ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะด้วยครับ แมงมุมเข้าไปนอนเล่นในไฟท้าย F30  (อ่าน 2782 ครั้ง)

ออฟไลน์ anbuninja

• Newbie
  • *
ผมอยากจะขอความดห็นจากพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆในบอร์ดครับ ว่า ในไฟท้าย F30 ผมมีแมงมุมตัวน้อยๆ เข้าไปนอนเล่นนิ่งๆอยุ่ ผมควรเอาไปเข้าศูนย์เลย หรือ ว่าใครมีวิธีแงะบ้างครับ รบกวนด้วยนะค้าบบบ จุ้บๆ

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
F02 เคยเป็นครับ แต่เป็นก้อนฝุ่นแบบพอมองเห็น

เข้าศูนย์ไปครับ ช่างทำให้ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ

จุ้บๆ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ yod artstu

ของผม ACV40 camry HV แมงมุมตายมาตั้งแต่รับรถละครับ ถึงตอนนี้ก็สี่ปีกว่า :D
: )

ออฟไลน์ Nikle_pk

ตอนสมัยใช้ camry ก็เจอยุงในไฟท้ายเหมือนกัน
มันหลอมรวมอยู่ในสีแดงของไฟท้ายเลยครับ
ทำเรื่องเครมเปลี่ยนใหม่ฟรีครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ axister

ขำอะ มีภาพมาโชว์กันบ้างมั้ยครับ เคยเห็นจิ้งจกตายในไฟพรีอุส สันหาซอกจะเข้าจริงๆ

เท่าที่รู้มาไฟมันแงะกระจกออกมาเองไม่ได้นิครับ ถ้าใช้ไดรโรงงานเป่าแงะออกมาติดกาวเอง ติดไม่เป็นเดี๋ยวเยิ้มเละเทะเลย

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เอาแบบทำเอง ถอดหลอดไฟออก เอาที่ดูดฝุ่นแรงๆดูดครับ

ออฟไลน์ anbuninja

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ เด๋วรอให้หมดสงกรานต์แล้วเอารถไปเข้าศูนย์น่าจะดีที่สุด เด๋วแงะไปแงะมา หัก ไม่น่าจะคุ้ม ตอนนี้ให้มันเป็นเพื่อนร่วมทางไปก่อนละกานนนน