ผู้เขียน หัวข้อ: อยากอ่าน full review ของ toyota prius ครับ  (อ่าน 5887 ครั้ง)

ออฟไลน์ grittasak

• Jr. Member
  • **
อยากอ่าน full review ของ toyota prius ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 10:40:08 »
ไม่ทราบว่ามี Full Reivew ของ Toyota Prius หรือยังครับ
ถ้ามีแล้ว ขอลิงค์ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: อยากอ่าน full review ของ toyota prius ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 11:00:40 »
ไม่จำเป็นต้องใช้ตัวอักษรใหญ่ขนาดนั้นหรอกครับ
ผมยังสายตาดีอยู่ครับ

มีแต่ First Impression ส่วน Full Review ยังไม่ได้ทำครับ
ยังไม่ได้ยืมรถจากทาง Toyota มาเลยแต่อย่างใด

อีกสักพักนึงครับ น่าจะ 1 - 2 เดือนกว่าๆ โดยประมาณ ขอเคลียร์ของเก่าในสต็อกให้เหลือน้อยกว่านี้ก่อนครับ

ออฟไลน์ Puyzabra

• Full Member
Re: อยากอ่าน full review ของ toyota prius ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 11:03:00 »
ไม่จำเป็นต้องใช้ตัวอักษรใหญ่ขนาดนั้นหรอกครับ
ผมยังสายตาดีอยู่ครับ

มีแต่ First Impression ส่วน Full Review ยังไม่ได้ทำครับ
ยังไม่ได้ยืมรถจากทาง Toyota มาเลยแต่อย่างใด

อีกสักพักนึงครับ น่าจะ 1 - 2 เดือนกว่าๆ โดยประมาณ ขอเคลียร์ของเก่าในสต็อกให้เหลือน้อยกว่านี้ก่อนครับ

พี่จิมครับ Cruse นานไหมครัง ( :
อยากรู้อัตราเร่ง+กินน้ำมันของดีเซลครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 11:04:38 »
ใจจริงอยากอ่านเร็วๆ

แต่ขอให้ Series 7,Forester เสร็จก่อนครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ grittasak

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 11:08:42 »
ขอโทษครับ ลืมครับผม  ผมใช้จอเล็กก็เลยใช้ขนาดตัวอักษรใหญ่ง่ะครับ

ยังไงรอ Full Review นะครับ

ออฟไลน์ pongrsu

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 11:12:29 »
ถ้าเป็นไปได้ตัวผมเองก็อยากทำ User review ให้อ่านก่อน
แต่ปัญหาคือ ยังไม่ค่อยได้ศึกษา พวกรีวิวของ user review ว่าต้องมีอะไรบ้าง
กอปร กับยังไม่มีเวลาในการทำ 555+

แต่ถ้าใครมีอะไรอยากถามเกี่ยวกับ พรีอุส ยินดีตอบครับ
ถึงแม้จะได้แค่ งูๆปลาๆ ตัวรถของผมเป็น prius รุ่น standard นะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 12:08:02 »

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 23:20:08 »
ผมเก็บข้อมูลอัตราสิ้นเปลืองน้ำมันเชื้อเพลิงอยู่ครับ โดยเป็นการบันทึกจากรถสองคัน (แต่อีกคันบันทึกมั่งไม่บันทึกมั่ง -*-) ที่ใช้งานในสไตล์การขับต่างกัน เส้นทางคล้ายๆกัน

ทั้งคู่เป็น Prius TRD สีขาวเหมือนกันเป๊ะๆด้วย! :o

ยังคงต้องใช้เวลาอีกสักระยะครับ ในใจอยากให้ได้น้ำมัน 10 ถัง แต่นี่มันวิ่งได้ถังละ 750 กว่าโล วิ่งมาสองพันกว่าโลแล้วเพิ่งเติมไปถังที่ 3 ยังไม่หมดเลยอะครับ - - ผมอยากให้อัตราสิ้นเปลืองดังกล่าวเป็นอัตราสิ้นเปลืองจากการใช้งานจริง จะได้เห็นภาพกันมากขึ้นครับผม  ;D (ถ้ามีเวลาก็อยากเอาไปทำแบบคุณจิมมี่เส้นทางเดียวกันเหมือนกันแฮะ)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 23:25:31 »
ผมก็ว่าจะทำ User review อยู่ครับ เก็บได้หลายรูปแล้ว

ที่เหลือคือรอป้ายดำ แล้วหาจังหวะดีๆ ไปเทสอัตราเร่งตอนกลางคืน  ;D

ปล. ป้ายไม่ได้ล็อคเลข หวังว่าคงได้เร็ว