ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอทราบบ้างว่า Ford Everest กับ Ranger ใหม่กว่า 30 คันจอดทิ้งไว้เป็นของใคร  (อ่าน 7695 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ทุกคันเป็นรถจดทะเบียนแล้ว (ได้ป้ายนั่นแหละ) ติดฟิล์มดำเรียบร้อย แบบนี้คงไม่ใช่ของศูนย์แน่
รถที่บริษัทไหนซื้อไปแล้วบริษัทเค้าเจ๊ง เป็นไปได้มั้ย

ที่มา driveautoblog

รถสภาพเดิมๆครับ ไม่ถอดล้อ ป้ายมีทุกคัน

---------------

ได้คำตอบแล้วครับ

- Jo T........ รถเป็นของบริษัทเช่ารถ แต่มีปัญหาเรื่องการเงิน เลยไม่สามารถเคลื่อนย้ายรถได้ เรื่องจากผิดกฏหมายครับ

- Pocky ..... C............. ภาพจริงครับ เป็นรถที่บริษัทหนึ่งจดทะเบียนแล้วเอาเอกสารไปกู้เงินสถาบันการเงินหลายแห่ง สุดท้ายนำรถไปจอดซ่อนไว้ครับ ขณะนี้เจ้าของบริษัทอยู่ระหว่างหลบหนีคดีครับ

- Jo T........ เส้นนวลจันทร์ครับตอนนี้น่าจะมีการเคลื่อนย้ายรถไปหมดแล้วเพราะมันผ่านมาหลายเดือนแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2016, 22:07:01 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

รถบริษัทแน่นออนคับ เสียดายรถมากๆ :'(

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
สวยคลาสสิค55

รุ่นไหน2.2 หรือ3.2

ออฟไลน์ CJ.

น่าเสียดายนะครับ ที่จริงเอาออกไปขายต่อตามเต็นท์ยังจะดีกว่า ในกรณีที่บริษัทเจ๊ง
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Pegasus7700

แลกกับสีดำได้มะ มองสีขาวแล้วสวยแฮะ

มาแลกๆ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ unseen

• Full Member
จอดเเบบนี้เลยเหรอ. เสียดาย

ออฟไลน์ TeslaX

น่าเสียดายนะครับ ที่จริงเอาออกไปขายต่อตามเต็นท์ยังจะดีกว่า ในกรณีที่บริษัทเจ๊ง

ถ้าเจ๊งจริงศาลเค้าคงสั่งพิทักษ์ทรัพย์เลยครับห้ามเคลื่อนย้ายรถ

ออฟไลน์ AkE

มีบริษัท ชอบใช้รถสีขาว พึ่งโดนเรื่องคดีไป ไม่รู้เป็นใช่ป่าว

ออฟไลน์ zeriw009

• Sr. Member
ล้อโดนถอดออกทุกคัน เค้าทดสอบสภาพความเป็นสนิมหรือป่าวครับ 555 เสียดาย
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ CJ.

ถ้าเจ๊งจริงศาลเค้าคงสั่งพิทักษ์ทรัพย์เลยครับห้ามเคลื่อนย้ายรถ

เท่าที่ทราบ หากถูกพิทักษ์ทรัพย์ ต้องทำการส่งมอบทรัพย์สิน และบัญชีต่างๆให้เจ้าพนักงาน ผมไม่มีความรู้ส่วนนี้ และสงสัยว่า
ถ้าเมื่อส่งมอบแล้ว ทรัพย์สินมันไม่ควรมาจอดอยู่ในทุ่งแบบนี้หรือเปล่าครับ เพราะถ้าไม่ได้ส่งมอบให้เจ้าพนักงาน,
เท่ากับว่าเอารถไปจอดทิ้งในทุ่งอยู่ตั้งแต่ก่อนโดนพิทักษ์ทรัพย์ เพราะอย่างที่บอกว่าโดนพิทักษ์ทรัพย์แล้วห้ามเคลื่อนย้าย

ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ?
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
มีบริษัท ชอบใช้รถสีขาว พึ่งโดนเรื่องคดีไป ไม่รู้เป็นใช่ป่าว

บริษัทไรครับ น่าเสียดายรถมากๆ

ออฟไลน์ Mike

https://www.facebook.com/driveautoblog/photos/a.1663303677224889.1073741829.1645709458984311/1820803158141606/?type=3&theater

ผมว่า driveautoblog นี่เชื่อได้แค่ไหน เพิ่งลงข่าวนี้ 2 ชั่วโมงก่อน
ถ่ายเอง จริงหรอ แล้วทำไม เพิ่งเอามาลง

เพราะผมเห็น รูปรถฝูงนี้ ในกลุ่ม XV ตั้งแต่เดือนที่แล้ว
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ -Brian

เท่าที่ทราบ หากถูกพิทักษ์ทรัพย์ ต้องทำการส่งมอบทรัพย์สิน และบัญชีต่างๆให้เจ้าพนักงาน ผมไม่มีความรู้ส่วนนี้ และสงสัยว่า
ถ้าเมื่อส่งมอบแล้ว ทรัพย์สินมันไม่ควรมาจอดอยู่ในทุ่งแบบนี้หรือเปล่าครับ เพราะถ้าไม่ได้ส่งมอบให้เจ้าพนักงาน,
เท่ากับว่าเอารถไปจอดทิ้งในทุ่งอยู่ตั้งแต่ก่อนโดนพิทักษ์ทรัพย์ เพราะอย่างที่บอกว่าโดนพิทักษ์ทรัพย์แล้วห้ามเคลื่อนย้าย

ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ?
ถูกต้องครับ ถ้าศาลมีคำสั่งพิทักษ์ทรัพย์แล้ว เจ้าของไม่สามารถทำการเคลื่อนย้ายทรัพย์สินใดๆได้ ซึ่งเคลื่อนย้ายในที่นี้หมายถึง การโอน การขาย หรือเปลี่ยนกรรมสิทธิ์ใดๆทั้งสิ้น หลังจากนั้นเจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์ จะเข้ามาดำเนินการจัดทำบัญชีทรัพย์สิน และทยอยนำออกขายทอดตลาดครับ 

ผมเดาว่าที่เอามาจอดทิ้งนี่ก็คือ เหมือนเป็นการหลบเจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์หรือเปล่า

ออฟไลน์ Yamaha

• Full Member
ไม่เมกเชนตหรอกครับ  จอดทิ้งไว้เฉยๆแบบนี้

ออกแบบกระบวนการได้ไม่ดีพอ

ไม่มีปัญญาช่วยออกแบบหรอกนะ แต่ได้แต่ติครับ

ชี้เป้าอะเป็น เก่งครับ

ได้คำตอบแล้วครับ

- Jo  T......... รถเป็นของบริษัทเช่ารถ แต่มีปัญหาเรื่องการเงิน เลยไม่สามารถเคลื่อนย้ายรถได้ เรื่องจากผิดกฏหมายครับ

- Pocky P.... .......... ภาพจริงครับ เป็นรถที่บริษัทหนึ่งจดทะเบียนแล้วเอาเอกสารไปกู้เงินสถาบันการเงินหลายแห่ง สุดท้ายนำรถไปจอดซ่อนไว้ครับ ขณะนี้เจ้าของบริษัทอยู่ระหว่างหลบหนีคดีครับ

- Jo T.......... เส้นนวลจันทร์ครับตอนนี้น่าจะมีการเคลื่อนย้ายรถไปหมดแล้วเพราะมันผ่านมาหลายเดือนแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2016, 22:07:50 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ neutrino

ป่านนี้มดและแมลง,เหล่าสัตว์แปลกๆ คงมุดเข้าไปอยู่ในรถกันเยอะแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ tnp_super

เอามาประมูลคันละแสนได้เปล่า จะเอาวื่งขนของไปทุ่ง 555

ออฟไลน์ meeuwarn

FORD จอดไม่หายนะครับ 8) 8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
สักหกแสน ส่งมาให้ผมสักคันนิ  ;D
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ 2k

สั่งพิทักษ์ทรัพย์แต่การจับเก็บไม่ได้พิทักษ์ทรัพย์เลย  :( จอดในทุ่งมีหญ้าเต็มไปหมดแบบนี้ถ้าผมเป็นโจรมาดึกๆสักตีสองตีสามค่อยๆแอบถอดอะไหล่ไปขายทีละคันๆสบาย  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

สั่งพิทักษ์ทรัพย์แต่การจับเก็บไม่ได้พิทักษ์ทรัพย์เลย  :( จอดในทุ่งมีหญ้าเต็มไปหมดแบบนี้ถ้าผมเป็นโจรมาดึกๆสักตีสองตีสามค่อยๆแอบถอดอะไหล่ไปขายทีละคันๆสบาย  :-\

เหมือนกับรถดับเพลืง กทม นั่นแหละครับ คดีไม่จบก็เอาออกมาไม่ได้ รถเสื่อมสภาพหมดเลย

ออฟไลน์ Darkart

เสียดายรถมากครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ apinui

เคยมีเพจนึง ชื่อ วรพล สิง.... เอารูปพวกนี้มาลงออกแนวโจมตีฟอร์ดว่าจัดเก็บรถไม่ดี ไปจอดในป่าก่อนส่งถึงลูกค้า ....

พอมีลูกเพจเข้าไป บอกว่าไม่ใช่ พวกลบโพสเฉย และไม่ออกมาขอโทษด้วยนะ ... ผมกดเลิกติดตามเพจเลย  ความน่าเชื่อถือไม่มี ...

ออฟไลน์ SM.