ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามบริการหลังการขาย kia ครับ  (อ่าน 9545 ครั้ง)

ออฟไลน์ ViX

• Jr. Member
  • **
สอบถามบริการหลังการขาย kia ครับ
« เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 14:29:54 »
ไปดูมาชอบ grand carnival อยู่ครับเพราะตัวรถไม่สูงมากคนแก่ขึ้นสะดวก แต่ก็ไม่แน่ใจกับยนตรกิจ
ตอนนี้และอนาคตจะเป็นยังไง เพราะตั้งแต่เด็กได้ยินชื่อเสียยนตรกิจจากbmwสมัยก่อน.         
เลยตอนนี้สองจิตสองใจ หรือจะไปalphard แล้วใส่บันไดไฟฟ้าเพิ่มดีครับ

ออฟไลน์ Woodpecker

• **
Re: สอบถามบริการหลังการขาย kia ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 15:44:37 »
ผมเคยพาคุณพ่อซึ่งเป็นโรคพาคินสันไปลองนะครับ เพราะคิดว่ารถมันไม่สูงเหมือนพวกรถตู้น่าจะเข้าที่นั่งสบาย แต่พอลองจริงช่วงก้าวมันสูงนะครับ ระหว่างพื้นกับขอบล่างประตูรถ อีกอย่างด้วยความที่เพดานมันเตี้ยกว่า ทำให้ไม่สะดวกเท่ารถตู้ สุดท้ายไปจบที่ Alphard นะครับ ขึ้นลงง่ายกว่าในกรณีของคุณพ่อผมนะครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: สอบถามบริการหลังการขาย kia ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 16:08:01 »
ผมเคยอยู่สถานการณ์เดียวกัน คือ มีลูกสาว แล้วอยากได้รถครอบครัวเพิ่มอีกคัน

ตอนนั้นไปดูตัว top 2.2 ล้าน ไว้

ดูแล้ว ดูอีก คิดแล้ว คิดอีก หาข้อมูลแล้ว หาข้อมูลอีก กลัวเรื่องบริการหลังการขายนี่ละ กลัวโดนเท

สุดท้ายไม่เอา ไปจบที่ SUV แทน  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ pforu

• Full Member
  • Reflection of the Future...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 19:12:32 »
ไปดูมาชอบ grand carnival อยู่ครับเพราะตัวรถไม่สูงมากคนแก่ขึ้นสะดวก แต่ก็ไม่แน่ใจกับยนตรกิจ
ตอนนี้และอนาคตจะเป็นยังไง เพราะตั้งแต่เด็กได้ยินชื่อเสียยนตรกิจจากbmwสมัยก่อน.         
เลยตอนนี้สองจิตสองใจ หรือจะไปalphard แล้วใส่บันไดไฟฟ้าเพิ่มดีครับ
ถ้าใช้ชีวิตอยู่กทม.80-90% ก็ได้อยู่ แต่ถ้าตจว.ไม่แนะนำเลยเพราะศูนย์น้อยถึงน้อยมาก แถมศูนย์ตจว.ส่วนใหญ่ก็เปลี่ยนนมค.ได้ตามระยะแค่นั้นจริง จริง ผมเคยใช้อยู่ทางใต้เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ยตก.ก็บอกจะขยายศูนย์ฯจนผมขายรถไปจะสองปีแล้วไร้วี่แวว สรุปรถดี ไม่จุกจิก แต่ศูนย์ไม่โอเค ถ้า kia global มาเองจะน่าสนใจกว่านี้มากเลย และผมคงไม่ขายทิ้ง แล้วไปถอยอัลพลาดอย่างที่เป็น
Reflection of the Future...

ออฟไลน์ mc_odama

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 22:44:12 »
ผมเป็นคนหนึ่ง ที่ใช้ kia ครับ ของยนตรกิจที่เทียมร่วมมิตร

ขับ Kia Cerato Koup

ขับมาหกหมื่นโลแล้วครับ

คะแนนที่ให้ 9/10 ครับ (ตัดเรื่อง ขนม น้อยไปหน่อย 555)

และ ศูนย์น้อยครับ มันมีแค่ใน กทม

เนื่องจากที่บ้านมีรถหลายคันเลยไม่ซีเรียสตอนซื้อครับ แต่ก็ไม่นึกว่า service จะดีกว่าที่คิดไว้มาก

----------

เคยโดนชนครั้งนึง อะไหล่ต้องนำเข้าทั้งหมดเกือบ 10 ชิ้น ชิ้นใหญ่ๆทั้งนั้น 15 วัน ของมาถึงเลยครับ สั่งของไวมาก ส่งมาทางเครื่องบิน ติดตามงานดีมาก  //// ขับไป
สี่หมื่นโล แร้คพวงมาลัย มีปัญหา เปลี่ยนให้เลย ทิ้งรถไว้คืนเดียว เปลี่ยนโคตรเร็วไม่มีอ้อมแอ้ม //// ไฟหลัง LED เคยดับดวงเดียวไปข้างนึง ทักไลน์ไปหาพนักงานที่ศูนย์บอกให้เตรียมของ 3 วัน ของมาถึง ขับรถเข้าไปเปลี่ยน 2 ชม เสร็จ ไม่เคยลีลาเลย

อันนี้ประสบกาณณ์ของผมคนเดียวนะ รอคนอื่นมาตอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2019, 22:46:30 โดย mc_odama »

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 07:10:13 »
ถ้ามีเงินระดับนั้น ลองดู Velfire ไหมครับ ราคาอยู่ตรงกลาง Carnical  - Alphard
สั่งตรงจากศูนย์โตโยต้า เรื่องอะไหล่ การดูแลหลังการขาย หายห่วงครับ

ออฟไลน์ wsu

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 07:50:53 »
ผมใช้ kia sorento มา 6 ปีแล้วครับ หมด วารันตีแล้ว มีปัญหาเรื่องหม้อน้ำรั่วเปลี่ยนในวารันตีไป 5 ลูก มาจบที่เปลี่ยนอู่นอกทีเดียวจบ ตอนนี้ service @ bosch ถูกกว่า
ที่ศูนย์เทียนร่วมิตร บริการดีครับ อะไหล่พร้อม ราคาแพงตามปกติไม่เวอร์ รถใช้ดี เครื่องดี ประหยัดน้ำมัน ถ้าใช้ต่าง จว ประจำจะไม่ค่อยแนะนำ /ตัว grand carnival เริ่มมีมือสองมาให้ห่ซื้อแลวราคาอยู่ประมาณล้านกว่าๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 07:52:09 »
ถ้าใช้ชีวิตอยู่กทม.80-90% ก็ได้อยู่ แต่ถ้าตจว.ไม่แนะนำเลยเพราะศูนย์น้อยถึงน้อยมาก แถมศูนย์ตจว.ส่วนใหญ่ก็เปลี่ยนนมค.ได้ตามระยะแค่นั้นจริง จริง ผมเคยใช้อยู่ทางใต้เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ยตก.ก็บอกจะขยายศูนย์ฯจนผมขายรถไปจะสองปีแล้วไร้วี่แวว สรุปรถดี ไม่จุกจิก แต่ศูนย์ไม่โอเค ถ้า kia global มาเองจะน่าสนใจกว่านี้มากเลย และผมคงไม่ขายทิ้ง แล้วไปถอยอัลพลาดอย่างที่เป็น

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 17:40:05 »
เคลมง่าย ไม่อิดออดครับ
อะไหล่รอไม่นานอย่างที่คิด
ราคาอะไหล่ก็ไม่ได้แรงมาก ถูกกว่าบางยี่ห้ออีก