ผู้เขียน หัวข้อ: สีไหนที่คิดว่าเข้ากับรถรุ่นต่อไปนี้ครับ Yaris Revo Triton และ D'Max 1.9  (อ่าน 3774 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
เห็นพี่ๆ เคยบอกไว้ว่า สีของตัวรถขึ้นอยู่กับรุ่นของรถด้วย ว่าจะสวยหรือไม่
ผมเลยอยากขอความคิดเห็นครับว่า มี 4 รุ่นต่อไปนี้ พี่ๆ คิดว่า สีไหนเหมาะกับรถบ้างครับ

1. Yaris = เลือกสีแดง มันดูแบบว่า เข้ากับ ไลฟ์สไตล์ ดี
2. Revo = เลือกสีดำ เพราะ มันจะดูบึกบึนขึ้นมาทันที
3. Triton = เลือกสีบรอนเงิน เพราะ ดูแล้วมันเท่ห์
4. D'Max 1.9 = รุ่นนี้ ต้องสีขาวมุก เท่านั้นครับ สวยจริงๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ขอเห็นภาพครับ

ออฟไลน์ ps000000

เห็นด้วยครับ เพราะ REVO ผมสีดำ 555555  :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ยาริส ส้ม
เรโว่ น้ำเงิน
ไตรตั้น บรอนซ์เงิน
ดีแม็ก ขาวมุก
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Fly to dream

Yaris ขอสีส้ม สีอื่นดูไม่เข้าเลย
Revo แดงครับ สีที่ขายในออสเตรเลียเข้ามากๆ หรือถ้าไม่มีก็น้ำเงิน (ต้องเป็นตัวท็อปนะ)
Triton สีเขียว หรือไม่ก็น้ำเงินครับ
D'Max 1.9 สีแดง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ tnp_super

ยาริส.  ส้ม
รีโว.   เทา
ไทรตั้น .  เขียวขี้ม้า
ดีแม็ก .  บรอนซ์

ออฟไลน์ O_o"

d-max ต้องสีแดงครับ สวยจริงทุกมุม  :D :D :D

ออฟไลน์ bubball

Yaris สีส้ม
Revo น้ำเงิน
Triton สีเขียว
D'Max น้ำเงิน

ออฟไลน์ Pegasus7700

d-max ต้องสีแดงครับ สวยจริงทุกมุม  :D :D :D

สีขาวครับ ดูดีๆ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Harem

1. Yaris = สีส้มครับ ดูสวยเด่น
2. Revo = สีดำ ดุดันดี ยิ่งใส่กระจัง TRD ยิ่งโหด
3. Triton = สีน้ำเงิน เท่ดี
4. D'Max 1.9 = สีเงิน สวยเรียบๆ

ออฟไลน์ Tan Int

Yaris- สีส้ม ขาว โดยเฉพาะพวกหนวดดำจะสวยมาก เคยเห็น 1.2J ขาวหนวดดำครั้งแรกคือโอเคเลย
Revo- ดำ โดยเฉพาะตัวที่ไม่มีไฟโปรเจกเตอร์ไม่ควรเป็นสีเงินเด็ดขาด รถจะดูจืดมาก
Triton- เงิน เพราะสีอื่นจะทำให้กระจังโดดมากๆ
D-Max 1.9 สีเงิน iceberg จริงๆรุ่นนี้สีอะไรก็สวยนะ แต่ผมชอบสีตะกั่วของรุ่นก่อนที่สุดละ

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ alpha14

รถแต่ละแบบบางทีมันจะมีสีที่ดูดีบางสีเท่านั้นจริงๆ ทั้งที่สีอื่นจะดูไม่สวยเลย อย่างที่ยกมาผมก็ว่า ยาริสสีส้มนะดูดีสุดละ รีโวสีดำดูดุดี ไทรทันสำหรับผมว่าสีขาวรุ่นยกสูงสวยมากๆ ดีแมกซ์สีขาวก็สวย(รสนิยมส่วนตัว)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ความเห็นผม
YARIS สีแดง ดูโดดเด่น สีส้มก็โอเค
Revo สีเงิน สีจืดๆเรียบๆ กับ Revo ผมว่าสวยดี
Triton สีน้ำเงินใหม่ เท่ เข้ากับล้อปัดเงาลายใหม่
Dmax สีดำ ดุดัน เข้ากับไฟหน้า กระจังหน้าแบบใหม่
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ kittiphat123

1. Yaris = เลือกสีขาว
2. Revo = เลือกสีขาว
3. Triton = เลือกสีขาว
4. D'Max 1.9 = เลือกสีขาว

ตอบเหตุผลอันเดียวเลย เพราะผมชอบรถสีขาว สีสว่างครับ และถูกโฉลกกับผมที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
ยาริส - สีส้ม
revo - ดำ >น้ำเงิน >แดง
triton - บรอนซ์เงิน
D max - สีขาว > ดำ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ keng

สีขาวครับ ดูดีๆ

ขาวจริงๆด้วย ขาวๆในชุดแดงๆ  ;D

ออฟไลน์ Darkart

1. Yaris = สีแดง 
2. Revo = สีน้ำเงิน
3. Triton = สีเงิน
4. D'Max 1.9 = สีขาวมุข
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

• Full Member
YARIS ขาว
Revo น้ำเงิน
Triton ขาว
Dmax ขาว

promt

• บุคคลทั่วไป
เอาสี

เข้ากับโฉลกครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Yaris สีฟ้า
Revo สีแดง
Triton สีเทา
D max สีเงิน

ออฟไลน์ Jo_Jungko

อันนี้รถสีขาว เบาะสีแดงเดินด้วยดำ ถุงลม 4 ใบด้วย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
YARIS - ขอสีส้มเท่านั้นครับ
REVO - ต้องสีขาวมุกหรือบรอนเงินครับ
TRITON - ขาวมุกกับสีฟ้าตัวพิเศษครับ
D-MAX 1.9 - ถ้าตัวแคปขอเป็นสีขาวธรรมดากับสีฟ้าครับ ส่วน 4 ประตูสีขาวมุกครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD