ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการรับประกันรถยนต์แบบ 5 ปี100,000โลฟรีทุกชิ้นส่วนหน่อยครับ  (อ่าน 2137 ครั้ง)

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
1. อยากทราบว่าประกันรถยนต์แบบ 5 ปี 100,000 กิโลเมตร ฟรีทุกชิ้นส่วน ไม่ว่าของ bmw หรือ ของ DAD คือต้องเข้าเช็คระยะตามรอบที่กำหนดเท่านั้นรึเปล่าครับ เช่น 10,000 โล 20,000 โล หรือว่าถ้าเรานำรถเข้าเช็คนอกรอบจะมีค่าใช้จ่ายมั๊ยครับ

2. ถ้ารถเรายังไม่ถึงรอบเช็คระยะแต่ระยะเวลาห่างจากรอบเช็คระยะครั้งก่อนครบ1 ปีแล้ว จะนำรถเข้าศูนย์เช็คถ้าเกิดศูนย์ให้เราใช้สิทธิ์เช็ค 20000 หรือ 30000 กิโลเมตรแทน ทางศูนย์จะเช็คระยะชิ้นส่วนและเปลี่ยนอะไหล่หรือของเหลวตามระยะ 20000หรือ30000ที่คู่มือบอกทั้งหมดรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ keangac

• Full Member
1) รถมีปัญหาทุกอย่าง ไม่ว่าจะเสียงก๊อกแก๊ก วัสดุในรถเสื่อม(ที่เกิดจากธรรมชาติ) ช่วงล่าง สามารถเอาเข้าตอนไหนก็ได้ครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดใดทั้งสิ้น

2) อันนี้ผมไม่เข้าใจ แต่เหมือนเค้าจะเปลี่ยนของเหลวตามกิโลเมตร ทุกอย่างจะโชว์ในจอของServiceว่าจะต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

สรุปคือ ในระยะเวลา 5ปี คุณไม่ต้องเสียค่า Service ค่าของเหลว อะไหล่ช่วงล่าง แม้แต่ที่ปัดน้ำฝน ให้กับศูนย์ BMW แม้แต่สตางค์เดียว เพราะทุกอย่างรวมใน 5ปี หรือ แสนโลครับ 

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
1) รถมีปัญหาทุกอย่าง ไม่ว่าจะเสียงก๊อกแก๊ก วัสดุในรถเสื่อม(ที่เกิดจากธรรมชาติ) ช่วงล่าง สามารถเอาเข้าตอนไหนก็ได้ครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดใดทั้งสิ้น

2) อันนี้ผมไม่เข้าใจ แต่เหมือนเค้าจะเปลี่ยนของเหลวตามกิโลเมตร ทุกอย่างจะโชว์ในจอของServiceว่าจะต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

สรุปคือ ในระยะเวลา 5ปี คุณไม่ต้องเสียค่า Service ค่าของเหลว อะไหล่ช่วงล่าง แม้แต่ที่ปัดน้ำฝน ให้กับศูนย์ BMW แม้แต่สตางค์เดียว เพราะทุก
อย่างรวมใน 5ปี หรือ แสนโลครับ 

ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ veronic

• Sr. Member
1. ทางศูนย์เคลมให้หมดยกเว้น ยาง และ แบตเตอรี่ รวมไปถึงสาเหตุเกิดจากการกระแทกครับ
2. ตัวรถจะมีการแจ้งเตือนให้นำรถเข้าศูนย์เองครับ ไม่ต้องไปนั่งจำครับ
3. ประกันจะยกเลิกถ้าคุณนำรถไปดัดแปลงข้างนอก (รวมถึงกรณีซ่อมอู่นอก) ครับ