ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถลงเขา เจอรถข้างหน้าขับกั๊กแบบนี้คุณจะทำยังไงครับ  (อ่าน 6710 ครั้ง)

ออฟไลน์ J_Serie5

• Hero Member
ไปเจอมาใน youtube

คันหน้า ขับตัดเลนแบบไม่จำเป็น ถ้ามีรถขึ้นเขาขับเร็วๆขึ้นมาประสานงาแน่ๆ
คันหลัง มีจังหวะก็ไม่แซง ขับตามเพื่อถ่ายclip

สำหรับผมเจอคนขับรถแย่ๆแบบนี้ หาจังหวะแซงทิ้งให้ห่างเลยครับ

ออฟไลน์ Yangyang

• Sr. Member
ขับส่ายเหมือนคนเมา
ถ้าผมเป็นคันหลังจะรีบหาจังหวะแซงเลยครับ โดนรถสวนมาสอยเอาเราอาจจะโดนไปด้วย

ออฟไลน์ Yamaha

• Full Member
แปลกตรงไหน  เอาเวลาผมคืนมา...

ออฟไลน์ ps000000

ป่อยยยยน

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

ผมว่าน่าจะไม่ปรกตินะ ขับไม่เก่งก็ไม่น่าจะขนาดนั้น

ออฟไลน์ starlight

ในคลิปนี้ คันหน้าจะขับรถแบบนี้ มันต้องใช้ความเร็วมากกว่านี้   หากขับเรื่อยๆ เอื่อยๆแบบนี้ อยู่ในเลนก็ได้ ไม่ต้องคร่อมไปมา ให้คันที่ตามปวดหัว

ออฟไลน์ SLuang

สังเกตดีๆ  จริงๆ  เขาก็ขับหลบชิดซ้ายให้ตั้งหลายจังหวะนะ เมื่อเขาเห็นว่าน่าจะแซงได้ 
แต่คันหลังเล่นไม่แซง เขาก็ยิ่งไม่สน

เป็นผม  ผมแซงจังหวะแรกที่สวนกับรถบรรทุกแล้วครับ
กดคันเร่งรอนิดๆ  พอรถบรรทุกผ่าน ผมพุ่งพรวดไปแล้ว   เพราะข้างหน้าเลี้ยวขวา เห็นไกลๆ ว่าปลอดภัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2016, 21:02:13 โดย SLuang »

ออฟไลน์ masuoka

คันหลัง ป๊อด ไม่กล้าแซงเอง  8)

ออฟไลน์ valent

เขากำลังฝึกเข้าโค้งไว้แข่ง F1 ครับ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

promt

• บุคคลทั่วไป
เหมือนจะเล่นๆ กัน

แซงไป ก็จบ

กระบะจะเบรคทำไมทุกโค้ง
แต่ยกคันเร่งก็พอแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เบรกพร่ำเพื่อเกิ๊น

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เขาอาจจะกำลังหัดขับรถก็ได้นะ ไม่ก็กำลังเมา  :-\

ออฟไลน์ เต๋า AV

เป็นผม ผมก็จะรีบๆแซงไปให้พ้นๆละคับ
อ่านจังหวะแล้วรีบแซงตั้งแต่แรก
ผมคิดว่าน่าจะมีหลายจังหวะก่อนคลิปนี้เริ่มด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ rega

จอดกินกาแฟ แล้วค่อยไปต่อครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ wersocute

• Jr. Member
  • **
Racing line !!!
 :D ;D ??? ::) :P :-X

ออฟไลน์ tarahlm

ผมไม่ได้มองว่าเขากวนครับ เขาคงไม่คิดว่าคันหลังอยากจะแซง แค่ขับตามไปเรื่อยๆ

แต่ที่สำคัญผมมองว่าเขาว่าไม่ค่อยมีประสบการณ์ขับรถลงเขาแบบนี้
ดูวิธีการตัดโค้งแล้วน่าจะไม่ถูกต้อง เช่น นาทีที่0.58,นาทีที 2.40 ตัดข้ามเส้นทึบคู่ไปเพื่อตัดโค้งแบบนั้น
โดยมุมมองไม่สามารถเห็นรถที่สวนมาเพราะโค้งบัง วิธีแปลกจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2016, 23:37:02 โดย tarahlm »

ออฟไลน์ taweek

• Full Member
ผมมองว่าไลน์การขับเข้าโค้งเขาดีนะครับ (นั่งดูไปเรื่อย)

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมกดเต็มแซงตั้งแต่โค้งสองละ ตรงๆ ไม่ตามหรอก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ sukhontha

ผมกลับมองว่า  กะบะ กับคันที่ถ่ายคลิป  มีอะไรกันมาก่อน

....รับรอง  แซงไม่ได้....ไม่ให้แซง...

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมสงสารเค้านะครับ คงเป็นมือใหม่ ขับลงเขาครั้งแรกในชีวิต

รู้สึกว่าเค้าพยายามเต็มที่แล้ว อย่าโกรธกันเลยครับ

ออฟไลน์ alpha14

1. มือใหม่ 2เมา 3 กวน มองได้แบบนี้ครับ ถ้าเป็นผมขับตามหลังตามถ่ายคลิปไปเรื่อยๆรอแจ๊คพอตครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขับไม่ได้เรื่อง ก็ไม่น่าขับครับ ให้ฝึกศึกษามามากกว่านี้

ออฟไลน์ 2k

ทุกวันนี้มีแต่คนถามรถคันนี้คันนั้นขึ้นเขาไหวไหมแต่ไม่ยักถามว่าการลงเขาที่ถูกต้องเป็นอย่างไรกัน  :-\ เรื่องนี้น่าเป็นห่วงมากเพราะมันถึงตายได้ง่ายๆเลย ในวีดีโอนี้มีการตัดเลนเพื่อลดแรงเหวี่ยงลงอีกด้วย รถแบบนี้จะพาคันที่สวนขึ้นมาประสานงานตาคาที่เอา เจอรถแบบนี้ผมจะห่างๆไว้และขับช้ากว่ามากๆๆๆ เดี๋ยวมันประสานงาคันที่สวนขึ้นมาเราจะโดนไปด้วย  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Eddy5659

อูยๆๆ ดูคนขับไม่คล้อง ไม่มั่นใจ อันตรายครับ อย่าไปไกล้ไอ้รถพวกนี้ เผื่อมีรถบรรทุกสวนมางานจะเข้า ถ้าหาจังหวะแซงไม่ได้ ผมว่าจอดรอซักพักแล้วค่อยขับต่อดีกว่า

2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Makhot

• Newbie
  • *
ไม่ต้องเบรคขนาดนั้นก็ได้นะครับ  แบบนี้ถ้าขับลงดอยไม่รอดแน่ๆเบรคไหม้แน่นอน

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เข้าใจว่าหัดขับ แต่ก็ต้องเห็นใจสังคมรอบข้างบ้างนะครับ

ถึงจะมือใหม่ขับไม่เก่ง แต่ก็ต้องขับโดยไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนด้วยครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ SM.

เคยเจอกระบะขับแบบนี้เลย พอแซงไป หันมามองแก เห็นแกกำลังสร้างความสุขให้ตัวเองอยู่ กำลังเคลิ้มเลย  :-[ :-[ :-[ :-[

ผิดเวลาจริงๆ ไม่รุ้หลังจากนั้น แกทำความสะอาดดีมั๊ยนะครับ  :-\ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ No Trespassing

จอดกินกาแฟ แล้วค่อยไปต่อครับ

55555555 เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ XaNaX

เส้นทึบตลอดเส้น ถ้ารถไม่แรงพออย่าแซง ตามๆไปก่อน จนถึงทางตรงค่อยกดแซง

ขับรถใจเย็นนิดนึง

แต่ถ้าอยากจะแซงต้องเข้าไปชิดอีกนิด แล้วพอได้จังหวะก็แซงเลย ง่ายๆ

ออฟไลน์ MxJeeP

• Jr. Member
  • **
ผมว่าก็ปกติ สำหรับคนขับรถช้า คนใจร้อนก็คงทนขับตามไม่ได้
No pain No gain !!