ผู้เขียน หัวข้อ: CLS มือสองน่าเล่นไหมครับ  (อ่าน 11831 ครั้ง)

ออฟไลน์ NarongritL

• Full Member
CLS มือสองน่าเล่นไหมครับ
« เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 10:08:45 »
250 CDI 2012  วิ่งมา 4 หมื่นโล ออกเกรย์ครับ
ได้ราคามา 2 ล้าน กลางๆ
ไม่ทราบว่าค่าบำรุงรักษา ปัญหา สมรรถนะ เป็นยังไงครับผม
ปกติขับรถเร็วครับ
เเล้วอายุตัวถังนี้จะนานเท่าโฉมที่เเล้วไหมครับ เพราะนี้ก็เข้าปีที่ 5 เเล้ว เห็นว่าราคาที่ผ่านมาปรับลงด้วย
สรุปตัวนี้น่าเล่นไหมครับ หรือไม่ควร ใช้คันเดิมไปก่อน
มีอะไรเเนะนำได้เลยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
Re: CLS มือสองน่าเล่นไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 13:07:10 »
ป้ายแดงเห็นส่วนลด 5-6 แสนนี่แหล่ะครับ จริงๆรุ่นนี้ยังสวยไม่ค่อยจุกจิกด้วยแต่ราคามือสองมันแรงไปหน่อย ผมว่าราคามันน่าจะเหลือต่ำกว่าสองล้านได้แล้วแต่มันแข็งมาก 2.4-2.5 มาสองปีแล้วไม่ลงอีกเลย สงสัยต้องรอรุ่นใหม่ออกก่อน

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 13:41:48 »
ผมว่าราคาปกติ เพราะรุ่นนี้ราคาค่อนข้างแข็ง
ตัวใหม่ใกล้เปิดตัวละครับ

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 14:19:49 »
    ส่วนใหญ่ตั้งราคา CLS อายุ 5 ปี 2.59 ขึ้นไป  ราคาแบบนี้ผมว่าซื้อ E220D Avant ใหม่ๆเลยดีกว่า

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 16:21:30 »
ราคาผมไม่ได้ตาม
แต่ถ้าซื้อเบน์มือสอง ควรรู้จักเจ้าของเก่า
และมีประวัติซ่อมบำรุง เอามาดูถึงรู้ว่าดูแลดีไหม
สภาพนอก ใน ต้องสวย ไม่งั้นซ่อมยาว

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 17:31:14 »
ถ้าตั้งงบซื้อรถคันละ2ล้านกว่าๆได้ ผมว่าไม่น่าห่วฃเรื่องดูแลรักษาหรอกครับ โดนแรงๆแสนกว่าบาทคงไม่บ่อย อาจจะมี หมื่นสองหมื่น พันสองพันประปรายกับระบบไฟฟ้าช่วงล่าง หัวฉีด dpf filter ดีเซลparticle sensor  ซีล ระบบอัดอากาศ แอร์รั่ว คอมพัง ก็รถเริ่มเก่าทยอยกันมา จะบ่อยแค่ไหนก็ต้องตามสภาพครับ

ขับดีไหม ผมว่าไปลองเองครับ แต่ผมว่าท้ายรถคุมยาก เลี้ยวดูมั่นใจแต่สบัดไปนิดเอากลับยากมาก

ออฟไลน์ tonph079

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 18:59:59 »
ถ้าตั้งงบซื้อรถคันละ2ล้านกว่าๆได้ ผมว่าไม่น่าห่วฃเรื่องดูแลรักษาหรอกครับ โดนแรงๆแสนกว่าบาทคงไม่บ่อย อาจจะมี หมื่นสองหมื่น พันสองพันประปรายกับระบบไฟฟ้าช่วงล่าง หัวฉีด dpf filter ดีเซลparticle sensor  ซีล ระบบอัดอากาศ แอร์รั่ว คอมพัง ก็รถเริ่มเก่าทยอยกันมา จะบ่อยแค่ไหนก็ต้องตามสภาพครับ

ขับดีไหม ผมว่าไปลองเองครับ แต่ผมว่าท้ายรถคุมยาก เลี้ยวดูมั่นใจแต่สบัดไปนิดเอากลับยากมาก

CLS ท้ายสบัด เป็นที่ยางครับ
ผมใช่ P Zero แรกๆ ท้ายเก็บดีมากไม่ปัด ใช้ไปสัก 1.5-20,000 โล อาการเริ่มมาครับ แต่ไม่เยอะ สบัดเฉพาะ ยูเทริน์ พื้นยางมะตอย เลี้ยวแล้ว ออกตัวแรงๆๆ
ถ้า เปลียนเลนเร็วๆๆ ไม่มีอาการครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 20:25:40 »
ตัว MC แล้ว สวยมากๆ ผมว่าน่าสนกว่า แต่ราคาก็แรงกว่า

ออฟไลน์ rokrok

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 12:16:34 »
ผมว่าผมเห็นหลายคันว่าไม่ถึง 2ล้านแล้วนะครับ

รถมันก็น่าสนมากอยู่เพราะมันดูหรูหรามากครับ แต่เรื่องขับขี่ผมเฉยๆนะ