ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยเลือก Film รถคันแรกให้ทีครับ  (อ่าน 11925 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slurkung

• Newbie
  • *
Re: รบกวนพี่ๆช่วยเลือก Film รถคันแรกให้ทีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 23:10:20 »
ฟิมล์เซรามิค ระวังเรื่องบังคลื่น GPS นะครับ
ต้องดูตัวบนๆหน่อยที่แก้ปัญหานี้แล้ว ลองถามร้านฟิล์มใหญ่ๆดูครับ พวกนี้เค้าประสบการณ์สูง อย่าค้นจากเน็ตไปแล้วจิ้มให้เค้าติดเลย ถามดูอีกทีดีกว่าครับ

ครับพี่ ขอบคุณมากๆครับ

• Newbie
  • *
Re: รบกวนพี่ๆช่วยเลือก Film รถคันแรกให้ทีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 23:11:22 »
ดีแล้วครับที่ไม่ติด 3M ตัวถูก ผมใช้มา 6 เดือน ลอกทิ้งเลย แถมตอนลอกออก กาวเยอะมากๆ เปลี่ยนเป็นฟิล์มของ Midas Photochromic โอเคอยู่ครับ เป็นฟิล์มปรับแสงได้ ข้างนอกมืด ข้างในสว่าง กันความร้อนได้ ม แต่ราคาแรงอยู่  หรือจะไป Crystal Line ก็ได้ครับ ถ้าชอบฟิล์มใสไป
ครับพี่ ลองหา Midas ดูราคาแรงใช้ได้เลยครับ ขอบคุณมากๆครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 23:12:43 »
Huper Optic แนะนำนอกตัวเลือก กันร้อนน้อง VK ประมาณ 15% ราคาผมได้มา 9k
ผมติดที่ 0 Vkool
บานหน้า C20 รอบคัน C05 ขับกลางคืนสบายอยู่นะครับ GPS ไม่ร่วน

สนใจ Huper Optic พอดีเลยครับ พอจะแนะนำได้ไหมครับว่าที่ไหน ผมได้ราคามาตั้ง 11K แหนะครับ ขอบคุณครับพี่

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 23:15:58 »
แนะนำว่า เอาส่วนลด แล้วไปติดข้างนอกเองดีกว่า

อย่างถ้า Huper กับ V-Kool ไปติดที่ สนญ. แถวราม2 นี่ ผมว่า ฝีมือช่างโอเคนะครับ งานเร็ว งานเรียบร้อยครับ

สนญ.ราม2 ใช่ไหมครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 23:17:53 »
Huper optik ไม่ก็ V-kool VK series ตามข้างบนๆบอกครับ
ที่บ้านใช้Huper C40โอเคกันร้อนน้อยกว่าวีคูลแต่ไม่แสบผิว ฟิล์มออกเทาๆอมฟ้าผสมชาหน่อย
V-kook VK รถตัวเองใช้ VK70,VK55 กันร้อนดีมาก(อาจจะเป็นเพราะกระจกกันร้อนบางส่วนไปแล้ว)และใสมากกลางคืนขับง่าย ฟิล์มออกเขียวอ่อนสบายตา ผมไม่ชอบVK40มันเขียวเข้มไปไม่สวย

ผมก็สนใจ V-kool ครับพี่เเต่ราคาแรงไปหนอย ตัว Huper Optik ผมก้หาราคาอยู่ครับ ขอบคุณมากๆครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 23:19:03 »
ผมใช้ huper optik อยู่ครับ พอใจมากๆครับ ไม่กวน GPS, EasyPass ครับ  เลือก C30 บานหน้ากำลังดีครับ แต่ผมมีปัญหาสายตาเลยเลือก C40 บานหน้าสำหรับขับตอนกลางคืน ส่วนบานอื่น C20 ครับเน้นเข้มหน่อย กลางวันแดดจ้าๆรู้สึกอุ่นนิดๆผ่านทางบานหน้าที่เป็น C40 ครับ ส่วนแสงผ่านจากกระจกตรงประตูที่เป็น C20 ไม่รู้สึกร้อนแม้แต่นิดเลยครับ รวมๆขับกลางวันไม่ต้องเร่งแอร์เพื่อสู้แดดและไม่แสบผิวครับ  ลองไปดูสีจากคันที่ติดจริงก่อนครับเผื่อถูกใจตัวนี้

ตอนนี้สนใจตัวนี้เลยครับพี่ C40 นี่กลางคืนสว่างอยู่ใช่ไหมครับ C20 เวลาถอยจอดมองข้างไม่มืดมากใช่ไหมครับ ขอบคุณมากๆครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 23:21:30 »
ถ้าข้างนอกดำ ภายในสว่าง

มี CTX pro black กับ AA ลองดูครับ ราคาไม่แรง คุณภาพดีครับ

AA ได้ยินชื่ออยู่ครับ ขอบคุณครับพี่

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 00:50:08 »
ผมใช้ SolarFX อยู่ โอเคครับ ลองดูในรีวิวผมได้ครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ TONYP

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 01:28:39 »
จะบอกว่ารถคันเล็กๆ ลงทุนกับฟิล์มดีๆ ไปเลยครับ
คันเล็กจะร้อนง่าย ผมมี Mini อยู่คัน ติด VK40 รอบคัน
ถือว่าโอเคนะ แต่เจอแดดเมืองไทยยังร้อนนิดๆ เลย

ดังนั้นพวกฟิล์มเกรดกลางๆ ล่างๆ รับรองได้ว่าร้อนแน่นอน

อันตอบในฐานะที่เคยขับรถติดฟิลม์ ธรรมดา และ Vkool, Crystaline อีกคันติดบานหน้าพอใช้ ติดรอบๆ ฟิล์มแถมสีดำธรรมดาร้อนมาก คันก่อนผมติด Vkool รอบคัน(รถใหญ่) เย็นดีมากๆ

ออฟไลน์ paeybu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 05:58:55 »
huper/solar

ออฟไลน์ jickoP

• Full Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 06:34:30 »
ถ้าเพิ่มงบไปถึง v kool ได้ แล้วอยากได้มืดๆ หน่อย แนะนำ vk30 ครับ มืดสุดและกันร้อนได้มากที่สุดใน top line ของ v kool แล้ว แต่มันไม่ได้มืดทึบนะครับ ยังพอจะมองเห็นกิริยาท่าทางคนในรถอยู่ ผมติดบานหน้า vk40 รอบคัน vk30  โอเคกับมันมาก ขับกลางคืนบานหน้ากับบานข้างสว่างชัดเจน แต่ระวังนิดนึงครับ ถ้ากระจกมองหลังตัดแสงอัตโนมัติ บานหลัง 30 กลางคืนผมว่ามืดไปหน่อย ถ้ามีเหตุให้ได้เคลมเมื่อไหร่ บานหลังคงเปลี่ยนไม่ vk40 ก็ vk55 แน่ๆ

ใช้ v kool มาหลายคันแล้วครับ ยอมใจคุณภาพยี่ห้อนี้จริงๆ ถึงจะแพงไปหน่อยก็เถอะ แต่ต้องไลน์ vk เท่านั้นครับ ชื่อทางการค้าของไลน์นี้คือ solitaire energy package ส่วนไลน์อื่นๆ ไม่แนะนำ ถูกกว่าไลน์ top แต่คุณภาพต่างกันมากมายครับ

ส่วนเรื่อง gps ผมใช้ google map ในมือถือบ้าง navigation ของรถบ้าง ก็ไม่มีปัญหานะครับ และตัวรับสัญญาณ gps ของกล้อง dash cam ที่แปะไว้ใต้ฟิล์ม ก็ไม่มีปัญหาเช่นกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2018, 06:40:53 โดย jickoP »

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

• Full Member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 07:56:30 »
แนะนำว่า เอาส่วนลด แล้วไปติดข้างนอกเองดีกว่า

อย่างถ้า Huper กับ V-Kool ไปติดที่ สนญ. แถวราม2 นี่ ผมว่า ฝีมือช่างโอเคนะครับ งานเร็ว งานเรียบร้อยครับ

ผมว่าช่วงนี้มีแต่ช่างมือใหม่นะครับ ผมไปติดเมื่อ 23/12 ทิ้งไว้ 10 วันพอฟิลม์แห้ง เจอฝุ่นในฟิลม์ทุกบาน และวงน้ำที่คาดว่าจะไม่แห้ง ต้องเข้าไปแก้รอบ 2 ถ้า 3 รอบไม่จบผมคงต้องขอเงินคืนแน่ๆ

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 10:44:45 »
3M Smart series บานหน้า FX30 รอบคัน FX15 ไม่ปรอทครับ ผมใช้อยู่พึงพอใจมากๆครับ

ครับผมรุ่นนี่เซลส์แถมให้ครับ ขอบคุณมากๆครับพี่

ต้องเช็คดีๆอีกครับ 3M เกรดขายทั่วไปแบบที่ผมบอกไป กับ 3M เกรดเซลล์ที่แถมตามศูนย์ มันมีแยกย่อยลงไปอีกครับ (3M เกรดขายทั่วไป เกรดดีกว่านิดครับ ดำกว่า เข้มกว่า)
อันนี้ทราบเพราะตัวแทนขายของยี่ห้อนี้บอกกับผมเอง

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 10:55:54 »
Huper C20 รอบคันครับ กลางคืนไม่เคยต้องลดกระจกเพื่อถอยรถครับ
พอใจมาก