ผู้เขียน หัวข้อ: Volvo S80 D3 มีรีวิวที่ Motor Trivia แล้ว จะเสียดายดีมั้ยน้อที่รีบซื้อตัว 2.5FT  (อ่าน 9564 ครั้ง)

ออฟไลน์ edward

• Full Member
เท่าที่อ่านดูท่าทางประหยัดใช้ได้ แต่อยากรู้ว่าประหยัดกว่าตัว 2.5FT ขนาดไหนถ้าวัดตามมาตรฐาน Jimmy  ;D

ราคาก็ถูกกว่า แถมประหยัดกว่า เพียงแต่อาจไม่แรงเท่า  แถมเอาไปต่างจังหวัดก็ไม่ต้องกลัวไม่มีปั๊มเติม

(2.5 FT ออกนอก กทม ก็ไม่มี E85 ล่ะ  :P ต้องเติม Gasohol แทน  :'( )

http://www.motortrivia.com/section-movie/test-drive/0053-volvo-s80-d3/volvo-S80-D3.html

ยังไงยังรอ Full Review จากคุณ Jimmy นะครับ  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ถามที่งานมอเตอร์โชว์ ว่าจะมีมั้ยดีเซล พี่เซลล์บอกว่าไม่มีแน่ๆดีเซล ใน S80  ที่จะขายในไทย  :P :P :P
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

แถมยังมีตัว 2.5 FT Sport ออกมาใหม่อีกด้วย

Limited Edition ว่างั้น

ฮ่วย!! แถม Polestart Performance มาให้เสร็จสรรพ

พร้อมล้อ 18 นิ้ว, พวงมาลัย R-Design, Spoiler อืมมมม

ซื้อเร็วไปหน่อยนึงแฮะ  ;)

http://www.motortrivia.com/section-bizzes-news-06/1120-volvo-now-campaign/volvo-now-campaign.html

ถามที่งานมอเตอร์โชว์ ว่าจะมีมั้ยดีเซล พี่เซลล์บอกว่าไม่มีแน่ๆดีเซล ใน S80  ที่จะขายในไทย  :P :P :P

ใช่ครับ เซลล์ก็บอกกับผมอย่างนั้น  :P ดีเซลไม่มีชัวร์ เฮ้อ !!

อย่างว่านะ นักขายก็คงต้องพูดอย่างนี้ แต่ก็น่าจะจริงใจกับลูกค้าสักหน่อย

จะว่าไม่รู้ก็ไม่น่าใช่

ออนไลน์ PREM

โว้วววววว S80 Polestar 258 แรงม้า :o
ทำไมทำราคาไ้ด้ถูกจัง 2.549 ล้านเอง (ไม่โดนภาษีเกิน 220 แรงม้าเหรอ หรือเพราะว่าเป็น aftermarket)

ผมคิดว่า D3 เป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดสำหรับ S80 ตอนนี้แล้วแหละครับ น่าเสียดายที่ไม่แรง กับเสียงไม่หวานแบบ 5 สูบเบนซิน
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

โว้วววววว S80 Polestar 258 แรงม้า :o
ทำไมทำราคาไ้ด้ถูกจัง 2.549 ล้านเอง (ไม่โดนภาษีเกิน 220 แรงม้าเหรอ หรือเพราะว่าเป็น aftermarket)

ผมคิดว่า D3 เป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดสำหรับ S80 ตอนนี้แล้วแหละครับ น่าเสียดายที่ไม่แรง กับเสียงไม่หวานแบบ 5 สูบเบนซิน

นั่นสิครับทำไม ต้องจ่ายน้อยกว่าได้ของมากกว่า  :P ว่าแล้วก็ไปเสียตังค์เพิ่ม Polestar ดีกว่า  ;D

ออฟไลน์ prai

S80 2.5FT Sport มีกำลังสูงสุด 258 แรงม้า (HP) 525d และ 250CDI มีมองค้อนกันมั่งล่ะ สุดจริงๆ ค่ายนี้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เดี๋ยวเราก็จะมีครับ

เดี๋ยวเราก็จะมีครับ

;D ;D รออยู่นะครับ  ;D ;D

ถ้าเป็นไปได้อยากให้คุณ Jimmy Test ตัวที่มันจูน Polestar Performance มาด้วยจัง

ว่าขับสนุกขึ้นขนาดไหน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
รีวิวไม่ละเอียด เท่าของพี่จิมมี่ครับ รูปก็น้อยไป    ;D

ยังไงก็รอของพี่จิมมี่ดีกว่าครับ

อยากขอความเห็นเรื่องจูนกล่องครับ

ระหว่างทำของศูนย์ คือ Polestar Performance กับ ของอู่ VMAI ซึ่งเค้ารับประกันว่าศูนย์ตรวจไม่เจอ และได้ม้าเพิ่มจริงๆราคาก็ถูกว่าเกือบครึ่ง

อันไหนน่าสนใจกว่าครับ

ออฟไลน์ aries

• Newbie
  • *
โห ชอบรถรุ่นนี้มานานแล้ว ลองนั่งดูแล้วเบาะนุ่มคักๆ แต่มันไม่แรงและดูแก่ๆ แต่นี่มีโมกล่องออกมาโดยวอลโว่เองเลยเหรอเนี่ย แถมแม็กชุดแต่งอีก อยากรู้ว่าแรงขึ้นเท่าไหร่ คุณจิมมี่รีบเอาตัวสปอร์ตมาลองเร็วๆ นะครับ ถ้ามันไม่กินน้ำมันมากผมจะขาย scirocco ไปซื้อแล้วสองล้านกว่าเอง ได้ม้า 200+ขนาดนี้ รถยุโรปอีกอะไรอีกโอ้ยยยยโดนน

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
น่าใช้ทั้ง 2 ตัวเลยครับ มีตัวดีเซลนี่ยิ่งน่าสนใจใหญ่
แต่ชอบตัว 2.5 FT Sport เป็นพิเศษเลยครับ ดูมันไม่ค่อยแก่เท่าไหร่แล้ว
:D

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
Re: Volvo S80 D3 มีรีวิวที่ Motor Trivia แล้ว จะเสียดายดีมั้ยน้อ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 00:17:46 »
S80 2.5FT Sport มีกำลังสูงสุด 258 แรงม้า (HP) 525d และ 250CDI มีมองค้อนกันมั่งล่ะ สุดจริงๆ ค่ายนี้

ผมว่าถ้า 525d กับ 250 cdi ทำกล่องก็ไม่น้อยน่านะครับ
250 cgi เดิมๆ S80 ไล่ไม่เข้านะครับลองมาแล้ว :-[

ปล รถผม S80 FT เดิมๆ ที่เสียดายที่สุดคือแพงกว่าตอนผมถอยมาไม่กี่หมื่นเอง ได้ล้อ ได้ม้าเต็มๆสเปค ชุดแต่ง
เดี๋ยวนี้พวกบริษัทรถชอบกั๊กจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2011, 00:19:32 โดย golf32 »

Re: Volvo S80 D3 มีรีวิวที่ Motor Trivia แล้ว จะเสียดายดีมั้ยน้อ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 10:08:05 »

ผมว่าถ้า 525d กับ 250 cdi ทำกล่องก็ไม่น้อยน่านะครับ
250 cgi เดิมๆ S80 ไล่ไม่เข้านะครับลองมาแล้ว :-[

ปล รถผม S80 FT เดิมๆ ที่เสียดายที่สุดคือแพงกว่าตอนผมถอยมาไม่กี่หมื่นเอง ได้ล้อ ได้ม้าเต็มๆสเปค ชุดแต่ง
เดี๋ยวนี้พวกบริษัทรถชอบกั๊กจริงๆ

กั๊กจริงๆครับ เห็นด้วย คิดซะว่าซื้อก่อนใช้ก่อน เจ็บใจทีหลัง ฮ่าฮ่า

ออฟไลน์ tinnakornxxx

• Newbie
  • *
โห ชอบรถรุ่นนี้มานานแล้ว ลองนั่งดูแล้วเบาะนุ่มคักๆ แต่มันไม่แรงและดูแก่ๆ แต่นี่มีโมกล่องออกมาโดยวอลโว่เองเลยเหรอเนี่ย แถมแม็กชุดแต่งอีก อยากรู้ว่าแรงขึ้นเท่าไหร่ คุณจิมมี่รีบเอาตัวสปอร์ตมาลองเร็วๆ นะครับ ถ้ามันไม่กินน้ำมันมากผมจะขาย scirocco ไปซื้อแล้วสองล้านกว่าเอง ได้ม้า 200+ขนาดนี้ รถยุโรปอีกอะไรอีกโอ้ยยยยโดนน
:o :o :o