ผู้เขียน หัวข้อ: จริงรึเปล่าที่ คนขับรถแต่ง , รถ หรู ........  (อ่าน 11173 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
ลองสังเกตดูจากคนที่ลงจากรถนะ

1. รถแต่งซิ่ง ทั้งเก่าใหม่ แต่งแบบแว้นๆ พวก Brio March หรือเก่าๆอย่างEvo : นึกภาพในใจคงเหมือนมาเฟียญี่ปุ่นมาดเท่ พอลงแล้วชอบเจอพนง บริษัทติ๋มๆ วันรุ่นอ้วนๆ แว้นๆ ลงมาดูดบุหรี่ หรือ มีอายุหน่อย พูดง่ายๆว่าพี่อยู่บนรถอะดีแล้วครับ

2. รถPremium เช่น coupe ต่างๆ : จะเป็นชายกลางคน ภาพลักษณ์โอเค อารมณ์นักธุรกิจหน่อยๆ

3. Porsche , Ferrari : หล่อสาวกรี้ด ทำเอาผมแต๋วแตก เวลาขับต้องเปิดกระจกให้เห็นหน้านิดหนึง

จริงเท็จอย่างไรมาเล่ากันหน่อย ผมเจอแบบนี้บ่อย  :D :D

ออฟไลน์ joe560-4

Re: จริงรึเปล่าที่ คนขับรถแต่ง , รถ หรู ........
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 00:36:27 »
ขอตอบก่อนเข้านอน รถทั้ง 3 ข้อผมมีทั้งหมดเลย

แต่ผมว่าผมดูหล่อเท่ากันนะ ไม่ว่าจะก้าวลงจากคันไหน (หล่อไปหมด) ;D

ผมว่าคุณคิดเยอะไปน่า

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
Re: จริงรึเปล่าที่ คนขับรถแต่ง , รถ หรู ........
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 00:41:21 »
ผมรุ้อย่างนึง คนอ้วนชอบขับ big bike สังเกตหลายคนแล้ว

เหมือนตัวเองเคลื่อนที่ช้า เลยอยากเคลือ่นที่เร็วบ้าง

ขออภัยถ้า คห นี้กระทบใคร เป็นเพืยง คห ส่วนตัว

ออฟไลน์ unconsent

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 01:00:49 »
อย่าไปคิดอะไรมากเลยครับ ประเด็นพวกนี้ดราม่าเปล่าๆ

แต่เอาจริงๆคือผมก็คิดแหละ 555+

จะว่าเหตุผลมันก็มีนะ ยิ่งเป็นคนเจนใหม่นี้ ซึ่งทุนนิยมมันเข้ามาตั้งแต่พ่อแม่เรา

ผู้ชายรวยๆ ก็มีสิทธิเลือกผู้หญิงสวยๆได้มาก ลูกเลยออกมา รวย + หล่อ,สวย กันซะมากไงครับ (อ้างอิงนิดนึงว่า ลักษณะทางกายภาพส่วนมากลูกได้จากแม่เพราะแม่เป็นเซลล์ไข่ทั้งใบครับ การถ่ายทอดพันธุกรรมผ่าน ไมโตรคอนเดรียได้จากแม่ร้อยเปอร์เซ็นต์ ส่วนยีนส์เด่นด้อย ผมหยิก ลักยิ้มไรงี้อันนี้ก็ว่ากันตามโครโมโซมไป แต่รวมๆแล้ว แม่สวยหุ่นดี จะได้ลูกที่หน้าตาและหุ่นดีมากกว่าพ่อหล่อครับ)

เพราะงั้นไม่ต้องแปลกใจที่เห็นเด็กรุ่นใหม่ๆ คนรวยมันจะหน้าตาดีบางคนได้โบนัสสมองดีด้วย ส่วนคนที่ฐานะกลางๆล่างๆ ก็มักไม่ได้หน้าตาดีอะไร แถมหัวไม่ดีเท่าไร มันเป็นการคัดเลือกทางพันธุกรรมครับ ผู้หญิงสวย ผู้ชายสูงหล่อล่ำ ฉลาด มีฐานะ ใครไม่อยากได้มั่ง??

นอกเรื่องไปหน่อย แต่ก็ตอบคำถาม จขกทได้แล้วมั้งครับ

ขอโทษล่วงหน้าหากความเห็นไปขัดใจใครนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2013, 01:04:06 โดย unconsent »

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 01:02:07 »
ขอตอบก่อนเข้านอน รถทั้ง 3 ข้อผมมีทั้งหมดเลย

แต่ผมว่าผมดูหล่อเท่ากันนะ ไม่ว่าจะก้าวลงจากคันไหน (หล่อไปหมด) ;D

ผมว่าคุณคิดเยอะไปน่า

ถ้าหล่อจริงขอยืมขับข้อ3ก็ดีครับ (ล้อเล่นนะ)

รถผมก็แต่งนะเกือบเหมือนข้อ1นะ แต่ตอนเอาไปแต่ง หรือทำท่อ แต่ละที่เจอแต่คนแบบนี้มันเลยติดตามั้งครับ

ไม่อยากดราม่าไม่ได้คิดไปเองนะ อารมณ์แบบ อีกละ รถแบบนี้เจอคนแบบนี่อีกละประมาณนั้น

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 01:05:34 »
อย่าไปคิดอะไรมากเลยครับ ประเด็นพวกนี้ดราม่าเปล่าๆ

แต่เอาจริงๆคือผมก็คิดแหละ 555+

จะว่าเหตุผลมันก็มีนะ ยิ่งเป็นคนเจนใหม่นี้ ซึ่งทุนนิยมมันเข้ามาตั้งแต่พ่อแม่เรา

ผู้ชายรวยๆ ก็มีสิทธิเลือกผู้หญิงสวยๆได้มาก ลูกเลยออกมา รวย + หล่อ,สวย กันซะมากไงครับ

เพราะงั้นไม่ต้องแปลกใจที่เห็นเด็กรุ่นใหม่ๆ คนรวยมันจะหน้าตาดีบางคนได้โบนัสสมองดีด้วย ส่วนคนที่ฐานะกลางๆล่างๆ ก็มักไม่ได้หน้าตาดีอะไร แถมหัวไม่ดีเท่าไร มันเป็นการคัดเลือกทางพันธุกรรมครับ ผู้หญิงสวย ผู้ชายสูงหล่อล่ำ ฉลาด มีฐานะ ใครไม่อยากได้มั่ง??

นอกเรื่องไปหน่อย แต่ก็ตอบคำถาม จขกทได้แล้วมั้งครับ

ขอโทษล่วงหน้าหากความเห็นไปขัดใจใครนะครับ
โอ้ว คิดเหมือนผมเลยครับ รุ่นทายาทเนี่ยมักจะหน้าตาดีเพราะเขาก็เลือกคู่ที่หน้าตาดีๆมาคู่

ออฟไลน์ unconsent

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 01:09:55 »
ประมาณนั้นแหละครับ อันนี้ไม่ดราม่าไม่การเมืองนะ ดูตัวอย่างง่ายๆ

บ้านเบียร์สิงห์ ออกมาหน้าตาดีทั้งบ้าน ทั้งชาย หญิง

กาโม่ (หลานเหลิม) หล่อชิบ แต่พ่อไม่หล่อเลยยยย

แล้วก็อีกมากมายเช่น กามิกาเซ่ซํกคนจำชื่อไม่ได้

แล้วก็ที่เพิ่งดราม่าไป น้องปันๆงี้

อนาคตมันก็จะเป็นอย่างนี้มากขึ้นเรื่อยๆแหละครับ คนเอเชียเสียเปรียบ เพราะ ความต่างทางกายภาพภายนอกมันมีมากกว่า เห็นได้ชัดกว่า เอาแค่ความสูงกับสีผิวก็พอ

ส่วนคนฝั่งยุโรป พวกจมูก สีผิว ส่วนสูงเค้ากลบลักษณะอื่นๆได้หมดเลย มันเลยมีตรงนี้น้อย

ปล.ไม่เกี่ยวกับรถเลยแฮะ 555

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 03:39:58 »

ผู้ชายรวยๆ ก็มีสิทธิเลือกผู้หญิงสวยๆได้มาก ลูกเลยออกมา รวย + หล่อ,สวย กันซะมากไงครับ (อ้างอิงนิดนึงว่า ลักษณะทางกายภาพส่วนมากลูกได้จากแม่เพราะแม่เป็นเซลล์ไข่ทั้งใบครับ การถ่ายทอดพันธุกรรมผ่าน ไมโตรคอนเดรียได้จากแม่ร้อยเปอร์เซ็นต์ ส่วนยีนส์เด่นด้อย ผมหยิก ลักยิ้มไรงี้อันนี้ก็ว่ากันตามโครโมโซมไป แต่รวมๆแล้ว แม่สวยหุ่นดี จะได้ลูกที่หน้าตาและหุ่นดีมากกว่าพ่อหล่อครับ)

มีคนคิดเหมือนผมด้วยแหะ ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 08:41:26 »
ไม่น่าเกี่ยวเท่าไหร่ครับ รถแต่ง เดินลงมาสภาพแว้นๆก็มี เป็นคนธรรมดาที่แค่ชอบรถ ก็มี แล้วผมก็ไม่เดินลงจากรถไปปล่อยไอเสียเพิ่มเติมเสียด้วย
ผมรุ้อย่างนึง คนอ้วนชอบขับ big bike สังเกตหลายคนแล้ว

ผมเคยอ่านข่าวแว้น ว่ามีแว้นอ้วนโดนจับ ถ้าให้มันขี่เวฟ 110 ก็คงวิ่งไม่ออกหรอกครับ เลยต้องคันใหญ่เครื่องโตไว้ก่อน อันนี้มีเหตุผล

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 08:47:44 »

ผู้ชายรวยๆ ก็มีสิทธิเลือกผู้หญิงสวยๆได้มาก ลูกเลยออกมา รวย + หล่อ,สวย กันซะมากไงครับ

โอ้ว คิดเหมือนผมเลยครับ รุ่นทายาทเนี่ยมักจะหน้าตาดีเพราะเขาก็เลือกคู่ที่หน้าตาดีๆมาคู่
ใช่ครับๆ

แต่ยังไงผมคงเลือกคนไม่สวย จิตใจดีต่อไป

;)

ขอใครสักคนที่รักเราพอแระ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 09:04:25 »
คนขับ BB นี่ถ้าตัวใหญ่ๆจะเท่ห์มากเลยประมาณหุ่นหมี พี่ที่บ.ตัวแกใหญ่ๆเคยไปลองของเพื่อนมาถ่ายรูปมาให้ดูเท่ห์มากๆเลยแต่ของจริงแกขับฟีโน่ดูแล้วขัดๆจังเลยเหมาะกับผมมากกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ freefall

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 09:17:18 »
ผมขับ BB ครับ แต่หุ่นไม่หมีน่ะ สูง 185 หนัก 78

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 09:41:06 »
คละๆกันไปมากกว่าครับ แต่ส่วนมากรถแพงๆคนขับจะผิวขาวๆ วันๆไม่ค่อยต้องตรากตรำทำงาน

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 09:56:00 »
คนขับรถตลาดแต่งตัวดีใช้ของแบรนด์สุดๆ
คนขับรถแพง แต่งตัวซกมก รวมทั้งตัว ร้อยกว่าบาท
ในสายตาผม พบเห็นเยอะ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:01:46 »
แปลกดีครับ แค่อ้วนก็ผิดแล้วเนาะ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Thor.1

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:11:32 »

ผมอยู่พัทยา เห็นบ่อยๆและไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่คือ

ลูกครึ่งฝรั่งที่แม่ไม่สวยเอามากๆ (ไม่ขยายความแต่คงเข้าใจกันนะครับ... ;D)

ออกมาหน้าตาดีถึงดีมากๆแทบทุกคน

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:25:20 »
ผมรัก Commander Cheng ครับ  จากใจจริงคุณแพนดูดี และไม่ต้องผอม และผมไม่ใชเกย์

ออฟไลน์ Tyde

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 10:41:04 »
ผมเคยเห็นคนขับ Porsche เป็นคุณลุงแก่ๆใส่ขาสั้น  ;D

quote author=unconsent link=topic=35456.msg585338#msg585338 date=1385920849]

[/quote]

เรื่องนี้น่าสนใจนะครับ  ถ้ามีหนังสือเรื่องนี้ขายน่าจะขายดีนะ   ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2013, 10:43:07 โดย Tyde »

ออฟไลน์ Hell GF

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:42:04 »
ที่สังเกตมานะ รถโมฯเครื่องแรงๆท่อดัง เจ้าของมักไม่เนี้ยบ แต่งตัวตามสบาย

แต่พวกรถแต่งสวยอย่างเดียวไม่โมเครื่อง ไม่ว่าแนวซิ่งหรือวีไอพี พวกนี้มักจะแต่งตัวเนี้ยบ

เป็น แนวไหนกันบ้างครับ

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 12:45:15 »
ผู้ชายดูดีที่ความคิดและสติปัญญาครับ....(เกี่ยวกันมั้ยอ่ะ)  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ csamabat

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 13:00:14 »

ผมอยู่พัทยา เห็นบ่อยๆและไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่คือ

ลูกครึ่งฝรั่งที่แม่ไม่สวยเอามากๆ (ไม่ขยายความแต่คงเข้าใจกันนะครับ... ;D)

ออกมาหน้าตาดีถึงดีมากๆแทบทุกคน

+1 ผมทำงานที่หนังสือเดินทางเห็นลูกกับแม่ แล้วโอ้ว ;D
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ -nu-

• Full Member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 13:36:39 »

+1 ผมทำงานที่หนังสือเดินทางเห็นลูกกับแม่ แล้วโอ้ว ;D

เกิดจากการผสมข้ามพันธุ์มั๊งครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 13:47:42 »
ที่สังเกตมานะ รถโมฯเครื่องแรงๆท่อดัง เจ้าของมักไม่เนี้ยบ แต่งตัวตามสบาย

แต่พวกรถแต่งสวยอย่างเดียวไม่โมเครื่อง ไม่ว่าแนวซิ่งหรือวีไอพี พวกนี้มักจะแต่งตัวเนี้ยบ

เป็น แนวไหนกันบ้างครับ

+1 มันใช่เลยครับ(แต่ก็ไม่ทุกคนนะ VIP แต่งสบายๆก็มีเยอะ)

ออฟไลน์ Hell GF

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 13:57:20 »

เกิดจากการผสมข้ามพันธุ์มั๊งครับ
สรุปพูดถึงรถ Crossover กันนี่เอง555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2013, 14:00:23 โดย Hell GF »

ออฟไลน์ PorPor

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 14:30:03 »
ลองสังเกตดูจากคนที่ลงจากรถนะ

1. รถแต่งซิ่ง ทั้งเก่าใหม่ แต่งแบบแว้นๆ พวก Brio March หรือเก่าๆอย่างEvo : นึกภาพในใจคงเหมือนมาเฟียญี่ปุ่นมาดเท่ พอลงแล้วชอบเจอพนง บริษัทติ๋มๆ วันรุ่นอ้วนๆ แว้นๆ ลงมาดูดบุหรี่ หรือ มีอายุหน่อย พูดง่ายๆว่าพี่อยู่บนรถอะดีแล้วครับ

2. รถPremium เช่น coupe ต่างๆ : จะเป็นชายกลางคน ภาพลักษณ์โอเค อารมณ์นักธุรกิจหน่อยๆ

3. Porsche , Ferrari : หล่อสาวกรี้ด ทำเอาผมแต๋วแตก เวลาขับต้องเปิดกระจกให้เห็นหน้านิดหนึง

จริงเท็จอย่างไรมาเล่ากันหน่อย ผมเจอแบบนี้บ่อย  :D :D

เคยเจอข้อ 1 ครับ แบบเป็น Accord G8 สีขาว เจอแถวสาทรมาเติมน้ำมัน แต่งแบบสุดๆ เปลี่ยนไฟหน้า ไฟท้ายดำ โหลดเตี้ย พอคนขับลงมา เป็นคุณลุง อ้วนพลุ้ย หัวเกือบล้าน ผมจอดติดข้างกันนึกว่าคนขับต้องเท่มากแน่ๆ แต่พวกนี้แล้วแต่นะครับ ใจคนชอบก็ว่ากันไป บางทีแค่นึก เจียดเงินแต่รถมาปลูกผม หรือหาเวลาไปวิ่งให้ฟิตๆ จะได้เหมาะกับรถหน่อย
คนบางคนแก่แต่อายุจริงๆ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 15:00:30 »
เห็นพวกขับรถเท่ห์ เจ๋งๆส่วนมาก(แต่ไม่ทั้งหมดนะ)ไม่ค่อยหล่อ
แต่ขับรถธรรมดาๆกลับหน้าตาดีกว่าสะอีก
แต่.......พวกขับรถเท่ห์ๆเห็นประตูด้านคนนั่งเปิดออกมา หุ่นอย่างก่ะนางแบบ หน้าตาอย่างก่ะดาราทั้งนั้น

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 17:32:04 »
สำหรับผมแต่งตัวตามกาลเทศะ และสถานที่ที่จะไป ไม่ใช่ตามรถ ;)

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 18:05:29 »

ค่อนข้างจะจริงทั้ง 3 ข้อ แต่ผมไม่เคยสังเกตหน้าคนขับเลย พี่แกติดฟิล์มเข้มเกิน
แต่ผมเอง ขับ Altis สีผิวกับสีรถเนียนไปด้วยกันหมดเลย  ;D ผมสูง 168 ก็คงดูพอดีๆกับรถละนะ ถ้าให้ผมขับ Vigo คงเหมือนตั๊กแตนขี่ช้าง

เท่าที่สังเกต ผมสังเกตเป็นโมเดลเลยครับ
- Altis คนขับมักดูเป็นคนมีเหตุผล ส่วนมากดูมีอายุเกิน 30 ทั้งนั้น แต่งตัวก็ดูดีมีฐานะ บางทีดูดีเกินรถ และไม่เคยเห็นวัยรุ่นขับเลย(ยกเว้นผม)
- Mazda2 คนขับเป็นผู้หญิงเยอะมากกกกกกกกกกกกกกก ส่วนมากจะแอบเปรี้ยวๆ
- Vios มักเป็นผู้หญิงวัยทำงาน ดูเรียบร้อยๆ
- Focus,Prius คนขับมักจะเป็นคนเก่ง ฉลาด(สังเกตมาหลายรอบละ)
ผมสังเกตดู ส่วนมากก็ขับรถได้สมบุคลิกดีครับ มีน้อยรายที่ดูขัดกับบุคลิกตัวเอง เช่นครูผู้หญิง(แก่หน่อย) และดูเรียบร้อย แต่ she ขับ FD+ชุดแต่ง+ล้อ 18" ยังงี้
หรือครูสาวสวย แอบเปรี้ยวด้วยแหละ แต่ขับ Avanza เดิมๆ ธรรมดาๆ ซึ่งขัดกันอย่างแรง
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Excellion

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 18:43:24 »
แหม่ ต่างคนต่างมีรสนิยมนะครับ จขกท. คุณไปเหมารวมหมดแบบนี้ก็ไม่ถูก
คนรวยบางคนเค้าก็ขับพวกรถแต่งซิ่งครับ ไม่ต้องไปพวก Porche หรือรถหรูก็ได้ เพราะ แบบนี้มีหลายคันชัวร์

ออฟไลน์ nachi

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 19:57:29 »

เหมือนตัวเองเคลื่อนที่ช้า เลยอยากเคลือ่นที่เร็วบ้าง

ขออภัยถ้า คห นี้กระทบใคร เป็นเพืยง คห ส่วนตัว

น่าจะจิงนะ เพื่อนผมหนัก140กิโลก็ขับบิ๊กไบต์ พ่อมันให้กระบะ4ประตูมาขับ
มันไม่เอา มันบอกว่าตรูเข้าไปนั่งไม่ได้ มันไม่สบายตัว พวงมาลัยติดพุง