ผู้เขียน หัวข้อ: C200 std + COMMAND online ยังมีขายอยู่มั้ยครับเนี่ย?  (อ่าน 4583 ครั้ง)

ออฟไลน์ sapol

• Full Member
วันก่อน ผมโทรคุยกับทางบ้าน เห็นว่า คุณแม่อยากได้ C-class คันใหม่ เลยแวะไปขอโบชัวร์กับใบราคาที่เบนซ์ตลิ่งชันมา

ผมเลยแนะนำไปว่า ถ้าจะซื้อรุ่นถูกสุด ก็น่าจะเพิ่มเงิน 30.000 บาท เพื่อเอาจอ COMMAND online กับได้พวงมาลัย multi-function พร้อมจอไมล์แบบสีไปเลย
แต่แม่ผมบอกว่า ทางเซลล์แจ้งว่า รุ่น std พร้อม COMMAND เขาเลิกผลิตไปแล้ว จะมีก็แต่แบบโล้นๆ 2.149ล้าน แล้วก็กระโดดเป็นรุ่น Elegance 2.7ล้านเลย

เลยอยากจะสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับว่า รุ่นนี้เพิ่มเงิน 30,000 เขาเลิกผลิตแล้วจริงๆ หรือว่าคิวรอรถมันยาวมาก เลยไม่อยากขาย

ป.ล. ตามแคตตาล็อค รุ่นถูกสุด กระจกมองข้ามพับไฟฟ้าไม่ได้ใช่มั้ยครับ? เห็นบางท่านบอกว่า รุ่นใหม่ๆ พับไฟฟ้าเองได้แล้ว ไม่ต้องใช้มือ

ออฟไลน์ mkmt

• Newbie
  • *
Re: C200 std + COMMAND online ยังมีขายอยู่มั้ยครับเนี่ย?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 03:47:08 »
ไม่มีแล้วครับ ตอนนี้คิวรถส่งมอบได้เฉพาะ คนที่จองไว้ตั้งแต่แรกๆเท่านั้นครับ
ที่บ้านจองไว้เมื่อเดือนมกราแต่เซลล์แจ้งว่าไม่มีรถให้แล้วครับ เลย เปลี่ยนใจไปซื้อตัว EL แทน ได้รถทันที
ตัวSTD ธรรมดาก็รอนานมากครับ

ออฟไลน์ sapol

• Full Member
Re: C200 std + COMMAND online ยังมีขายอยู่มั้ยครับเนี่ย?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 04:10:38 »
ไม่มีแล้วครับ ตอนนี้คิวรถส่งมอบได้เฉพาะ คนที่จองไว้ตั้งแต่แรกๆเท่านั้นครับ
ที่บ้านจองไว้เมื่อเดือนมกราแต่เซลล์แจ้งว่าไม่มีรถให้แล้วครับ เลย เปลี่ยนใจไปซื้อตัว EL แทน ได้รถทันที
ตัวSTD ธรรมดาก็รอนานมากครับ

เห็นคุณแม่ผมบอกว่า ศูนย์ตลิ่งชัน ตัว std รอแค่เดือนเดียวเองนะครับ (ผมก็ไม่ชัวร์เพราะ ผมไม่ได้อยู่ที่ไทยเหมือนกัน)

ใจจริง ผมอยากให้ซื้อตัว Elegance มากกว่าเหมือนกันครับ ตัว std มันโล่งๆโล้นๆไงก็ไม่รู้ (ที่อยากได้จริงๆก็คือ ระบบ memory ที่นั่งนี่แหละครับ)

รบกวนถามคุณ mkmt ว่า option ที่เพิ่มขึ้นมากับจำนวนเงิน 600,000 ที่ต้องจ่ายเพิ่ม โอเคมั้ยครับ?

ออฟไลน์ mkmt

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 04:34:10 »
สงสัยว่าแล้วแต่ศูนย์ด้วยมั้งครับ

สำหรับผมถือว่าคุ้มนะครับ เพราะตอนแรก ที่จะเอา ตัวSTD ก็ไม่ชอบ ไฟหน้า กับ ตัดหมอก ที่เป็นโคมธรรมดาไม่ได้เป็นแบบ เหมือนตัวEL กับพวกรายละเอียดเล็กน้อยๆอย่างแถบโครเมี่ยม คือคิดไว้ว่าถ้าได้ตัวSTDมาก็คงจะจับเปลี่ยนให้หมดจนเหมือนตัว EL แน่ๆ
เหลือที่เปลี่ยนไม่ได้อย่างเช่น พวกระบบpre-safe ทั้งหลาย
แล้วก็ยังไม่นับพวกเล็กๆน้อยๆอย่างพวกไฟส่อง เบาะไฟฟ้า เมมโมรี่เบาะ ม่านหลัง และอื่นๆครับ

พอทางศูนย์แจ้งว่าไม่มีก็เลยเปลี่ยนเป็นตัวELทันทีเลยครับ
แต่ผมคิดว่า สำหรับบางคนที่ไม่ได้ซีเรียส อาจจะไม่คุ้มก็ได้นะครับ แต่สำหรับผม มันโอเคกว่ามากเลยครับ

ออฟไลน์ Luftwaffe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 07:30:43 »

ยังมีผลิตอยู่ C200 std+command

แต่ต้องรอนิด เนื่องจากว่า รุ่นนี้ขายดีจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2012, 07:32:15 โดย Luftwaffe »

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 19:03:39 »
   MBTH บอกว่าจะติด command ให้กับทุกรุ่นนะ  น่าจะมีผลิตต่อเพียงแต่คิวยาว

ส่วน EL เพิ่มเงินเยอะ เท่ากับซื้อรถเล็กๆเพิ่มอีกคัน  แต่มันได้รถเร็ว  บางคนก็เลยเพิ่มเงินมาซื้อครับ

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 08:57:43 »
ไม่มีศูนย์ไหนรับจองแล้วครับ std+command รับจองแต่รุ่น STD เท่านั้น ใช้เวลารอ 5-6 เดือนครับ