ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเหมือนกระจกสั่นอยู่ในประตูซ้ายขวา แก้ยังไงครับ?  (อ่าน 5087 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
เสียงกุกกักหรือเสียงประหลาดเป็นสิ่งที่คู่กับรถเก่า

ผมเคยพยายามลอกฟิล์มกระจกซ้ายขวาออกเอง และล้างคราบกาวอันแสนลำบาก

ต้องออกแรงถูมาก ๆ นี่อาจจะเป็นสาเหตุให้กระจกมีเสียงครับ

ผมเดาเอาครับ เพราะก่อนหน้านี้มันไม่เป็นครับ

ความจริงแล้วเสียงเหมือนมีอะไรสั่น ๆ อยู่ในประตูสองข้างเวลาวิ่ง คือเสียงอะไรแก้ยังไงครับ?

ออฟไลน์ sukhontha

เอาเท่าที่มีประสบการณ์ในการถอด  แต่ไม่เคยได้ยินเสียง

ส่วนที่จะเกิดเสียงได้มีดังนี้ 
    1.  ล็อครางกระจก ไม่แน่น
    2.  ส่วนที่เป็นซอคเก็ตต่อสายไฟปล่อยให้ห้อยเฉย ๆไม่มีกระดาษกาวแปะ ทำให้เวลารถโยกชนนั่นนี่
    3.  ส่วนที่เสริมเข้าไป เช่นโฟร์ม ฯลฯ ใส่ไม่เข้าที่  ขยับตัวได้

มีเท่านี้ครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ขอบคุณคุณ sukhontha มากครับ

ตอนนี้มีเบาะแสแล้ว เสียเวลาถอดแผงประตูออกก็น่าจะคุ้มครับ  :D