าไปแล้ว มาเจอทีหลังลดมากกว่ายังไง ก็ไม่ควรมาต่อรองใหม่ครับ

ถือว่าสัจจะต้องมีครับ

ออฟไลน์ kongonline

• **
รถตลาดคนวิ่งหาแต่ของแถม จนคงเสียระบบการซื้อรถ ซื้อทีของแถม
รถที่ไม่ใช่รถตลาด บริการที่คาดว่าจะได้รับหลังซื้อรถ และอาจเผื่อคันต่อไปที่จะซื้อมีผลกว่าของแถมครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
นี่แหละนะ .... แล้วก็จะมีมาบ่นกันว่า เซลบริการไม่ดี ไม่ดูแล บลาๆ ...

ก็เพราะเซลที่เค้าดูแลดี บริการดี ถูกบัพส่วนลดของแถม จากเซลที่อื่น ซึ่งไม่ได้บริการหรือ ทำอะไรเลย ...

เคยมีเซลหลายคน บ่นกันหนาหูว่า ลูกค้า มาเทส รถมาคุยมาถามข้อเสนอ เซลก็บริการเต็มที่ สุดหัวใจ ทุ่มเท จะเทสกี่รุ่น ก็พาไป ... สุดท้าย พอไปได้ที่อื่นมากกว่า ก็มองไม่เห็นความดี ที่เซลคนแรกได้บริการไป .... เซลที่อื่นแค่หว่านของแถมมากกว่านิดหน่อย ลูกค้าก็วิ่งไปหาแล้ว ทั้งๆที่เค้าไม่ได้บริการอะไรให้เหมือนเซลคนแรกเลย ....

ก็เพราะลูกค้า ช๊อปกันแบบนี้ไงครับเซลดีๆถึงเบื่อหน่าย ที่จะบริการ ... วัดกันด้วยของแถมส่วนลดไปเลย ง่ายไม่เปลืองแรง ....

ออฟไลน์ maijung123

• Newbie
  • *
ตัดสินใจเอาเจ้าแรกแล้วครับ  เค้าพูดจาสุภาพ  ตอบไลน์เร็ว

ถือว่าซื้อบริการดีๆละกัน

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

สุดยอดครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ลองคุยดูก่อนว่าให้อีกได้ไหม

ถ้าเราพอใจแล้วก็ซื้อกับเค้าไป เพราะมันก็ไม่ได้เยอะอะไรมาก

ออฟไลน์ SM.

รอยินดีกับรถใหม่นะครับ

ออฟไลน์ mc_odama

• **
ตอนผมซื้อมาสด้า 3 

ผมบอกว่า อะไรได้ตามปรกติ ประกัน พรม ฟิล์ม กาบบันได พอครับ ไม่ต้องต่อรองส่วนลดอะไรเพิ่ม

เป็นเซลล์เหมือนกัน เลยรู้ว่าลูกค้าต่อรองส่วนลดเยอะมันเป็นยังไง 555

ออฟไลน์ HHHsung

ส่วนต่างห้าพันไม่ใช่น้อยนะครับ คุยกับคนแรกไปเลย ขอลดอีก 5 พัน หรือขอของแถมเพิ่มให้สมราคา ถ้าไม่ได้ค่อยไปซื้อกับคนที่สอง

ิอย่าลืมเอาใบเสนอราคาคนที่สอง ให้คนแรกดูด้วย ไม่งั้นเค้าจะว่าเราโมเมเล่นตัว ไม่ต้องไปสนใจเรื่อง service mind เราไม่ได้ขอเค้ากิน

จ่ายเงินซื้อครับ อีกอย่าง ได้รถแล้วจบแล้วครับ เข้าศุนย์ไหนก็ได้ ไม่จำเป้นต้องเข้าศูนย์ที่ออกรถ ไม่จำเป้นต้องง้อเซล

ออฟไลน์ Ruksadindan

จะมาบอกว่าจากวงในเจ้านี้ดราม่ามากครับ