ผู้เขียน หัวข้อ: จริงรึเปล่าที่ คนขับรถแต่ง , รถ หรู ........  (อ่าน 11175 ครั้ง)

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: จริงรึเปล่าที่ คนขับรถแต่ง , รถ หรู ........
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 20:02:05 »
เย้ย แต่งรถต้องอ้วน   แต่ทำไมเงินกินผมไปอยู่กับการแต่งรถหมดนะ

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
Re: จริงรึเปล่าที่ คนขับรถแต่ง , รถ หรู ........
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 20:39:28 »
คุยกันพอขำๆสนุกๆกันนะครับ เอาแน่นอนไม่ได้ เพราะมันเป็นเรื่องมุมมองผ่านสายตาแต่ละคน ซึ่งมีประสบการณ์ต่างกัน หลากหลาย
แต่จริงนะว่าพันธุ์คนรุ่นใหม่ๆ ระดับชนชั้นกลาง ดูดีขึ้นทุกทีๆ จากการคัดแม่พันธุ์

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 20:45:51 »
ผมลืมประเด็นสำคัญ(มากๆ)ประเด็นหนึ่งไปคือ "ยันฮี" อาจจะตบตาพวกเราได้ง่ายๆสวยๆครับ ทั้งชายทั้งหญิงเลยล่ะ

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 21:03:24 »
แหม อันนี้มันแล้วแต่คนเลยละครับ
เคยเห็น หนุ่มสาว แต่งตัวบ้านๆ เหมือนพึ่งตืน ลงจาก RX8 สีน้ำเงินอย่างแจ่ม เข้าคิวซื้อส้มตำ ... อินดี้สุดๆ
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 22:37:08 »
ผมรุ้อย่างนึง คนอ้วนชอบขับ big bike สังเกตหลายคนแล้ว

เหมือนตัวเองเคลื่อนที่ช้า เลยอยากเคลือ่นที่เร็วบ้าง

ขออภัยถ้า คห นี้กระทบใคร เป็นเพืยง คห ส่วนตัว

น่าจะจิงนะ เพื่อนผมหนัก140กิโลก็ขับบิ๊กไบต์ พ่อมันให้กระบะ4ประตูมาขับ
มันไม่เอา มันบอกว่าตรูเข้าไปนั่งไม่ได้ มันไม่สบายตัว พวงมาลัยติดพุง
อร่อยไหมครับ ระวังจะอ้วนกว่าเดิมอีกนะ

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 23:07:42 »
คนขับรถตลาดแต่งตัวดีใช้ของแบรนด์สุดๆ
คนขับรถแพง แต่งตัวซกมก รวมทั้งตัว ร้อยกว่าบาท
ในสายตาผม พบเห็นเยอะ
เสื้อยืดคอย้วยๆๆ ด้วยนะ
ขับสี่ TURBO จาเอาอารายอีก

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 23:13:02 »
อย่าตัดสินครนเพราะลีกษณ์ภายนอก

คนเงินในบัญชีระดับเขียนเลจศูนย์ต่อท้ายเมื่อมือ แต่แต่งตัวธรรมดา ลากแตะขาสั้นเข้าห้าง ก็ยังมี

คนมีตังแต่ขับกระบะเก่าๆก็หาได้ไม่ยากเย็นนัก

แล้วก็มีคนประเภทหนี้ถ่วมหัว (แบบไม่ใช่หนี้ดี) แต่ขับรถหรู เหมือนกันนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 10:44:10 »
เอิ่ม ผมหน้าตาไม่ได้ขี้เหล่ นะ แต่รถผมก็แว้น นะ

คือคนที่หน้าตาดี(ไม่ใช่ผม)

บางคนก็ขับรถ เท่ๆนะ เราไปตัเงข้อสังเกตุกับคนบางกลุ่มหรือปล่าวครับ
..

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 10:53:41 »
ผมเคยเจอ แม่ลูกอ่อนครับ ลุก 4 เดือน ขับ GTI เอารถมาใส่ท่อ akaprovic แม่เจ้าคุณแม่พันธ์ซิ่งมากๆ แถมใส่กรองพร้อมจูนเสตจ 2 อีก เหวอไปเลยผม 555

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 06:07:36 »
จริงๆ มันไม่เสมอไปนะ เช่นผมมีนิสสันมาร์ช ผมก็ไม่ได้จะแต่งตัวแว๊นท์ หรือแต่งซิ่งอะไรมากนัก
และผมมี อิมเพรสซ่าก็ไม่ได้แว๊นท์อ่ะนะ เรียบๆ เป็นผู้ใหญ่ แต่อย่ามายุ่งกับกรูละกัน
และผมมี ซีวิคสามประตู รถแว๊นท์ ผมเองก็เรียบร้อย แต่ถ้าอยู่หลังพวงมาลัยก็ขับได้เห...มาก

รถมันมีเรื่องอารมณ์เข้ามาเกี่ยวข้องเสมอนะ แต่มันไม่มีเหตุผลอะไรเลยที่รถ จะเกี่ยวกับบุคลิกคนน่ะ....
แต่ อิม กับ สามประตู ผม ฟิล์มใสนะ แม่งจะได้ไม่ต้องสืบว่า คนขับหน้าตาดีหรือเปล่า... เห็นกันจะๆไปเลย
ส่วนตุ๊กตาหน้ารถสวยมั๊ย พูดถึงน้องคนไหนดีหล่ะ?

ไม่เคยได้ยินหรือว่า คารมณ์เป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์อ่ะ เดี๋ยวนี้ผู้หญิงเขาก็เลือกเยอะนะ 5 5 5

ปล.แต่บิ๊กไบค์ ส่วนมากเจอแต่คนตัวโตๆนะ น่าจะเป็นเรื่องของขนาด : แรงม้า ด้วยมั๊ง
แต่บิ๊กไบค์รุ่นเล็กๆ ก็มีนะครับ คนขับตัวปกติๆ ก็เห็นๆอยู่

แต่ผมอยากให้เลิกตัดสินคนด้วยรถซะทีเหอะ ปู่ผมจะให้ออกเบนซ์เพราะบอกว่า ผมทำอสังหาฯ ต้องขับเบนซ์(เพื่อความน่าเชื่อถือหรอ????กูงง)
ผมก็บอกแกนะว่า ถ้าจะมาตัดสินอาชีพผมด้วยรถที่ผมใช้ เลิกคิดเหอะ ไร้สาระ แต่ถ้าตัวเองอย่างนั่งเบนซ์แล้วมาบอกผมตรงๆ
ผมก็จะยอมหาให้นั่งหล่ะ แต่ไม่ต้องมาอ้างให้เป็นรถที่ผมต้องใช้ เพราะผมเกลียดเบนซ์ และผมไม่ต้องการเปลี่ยนรถ

เพราะผมก็มีเป้าหมายของผมคือ ถ้าถัดจาก ซูบารุ อิมเพรสซ่าคันนี้แล้ว ผมขอกระทิงอย่างเดียวครับ ผมอยากได้กัญญาโดมือสอง
หรืออย่างแย่ที่สุดผมขอ อาร์แปด ซึ่งมันคือเป้าของผม ผมว่ามันสุด...สำหรับผม

คือ ผมคิดว่านิยามคำว่ารถของผมคือ
รถ = แรงขับเคลื่อนของอารมณ์ โดยมีเหตุผลเข้าข้างตัวเอง
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 07:17:48 »
ก็บอกแล้วไงคุยกันเล่นๆ อย่าไปซีเรียส เพราะถ้าเริ่มเครียดจะมีการขนอาวุธส่วนตัวมาโชว์กัน
มันน่าอิจฉารู้มั้ย  ;D