ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยความหมายป้ายบอกทางครับ กับเส้นเลนครับ  (อ่าน 3544 ครั้ง)

ออฟไลน์ anantachin167

• Jr. Member
  • **
  • Just a bad day not a bad life
ทางออก ต.2-03 หมายถึงอะไรหรอครับ บางที่ก็เป็น น.2-03 มันหมายถึงอะไรหรอครับ

คือสงสัยความหมายอ่าครับ

สงสัยความหมายเส้นเลน เส้นชิด เส้นห่าง ความเข้าใจของผมคือ เส้นชิดสั้นๆคือเส้นใช้ความเร็วได้ช้า เส้นห่างคือใช้ความเร็วสูงได้ ใช้ไหมครับ

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
Re: สงสัยความหมายป้ายบอกทางครับ กับเส้นเลนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 11:00:16 »
เส้นแบ่งช่อง ถ้าเส้นประถี่จะใช้ในย่านชุมชน ถ้าเส้นประห่างจะใช้บริเวณนอกเมือง แต่เดี๋ยวนี้ก็จะนิยมตีเส้นถี่ๆ กันซะมากกว่ามันมองได้ชัดเจนกว่า

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
Re: สงสัยความหมายป้ายบอกทางครับ กับเส้นเลนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 11:36:04 »
น่าจะ
น.2-xx = ช่องทางออก เหนือ เส้นทางที่ 2 ลำดับทางออกที่ xx
ต.2-xx = ช่องทางออก ใต้ เส้นทางที่ 2 ลำดับทางออกที่ xx
จะมีอีก 2 ตัว คือ ตอ.Y-xx กับ ตต.Y-xx คือ ตะวันออก และตะวันตกอีกครับ
ไว้ใช้ประกอบในการดูแผนที่ทางด่วนครับ (สมัยที่ยังไม่เยอะแยะขนาดนี้ เพื่อให้ง่ายต่อการตรวจสอบเส้นทางที่เราจะต้องออกช่องไหน แต่เดี๋ยวนี้น่าจะจำกันได้ เว้นแต่คนที่ยังไม่เคยขึ้นหรือผ่านไป ไม่ว่าจะเป็นป้ายบอกทางหรือ รหัสช่องทางก็ตาม ควรตรวจสอบกับแผนที่เพื่อจะได้รู้พิกัดช่องทางออกก่อนการเดินทางครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2017, 11:37:38 โดย huiimanoid »

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 11:37:06 »
ทางออก น.2-03  คือ ด้านทิศเหนือ  ทางด่วนขั้นที่ 2 ทางออกที่ 3ครับ  ใช้ในการระบุตำแหน่งให้ชัดเจนแบบเวลาเราเห็นโถฉี่ตามห้างเขียน 1-06 ก็คือห้องที่ 1โถที่ 6 นั่นแหละ  หลักๆคือใช้ในองค์กรผู้ใช้อย่างเราไม่ค่อยได้สนใจหรอกเพราะเรียกชื่อง่ายกว่า

ทิศเหนือคือทางด่วนทิศที่มุ่งหน้าสู่บางประอิน  ขั้นที่2คือทางด่วนส่วนต่อขยายครับถ้าจำไม่ผิดคือด่านงามวงศ์วานไปถึงต่างระดับพญาไทยตรงไปถึงสะพานพระราม9มั้ง  ขั้นที่1สมัยก่อนจ่ายสิบบาทวิ่งได้จากดินแดงไปลงบางนา

ปล. ลงไปยืนถ่ายรูปบนทางด่วนผิดกฎหมายนะจ๊ะ เป็นเขตห้ามจอดยกเว้นฉุกเฉินเท่านั้น

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 11:40:02 »
เดา

น. ต. ตอ. ตต. คือ มุ่งหน้า เหนือ ใต้ ตะวันออก ตะวันตก

1 หรือ 2 คือ ทางด่วนขั้นที่ 1 หรือขั้นที่ 2

สองหลักสุดท้ายคือเลขระบุทางออก

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 13:39:00 »
ผมขับรถมาจนอายุปูนนี้แล้ว ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าคืออะไรครับ อิอิ เขินจุง

น้องนี่ดีนะ ช่างสังเกตแล้วเอามาถามให้รู้จนได้ครับ