ผู้เขียน หัวข้อ: \|\|\++สัมผัส PJS คันจริงแล้ว ชอบหรือไม่ชอบตรงใหน แชร์หน่อยครับ++  (อ่าน 8295 ครั้ง)

ออฟไลน์ AJyaya

• Newbie
  • *
สำหรับเพื่อนๆ ที่ได้ไปสัมผัส ตัวจริงของ all new pajero sport ตามงานโชว์ ณ สถานที่ต่างๆ แล้ว ช่วยแชร์ความรู้สึกหน่อยครับ

ชอบหรือไม่ชอบตรงใหนบ้าง

เพื่อเป็นข้อมูลกับผู้ที่อยู่จังหวัดเล็กๆ หรือไม่มีเวลา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2015, 19:40:48 โดย AJyaya »

ออฟไลน์ zuntos

• Jr. Member
  • **
ลองเข้าเว็ปมิตซูดูครับ จะมีตารางแสดงจัดโชว์ตามสถานที่ต่างๆ มีต่างจังหวัดด้วย ลองดูครับ ผมพลาดงาน Big Motor Sale เลยต่องมาดูตามแสดงโชว์ตามห้างนี่แหละครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ส่วนตัวนะ ถ้าไม่ถูกใจเลย
หลักๆก็วัสดุภายในครับ
ใช้วัสดุไม่ค่อยดี ดูไม่มีราคา
เสื่อมสภาพได้ง่ายครับ
(บริเวณที่เปิดกระจกฝั่งคนขับผมไม่ชอบที่สุด
วัสดุมันดูเหมือนรถเก่าเลยครับ)

นอกกนั้นโดนใจทุกจุดแล้วครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
ผมไปลองนั่งคันจริงมา
สวยดีครับ
โดยรวมถือว่า คุ้มค่ามาก ออกแบบดี
ถ้าจะติ คงเป็นเรื่องวัสดุพลาสติค คอนโซล กับประตู และเบาะแถวสามครับ
คือผมแอบหวังว่า จะนั่งสบายกว่านี้ เพราะดูจากรีวิวมาเยอะ
แต่พอไปนั่งจริง แถวสาม ด้อยกว่า EVE - For นะครับ คหสต.
ที่เหลือ หล่อเหลา ออปชั่นเต็ม น่าขับครับ

ออฟไลน์ chinjung

(บริเวณที่เปิดกระจกฝั่งคนขับผมไม่ชอบที่สุด
วัสดุมันดูเหมือนรถเก่าเลยครับ)

ออฟไลน์ choomodify

เห็นด้วยครับ วัสดุภายในนี่ คือ จุดอ่อนของ Mitsubishi ทุกรุ่นจริงๆๆ

ออฟไลน์ Ty ESC

ก่อนดูของจริง

ชอบ

ปา-เอเวอ-จูน

พอดูของจริงครบ

ชอบ

เอเวอ-จูน-ปา

ปาเจโร่ให้วัสดุแย่สไตล์มิตซู
ใช้มาสี่คันนึกสภาพออกเลยว่าสุดท้ายจะเป็นยังไง
สัมผัสของเบาะแย่สุด ในบรรดาทั้งหมด
จากตอนแรกอ่านสเปคดูรูปคิดว่ามันคุ้มค่า เพราะถูกกว่าเจ้าอื่น
พอดูของจริงให้แค่สมราคา คือถูกกว่าก็วัสดุห่วยกว่า

กลับกันจูน ที่ดูว่าแพงฉิบ พอไปดูจริงก็คิดว่าเออแพงว่ะ จะแพงไปไหนก็ตามสไตล์โตโบ้ตา
แต่วัสดุการตบแต่งดูพยายามให้รู้สึกว่าเออพยายามหรูให้ดูแล

ส่วนเอเวอ ใครรอได้ก็รอ

ออฟไลน์ AJyaya

• Newbie
  • *

จาก mitsubishi-motors.co.th/

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ชอบดีไซนด้านหน้า ไฟท้ายตอนเปิดไฟกลางคืน เกียร์8 ภายในเรียบๆเชยๆแต่ผมชอบ ขับ4ตลอดเวลาและเปลี่ยนเป็นขับ2ได้
ไม่ชอบท้ายตอนกลางวัน เบาะแถว2เลื่อนขึ้นไม่ได้ วัสดุ

ออฟไลน์ pjs6306

ไม่ชอบวางแขนหน้าลำบาก สเกีร์ตท้ายสีกลืนกับสีตัวรถดูไม่สวยถ้ารถาีขาวsilver metalic แต่จะสวยมากในดำ น้ำตาลเพราะสีตัดกัน นอกนั้นชอบหมด

ออฟไลน์ porcupine

• Full Member
ยังไม่เคยไปดูตัวจริง แต่เท่าที่ฟังรอดูFTN MC ก่อนดีกว่า ไม่ทราบรุ่นนี้เฟืองท้ายหอนอยู่อีกหรือป่าว เพราะช่วงล่างน่าจะเดิมเกือบทั้งหมด

ออฟไลน์ mongolias

ผมไปดู PJS มาเมื่อวาน เทียบกับตัวเก่านะครับ เนื่องจากยังไม่ได้ไปดูทั้งฟอร์กับเอเวอร์เรสใหม่ทั้งคู่
ส่วนตัวมองว่าวัสดุดีขึ้นกว่าตัวเก่าพอสมควรเลยทีเดียว
ผิวสัมผัสของหนังส่วนตัวมองว่า พอใช้ได้เลย นั่งแล้วนิ่มพอสมควร
ที่วางแขน อาจจะวางลำบากนิดหน่อย แต่วางได้ครับ
ไฟท้ายผมว่าสวยกว่าเห็นในรูปนะครับ

ปล.ตั้งแต่เห็น Mitsu เปิดบู๊ท ขายรถ ไม่เคยเห็นคนแห่กันมามุงเยอะมากขนาดนี้มาก่อน ถามเซลส์ว่าได้ยอดเยอะไหม ก็ยิ้มกันแก้มปริ

ออฟไลน์ kidkungza

• Newbie
  • *
ผมชอบปาครับราคาเทียบตัวท๊อปถูกกว่าบางค่าย 2แสน ความปลอดภัยจัดเต็มช่วงล่างไว้ใจได้ถุงลม 7 ใบ ระบบขับ 4 เกียร์ 8 สปีดทำให้รู้สึกว่ารถมันยกระดับเหนือกว่าไทรทันไปอีกส่วนวัสดุภายในผมไม่ซีเรียสดูแลรักษาง่ายไม่สกปรกง่ายก็พอ ภายนอกไปดูตัวจริงมาตอนแรกดูจากรูปมองว่าด้านท้ายทุเรศมากไปดูตัวจริงสวยกว่าที่คิดไม่ทุเรศเลยติดสปอยเลอร์แล้วโอเคมากเดิมอีก แถมราคาถูกกว่า 2แสนเอามาเสริมหล่อได้อีก  ที่สำคัญเหนือสิ่งอืนได ผู้บังคับบัญชาสูงสุดที่บ้านชอบ  ::)

ออฟไลน์ JAAP01

เห็นในคลับเขาบอกโรดโชว์วันแรกที่ยอดจองก็ 22 คันเลยนะ กระแสแรงดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
central พระราม 2  มี EVEREST กับ PJS มาพร้อมๆกัน (ก่อนหน้าอาทิตย์นึง มี Fortuner มาโชว์)

โดยรวม PJS ดีกว่าที่คิดนะครับ เมื่อเทียบกับราคาแล้ว ถือว่าคุ้มค่าดี (ให้เลือกตอนนี้ คงเลือก PJS ครับ)

EVEREST .... ผมว่าเบาะแถว 3 แย่กว่า กับไม่ชอบภายในสีครีมเท่าไหร่

Fortuner ... โดยรวมมมาตรฐานตามเจ้าตลาด มีกั๊กๆออฟชั่นบ้าง เบาะแถว 3 สุดใน Class 

ออฟไลน์ Eddy5659

ก่อนดู สวยดี คุ้มค่า เชียร์ให้น้องเขยซื้อ ซึ่งน้องเขยผมจองแล้ว

แต่พอไปดูตัวจริง ภายในผมว่าแคบ อึดอัด วัสดุแย่ น้องเขยผมก็ไม่ชอบ เลยถอนจอง

สรุปผมรับ everest 3.2+ วันนี้ น้องเขยผมก็จอง everest 2.2 รับรถอาทิตย์หน้า
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ voyager

ส่วนตัวชอบรถ PPV  คล่องตัว ไม่สูงใหญ่มาก ได้วงเลี้ยวแคบ
มีออปชั่นพวกกล้องหน้าหลัง 360 around view
และเบาะคนขับน่าจะขับทางไกลได้สบายดี
PJS ตัวนี้ตอบโจทย์ดีกว่าเจ้าอื่น
เรื่องวัสดุรับได้ครับ เพราะผมเน้นเรื่องออปชั่นและการขับขี่มากกว่า
ดังนั้นบอกตามตรง ไม่มีอะไรที่ไม่ชอบเลย สำหรับราคาแบบนี้

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
ไม่ชอบตัวรถด้านท้ายเลยจริงๆ คือไปชมตัวจริงแล้วตัดใจPJSออกไปในทันที
ดูด้านหน้าสวยล้ำ แล้วเดินมาดูด้านท้ายมันไม่ลงตัวเลยค่ะ
ว้สดุภายในสู้2เจ้าคู่แข่งไม่ได้ค่ะ

ชอบตรงราคาสมเหตุผล และออฟชั่นล้นๆแบบนี้ค่ะ

X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ Carrera

บั้นท้าย  กับวัสดุภายในครับ 

วัสดุภายใน  ผมว่าในบรรดาคลาสนี้  PJS มันยังให้ความรู้สึกเหมือนกระบะดัดแปลงอะครับ  โดยเฉพาะรายละเอียดเล็กๆในห้องโดยสาร แต่เป็นจุดที่เราต้องอยู่ใช้งานกับมันบ่อยๆ ขณะที่
 FTN ให้กลิ่นอายรถแบบ Landcruiser อยู่บ้าง  หรือ EV นี่ให้ความรู้สึกแบบ Ford Explorer อยู่บ้าง  รู้สึกมีกลิ่นอายของ Premium SUV เข้าไปนั่งแล้วรู้สึกว่ารถมันแพงนะ   นี่มันรถ Premium นะ  ไม่ใช่ภายในกระบะนะ   ตรงนี้ผมว่าทั้งฟอร์ดทั้งพี่โตทำได้ดีกว่า   

อีกอย่าง FTN EV แต่งแล้ว   ผมว่าหล่อเท่ไม่แพ้ PJS ตัวแต่งอะครับ    ::)

ออฟไลน์ Activehybrid

ชอบ
 - 8 Speed 181ม้าใน2.4 น่าจะประหยัดน้ำมัน (แต่ผลเทสคุณจิมฯยังไม่ออก รอลุ้นเอา)
 - ด้านหน้ารถสวยมาก ไฟ กระจัง ตัดหมอก ดักลม DRL(แต่มีให้เฉพาะรุ่นกลางขึ้นไป)
 - ราคาแพงน้อยกว่าอีก 2ค่าย แต่ได้ออฟชั่นที่เยอะกว่า (สำหรับผมขาดพาโนรามิค)
 - ในห้องโดยสาร พวงมาลัยและเกียร์สวยมาก เบาะนุ่มสบาย เบาะแถว3นั่งได้จริง
 - มีจอDVDหลังพร้อมหัวอ่านแผ่นในรุ่นรอง
 - ไฟท้ายแนวดีไม่เหมือนใคร
 - จากที่อ่านคุณจิมฯเทส ช่วงล่างนุ่มหนึบ ก็โอเค

ไม่ชอบ
 - คันเล็กสุด เทียบกับทุกๆค่าย
 - รูปร่างโป่งประตูไม่บึกเหมือนEVE และถ้าใส่แม๊ก20"มาด้วยจะสวยกว่านีี้
 - คอนโซลกลางใหญ๋เกะกะ ยังหรูไม่สุด เบาะแถว2เลื่อนไม่ได้
 - โลโก้ไม่สวย ไม่ใช่เจ้าตลาด
 - มิตซูชอบมาลดราคา ซื้อก่อน เจ็บปวดกว่า

ออฟไลน์ SM.

ไม่ชอบวัสดุภายใน กับที่นั่งแถว 3 ครับ

จริงๆแล้ว แถว 3 ถ้าทำแล้ว มันนั่งไม่ได้จริง อย่าทำมาเลยดีกว่า ผมหมายถึงทุกยี่ห้อเลยนะ

ออฟไลน์ Dozeda

• Jr. Member
  • **
ไม่ชอบตรงที่มีที่ให้ซุกของกระจุกกระจิกน้อยไปหน่อยคับ ไม่มีช่องวางของ หากชาจแบตมือถือในรถก็ไม่รูจะไปวางไว้ตรงไหนคอนโซลเกียร์มันเทลาดลงมาขนาดนั้น

ออฟไลน์ kiwiwi

ชอบภายนอกครับ perfect

แต่ไม่ชอบภายในมากๆครับ อุตส่าห์มีคนออกแบบภายนอกสวยขนาดนี้แล้ว แต่แถว 2 และ 3 ยกของเก่ามาแบบไม่เกรงใจใครเลย เหมือนไม่ได้ตั้งใจทำเลยครับ และสิ่งที่ดีในตอนแรกสุดๆ(แถว 2 เลื่อนหน้าหลังได้)ดันเอาออก???