ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ โปรโมชั่น ผ่อน 0% ของหลายๆค่ายรถใในขณะนี้  (อ่าน 4178 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zahnarzt

• Full Member
อยากทราบว่า ดาวน์ 25% ผ่อน 0 % นาน 60 เดือนแบบนี้ จะจ่ายเท่าเงินสดเลยไหมครับ หรือเค้ามีลูกเล่นอะไรที่จะเก็บเงินเราเพิ่ม

ถ้าผ่อน 0 % แบบนี้แล้วไฟแนน จะมีรายได้จากอะไรครับ

เนื่องจากช่วงนี้มีโปรโมชั่น ผ่อน 0% หลายค่ายน่าสนใจ แต่ความเข้าใจเรื่องเงินผ่อนน้อยครับ จึงมาลองถามพี่ๆ ก่อนจองกลัวจะพลาด

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
เท่าที่เห็นดาว์ 20-25% ผ่อน 48 เดือนนะครับ
ตามหลักแล้วผมคิดว่าคงหักจากของแถมไปนั่นแหละครับ

เงินผ่อนรถไม่ซับซ้อนเหมือนเงินผ่อนบ้านครับ
หลักๆก็ถ้าดาวว์มาก ส่งระยะสั้น ดอกก็จะถูก
แต่หากดาวว์น้อย    ส่งระยะยาว ดอกก็จะแพงกว่าครับ

เท่าที่เห็นดาว์ 20-25% ผ่อน 48 เดือนนะครับ
ตามหลักแล้วผมคิดว่าคงหักจากของแถมไปนั่นแหละครับ

เงินผ่อนรถไม่ซับซ้อนเหมือนเงินผ่อนบ้านครับ
หลักๆก็ถ้าดาวว์มาก ส่งระยะสั้น ดอกก็จะถูก
แต่หากดาวว์น้อย    ส่งระยะยาว ดอกก็จะแพงกว่าครับ
แล้วอย่างนี้ แสดงว่า ของแถมจะน้อยลง สรุปคือ ผู้ซื้อ ไม่ได้ประโยชน์จาก ผ่อน 0% เลยหรอครับ เพราะหักของแถม

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member

แต่หากดาวว์น้อย    ส่งระยะยาว ดอกก็จะแพงกว่าครับ
แล้วอย่างนี้ แสดงว่า ของแถมจะน้อยลง สรุปคือ ผู้ซื้อ ไม่ได้ประโยชน์จาก ผ่อน 0% เลยหรอครับ เพราะหักของแถม

อันนี้ไม่แน่ใจครับว่าโดนหักอะไรไปบ้าง อะไรโดนหัก แล้วเหลืออะไรบ้าง จะให้ชัวร์ลองถามเซลล์ของรถยี้ห้อที่สนใจดีกว่าครับ  ;D

แต่หากดาวว์น้อย    ส่งระยะยาว ดอกก็จะแพงกว่าครับ

อันนี้ไม่แน่ใจครับว่าโดนหักอะไรไปบ้าง อะไรโดนหัก แล้วเหลืออะไรบ้าง จะให้ชัวร์ลองถามเซลล์ของรถยี้ห้อที่สนใจดีกว่าครับ  ;D

ขอบคุณครับ เมลล์ไปถามเซลล์แล้วแต่ยังไม่ตอบมาเลย  ;)

ออฟไลน์ sasa

• Newbie
  • *
วันนี้ผมได้คุยกับเซลล์เรื่องนี้ครับ
หลักเกณฑ์ก็คือต้องออกรถในเดือนมีนาคมนี้ครับ
ดาวน์ 25% ผ่อน5ปี 0%. แถมประกันชั้นหนึ่งด้วยครับ
และยังมีของแถมเล็กน้อยๆ เช่น ฟิมล์ ผ้ายาง กรอบป้าย ให้อีกด้วยครับ
ผมเชื่อว่าน่าจะต่อรองของแถมอื่นๆ ได้อีกครับ