ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเพื่อนๆที่มีประสบการตั้งขายรถหน่อยครับ  (อ่าน 2311 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
ผมมี HONDA City TypeZ รุ่นปี 99 เครื่องบล็อค D15A อยากจะตั้งขายเองครับ สภาพรถภายในภายนอกดูดีครับรถติดแก๊สมีล้อแม็ก 15 นิ้ว เป็นรถพ่อตา บ้านอยู่ต่างจังหวัด

ตั้งราคาไว้ 1.6 แสน บวกลบ สองหมื่น ไม่ทราบว่าราคาแรงไปไหมครับ จะขายออกยากป่าว และควรตั้งที่เท่าไหร่

แล้วผมควรลงประกาศที่ไหนอีกไหมครับเพื่อให้ออกไวขึ้น  หรือมีอะไรแนะนำก่อนขายป่าวครับ เช่นควรถอดแก๊ส หรือ อย่างไร รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Equcha

ลองดูราคาคร่าวๆในตลาดรถดูครับ ส่วนแก๊สผมว่าไม่ต้องถอดครับ
บางคนชอบ เพราะไม่ต้องไปติดเอง เวลาขายถ้าอยากอกเร็ว ตั้งราคาไว้ล่างๆหน่อย
คนจะสนใจเยอะครับ แต่ถ้าตั้งสูงเผื่อต่อ คนจะไม่ค่อยโทร

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
แก๊สไม่ต้องถอดครับ หลายคนซื้อรถเก่าเพราะตั้งใจเอาไปติดแก๊สอยู่แล้วจะได้ตรงกลุ่มเป้าหมาย ส่วนราคาที่คุณบอกมาลองไปดูตามเวปแล้วจะพอมองออกว่าควรตั้งที่ราคาไหนสำหรับราคาที่คุณว่าตอนนี้รับรองเหงาแน่นอนครับไร้สิ้นคนโทรมา ส่วนตัวแล้วมองว่าตั้งที่ 120,000 จบแล้วเกิน 100,000 ก็โอเคแล้วครับ อยากปล่อยเร็วก็ต่ำกว่าแสน ถ้าสภาพรถคุณดีจริงบอกขายคนรู้จักดีกว่าครับอาจได้มากกว่า 120,000
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Monn

เกณที่ผมตั้งขายรถเวลาโพสขายเอง คือ เอาไปให้เต้นท์ตีราคา ได้เท่าไหร่ + ราคาขายหน้าเต้นท์ เท่าไหร่ แล้วหาร 2 เอาตรงกลางเลย

ยังไงคนซื้อก็ซื้อถูกกว่าเต้นท์ แล้วเราก็ได้เงินมากกว่าขายเต๊นท์  ยิ่งหากรถที่ขาย ใช้เอง สภาพดีแน่ๆ ผมจะตั้งใกล้ๆ ราคาเต๊นท์เลย เพราะเรามั่นใจว่ารถดี ดีกว่าไปเสี่ยงกับเต๊นท์

ที่ผ่านมา ขายไวมากๆ ครับ เพราะต่ำกว่าที่เขาไปหาซื้อเองแน่ๆ และส่วนใหญ่จะขายสด ขี้เกียจไปรอเรื่องไฟแนนซ์ของคนซื้อ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ 0%

ดูในเนต ราคาปีเดียวกันเท่าไหร่

แกส ไม่ต้องเอาออก คนใช้กลุ่มราคานี้ ต้องดูแก๊สเป็นส่วนใหญ่แน่นอน

ลำบากหน่อยคือ คุณอยู่ ตจว คนจะไม่ไปดูกัน

1.6 ถือเป็นราคาที่สูงกว่าตลาดอยุ่

ถ้ามีเวลามาก็น่าลอง แต่อย่างว่า อยู๋ตจว คนไปดูน้อยลง

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
ตามต่างจังหวัด ก็ปริ้นกระดาษแปะกระจกเลยครับ บอกเบอร์โทร บอกปี รุ่น และราคา  
ลงขายที่เวป www.taladrod.com ก็ได้ครับลงง่าย facebook ด้วยก็ได้ครับ

รูปถ่ายควรมีสัก 9 มุมอย่างน้อย

1.หน้าตรง
2.ซ้ายตรง
3.ขวาตรง
4.หลังตรง
5.ห้องเครื่อง
6.กระโปรงท้าย
7.คอนโซลหน้า โดยนั่งถ่ายจากเบาะหลัง
8.เบาะคู่หน้า
9.เบาะคู่หลัง
10. รูปโชว์ เอามุมที่คิดว่าสวยที่สุด
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เมื่อเร็วๆมานิ่เอา civic fd 2006 mt ตีราคาที่เต้น เขาให้ 220,000  เลยมาขายในเวปตลาด 260,000 ไม่ถึงนาทีโทรเอาๆ อีกสักชั่วโมงมาดูรถ จองเลย

promt

• บุคคลทั่วไป
รถคันในรีวิวผม city ปี 97 ก่อน typeZ

รุ่น LXi เขาตีราคาให้ 8 หมื่น ยังขับดี ประหยัดน้ำมัน เลยไม่ขายครับ

ออฟไลน์ mazeraty

รถคันในรีวิวผม city ปี 97 ก่อน typeZ

รุ่น LXi เขาตีราคาให้ 8 หมื่น ยังขับดี ประหยัดน้ำมัน เลยไม่ขายครับ

ขอบคุณครับ ผมอยากทราบอีกซักสองสามคนที่มีข้อมูลว่าเต้นให้เท่าไหร่บ้างอ่าครับ

ถ้าได้อย่างที่คุณ Promt ว่าผมคงไม่ขายเช่นกันครับ ช่วงนี้อย่างที่รู้ๆกันคงขายยากพอดู

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับได้ประโยชน์มากๆเลย   ตอนนี้คงลองตั้งไว้ที่ 1.3 แสนถ้าไม่ได้จริงๆผมคงเก็บไว้ใช้เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2014, 21:24:06 โดย mazeraty »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าแพงไปนะครับ

ยังไงก็ทำใจไว้เลย ขายรถช่วงนี้มีแต่ร่วงกับร่วงครับ

ขนาดพวก City Jazz ปี2008 บางคันยังได้แค่ 300,000 เอง

ยังไงก็ลองตั้งไว้ก่อน เผื่อต่อรองด้วย