ผู้เขียน หัวข้อ: สรุป CAPTIVA Minor CHANGE มีแนวโน้มเข้าไทย เมื่อไรครับ  (อ่าน 5916 ครั้ง)

ออฟไลน์ rchai24

• Jr. Member
  • **
พอดี ผบ. ถูกใจ
รบกวนสอบถามผู้อยู่ในวงการครับ

CAPTIVA MINOR CHANGE ที่แสดงที่ PARIS MOTOR SHOW ที่ผ่านมา
มีแนวโน้มเข้ามาในไทยเมื่อไรครับ (จะทัน MOTOR EXPO ปลายปีนี้หรือไม่ หรือต้องรอ MOTOR SHOW ปีหน้า)

พยายามติดตามข่าวสารแล้ว.. ยังไม่เห็นมีกำหนดเวลาชัดเจนเลย
ท่านใดทราบ รบกวนบอกผมด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: สรุป CAPTIVA Minor CHANGE มีแนวโน้มเข้าไทย เมื่อไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 14:28:20 »
โอม ครับ

ถ้าโอมไม่ชัวร์ โอมอย่าพูดครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นกระแสขึ้นมา ไม่ดีครับ

------------------------------

เบื้องต้น ตอนนี้ คงต้องเป็นปีหน้า แต่ยังไม่แน่ชัดว่า เมื่อไหร่หนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: สรุป CAPTIVA Minor CHANGE มีแนวโน้มเข้าไทย เมื่อไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 14:58:43 »
โอม ครับ

ถ้าโอมไม่ชัวร์ โอมอย่าพูดครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นกระแสขึ้นมา ไม่ดีครับ

------------------------------

เบื้องต้น ตอนนี้ คงต้องเป็นปีหน้า แต่ยังไม่แน่ชัดว่า เมื่อไหร่หนะครับ

คร้าบผม พี่จิมมี่  แต่วันนั้นมันปิดตราเชพออกหน้าแบบนั้นเลยนะพี่จิมมี่ครับ  มันจอดอยู่ข้างศูนย์  เดี๋ยวผมลบออกก่อนดีกว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 15:03:36 »
ผมตอบได้แค่ เครื่องเบนซินบล็อคใหม่ 2.4 ลิตร  แรงม้าประมาณ 177 แรงม้าเข้ามาแน่ๆครับ  แต่ราคานี้ตัวท๊อปกลัวทะลุ 1.7 m เหมือนกันแฮะ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 15:06:15 »
จะมีเครื่องดีเซลใหม่หรือป่าว ถ้ามานี่...CR-V มีหนาววว

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 15:36:10 »
จะมีเครื่องดีเซลใหม่หรือป่าว ถ้ามานี่...CR-V มีหนาววว

ใน autobild บอกว่า 2.2 ดีเซล 163 และ 184 แรงม้าด้วย ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 16:53:54 »
ปลายปีนี้น่าจะยังไม่มาน่ะ

เพราะปลายปีนี้ จะเป็น MY11

และมีการปรับเปลี่ยนบางอย่าง

ประมาณว่า เครื่องเสียงดีขึ้น และเล่นยูเอสบีได้

เรือนไมล์เรืองแสง

กุญแจพับได้

ประมาณนี้ แต่ราคาก็ปรับขึ้นน่ะ น่าจะประมาณไม่เกินหมื่นบาท

ส่วนเครื่องยนต์เบนซินตัวใหม่ ไม่รู้ทันปลายปีนี้หรือเปล่า แต่มีมาแน่ๆ คนที่เชฟ ก็รอกันอยู่ครับ

แปลกใจเหมือนกัน ในบอร์ดเห็นเชียร์ดีเซลกัน ซึ่งก็ดีกว่าเบนซินจริงๆ แปลกแต่คนของเขาเอง ส่วนใหญ่ซื้อแต่เบนซิน และยังแนะนำให้ญาติพี่น้องซื้อแต่เบนซิน ทำไมล่ะเนี่ย

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 17:04:29 »
สงสัยรับกับเสียงอันไพเราะของเครื่องไม่้ได้มั้งครับ

ถ้ามองในแง่ดี  คงคิดว่าราคาถูกกว่าหน่อย+เอาไปติดแก็สได้

ถ้ามองในแง่ไม่ดี  คนที่แนะนำอาจไม่มีความรู้ จึงไม่ทราบว่ารุ่นดีเซลแรงกว่าและประหยัดกว่ารุ่นเบนซิน

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 17:15:33 »
ชอบหน้ารถเชฟใหม่ๆจัง รุ่นนี้ก็สวย อยากได้ๆ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ best

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 19:10:20 »
ดูแต่รูปผมชอบแบบเก่ามากกว่า

แต่ยังไม่แน่ใจของจริงอาจจะสวยกว่าในรูปก็ได้เนอะครับ

แต่เครื่องใหม่นี่น่าสนจริงๆ กลายเป็นจุดเด่นขึ้นมาเลย
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 19:34:57 »
ติดตามข่าวสารครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 20:17:49 »
ดีเซลตัวใหม่หนะม่าแน่ครับ
แต่คาดว่า มีหลัง 2011 ไปแล้วแน่ๆ
เพราะเครื่องตคัวนี้ จะต้องมาพร้อมกับ Cruze Diesel New Engine ในปี 2012 ครับ

ส่วน Cruze ที่จะเปิดตัวปีนี้ เครือ่งดีเซล จะยังคงเป็นเครื่อง Captiva เดิมไปก่อน

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 09:06:29 »
ได้ข่าวว่า cap เครื่องเบนซิน ใหม่ ราคาลง 4 หมื่น
เพราะรับ E20 เลยได้ผลเรื่องภาษีน่ะครับ

เบนซิน กลับมาน่าสนทันทีเลยครับ อยากได้ไว้
ใช้พลังงานทางเลือกพอดีเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 10:17:25 »
ใช่ ใช่ ถ้าเป็นเครื่องเบนซินตัวใหม่ น่าสนใจมาก ไม่รู้น่ะ ผมว่าเหมาะกับขับ 2 และกำลัง 170 แรงม้า น่าจะดีกว่าซีอาร์วี แต่อัตราการบริโภคนี่สิ น่ากังวลอยู่