ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ ranger แต่ไปจอง vigo champ  (อ่าน 10064 ครั้ง)

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
Re: อยากได้ ranger แต่ไปจอง vigo champ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 15:19:01 »
คนที่จะซื้อ WT ตอนนี้ต้องอดทนมากๆครับ

- อดทนที่จะรอรถอย่างน้อย 6 เดือนขึ้นไป
 - อดทนที่จะตอบว่าทำไมไม่ซื้อรถเจ้าตลาด
 - อดทนที่จะโดนถามทุกครั้งเรื่องราคาขายต่อ
 - อดทนที่จะโดนถามทุกครั้งเรื่องศูนย์บริการ
 - อดทนที่ต้องตอบคำถามเกี่ยวกับ defect ที่จะเจอรึเปล่าก็ไม่รู้

ไม่รักจริงซื้อไม่ได้ครับ  :D

ออฟไลน์ fameta

• Jr. Member
  • **
Re: อยากได้ ranger แต่ไปจอง vigo champ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 15:59:23 »
ตอนวีโก้ออกใหม่ๆเพื่อนผมรีบจับมาเลยทันทีแต่ปัญหาก็มีต้องแก้ไขกันไปกว่าจะลงตัวกินเวลาเป็นปีๆรอข้อมูล Feedback
จากลูกค้า ตอนนี้มันจบไปแล้วมีแต่ปรับปรุงให้ดีกว่าเดิมให้มากขึ้นและก็ปลายรุ่นแล้ว ตัวใหม่ก็อาจจะซุ่มอยู่ เรื่องฟอร์ดตอนนี้เป็นตัวใหม่โฉมใหม่ทุกอย่างใหม่หมดอาจยังต้องรอ Feedback จากลูกค้าอยู่เพื่อเป็นข้อมูลในการปรับปรุงแก้ไขต่อไป
เป็นผมเลือกวีโก้ดีกว่า

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 16:21:33 »
ถ้าเป็นคันเดียวในบ้านหรือไม่มีรถสำรองใช้หล่ะก็แนะนำว่าอย่าเสี่ยงกับฟอร์ดดีกว่าครับ เห็นมาหลายคนแล้วลำบากเวลาเสียต้องซ่อม ต้องเคลมอะไหล่ ส่วนเรื่องราคาตกนี่ผมว่าไม่ตกนะ สมัยนี้คำว่าราคาขายต่อกับคำว่าเจ้าตลาดมีผลน้อยลงเยอะแล้ว รถสมัยนี้มีตัวเลือกน่าใช้เยอะมาก

ข้อมูลหาเยอะๆครับมีประโยชน์ทั้งนั้นแต่ต้องกรองหน่อยนะครับ บางทีเจอแบบไม่ได้ใช้แต่ฟังมาแบบผิดๆด่าซะจมดินหรือใช้แต่อวยรถเจ้าของก็แยะแล้วด่าคนที่ไม่ได้ใช้ว่ามั่วทั้งที่ต่อให้ไม่ได้ใช้เค้าอาจมีข้อมูลที่น่าเชื่อถือมากกว่าคนใช้เองซะอีก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ z4kas

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 16:34:09 »
ใช้ Ranger ตัว Cab อยู่ครับ ^^
ยังไม่ได้รีวิวให้ชมเลย
แต่เท่าที่ใช้มา 3 เดือน
ปัญหามีบ้าง แต่ก็ได้รับการแก้ไข

ข้อดีมีมากกว่าข้อเสีย
โดยเฉพาะคุณภาพรถ และออพชั่นพื้นฐานที่มี คุ้มกับราคามันมาก ๆ ครับ (ตัว WT ยิ่งคุ้มสุด ๆ)
ดีทั้งวัสดุภายนอก-ภายใน และการเก็บเสียง
หลังจากใช้มาซักพัก ....
พอไปลองนั่ง (ลูบ ๆ คลำ ๆ และลองขับ) NewVigo กับ NewChevy ของเพื่อน (ส่วนค่ายอื่นไม่รู้ เพราะมีเพื่อนรู้จักอยู๋เท่านี้ - -*)
แลดูของเพื่อนด้อยกว่าเยอะมากเลย
กล่าวถึงแค่คุณภาพรถนะครับ อันนี้ดีจริงครับ

ส่วนระยะยาว หรือเรื่องอื่น ๆ ไม่รับรองเหมือนกันเพราะได้มายังไม่นาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2012, 16:41:08 โดย z4kas »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 19:50:17 »
เป็นผมคงเลือกยากจริงๆ

เอาตามใจเถอะครับ ชอบอันไหนจัดอันนั้น

อย่าฟังผู้ใด นอกจากคนที่ควักกระเป๋า

;D ;D ;D

ออฟไลน์ subzero4554

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 20:01:23 »
ว่าแต่อยากให้ไปลองขับ ranger แล้วคุณอาจต้องเปลี่ยนใจยอมเสี่ยงกะ defect ซึ่งในแง่นี้ผมมองว่ารถใหม่มันก็มักมีปัญหาแบบนี้แต่เมื่อเทียบกับรถขายออกมาแล้วมันไม่ได้เป็น100%อย่างที่ว่าเพลาหลุดก็มีแค่คันเดียวขับแล้วดับกลางอากาศเท่าที่รู้น่าจะมีสักสองคันยุคนี้เป็นยุคไซเบอร์ก็งี้หล่ะ เมื่อก่อนตอนวีโก้ออกมาใหม่ๆผมว่ามันก็มีปัญหาเช่นกันเพียงแต่ยุคนั้นมันไม่ได้เป็นยุคอินเตอร์เนต ปัญหาส่วนมากก็เล็กๆน้อยนะและก็แก้ไขได้หมดแต่ความต่างระหว่างvigoกะrangerผมว่าแก้ให้เหมือนกันไม่ได้

ออฟไลน์ kritsnutty

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 00:51:14 »
ซื้อฟอร์ด เวลามีปัญหาท่านจะเคว้งคว้าง อยากรู้นอกรู้ในก็เข้า www.facebook.com/fordthailand ครับ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 22:39:42 »
บ้าน ผมก็ใช้ vigo นะครับ ( vigo champ 2.5 G ตัวเตี้ยครับ) ช่วงล่าง ก็ไม่ได้ แย่อะไรมากมาย นะครับ  ถ้า  ขับแบบปกติ ทั่วไป

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 11:23:52 »
ถ้าไม่ชอบมีปัญหาเล่นเจ้าตลาดดีกว่า สบายใจด้วย อิอิ     บ้านผมมีบีที โปร ยังไม่อยากให้มันเยอะเด๊วผมไม่เด่น 55+