ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้ใช้ hyundai h1 ครับ  (อ่าน 12383 ครั้ง)

ออฟไลน์ jimodz

• Newbie
  • *
สอบถามผู้ใช้ hyundai h1 ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 08:43:02 »
เมื่อวานไปลองที่งานมา
ผมสังเกตุว่าเวลากดคันเร่งลึกหน่อยแอร์มันจะอุนขึ้นอันนี้ผู้ใช้ท่านอื่นเป็นกันรึเปล่าครับ
กำลังตัดสินใจ

และมีข้อเสียอะไรรึเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Amm

• Newbie
  • *
Re: สอบถามผู้ใช้ hyundai h1 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 10:00:24 »
ที่ผมใช้อยู่ถ้ากดขั้นเร่งไม่มีปัญหานะครับ แต่ความเย็นไม่ฉ่ำหากติดเครื่องอยู่กับที่เป็นเวลานานหน่อย หรืออาจจะเป็นเรื่่องระบบไฟที่ดร๊อปลงหรือเปล่าในบางจังหวะก็มีบ้างครับ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
Re: สอบถามผู้ใช้ hyundai h1 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:33:48 »
ถ้ากดคันเร่งเพื่อเรียกกำลัง คอมแอร์น่าจะตัดนะครับเลยทำให้แอร์ไม่ค่อยเย็น

รอผู้รู้มายืนยันอีกทีครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 12:35:44 »
รถผมไม่เป็นนะครับ แอร์ออกจะค่อนข้างหนาว ขนาดปรับเบอร์1

ข้อเสีย ผมว่านะจะเป็นตรงกลิ่นภายนอกเข้ามาได้มากกว่ารถทุกรุ่นที่เป็นเจ้าของอยู่นะครับ

แต่จากการหาข้อมูลเหมือนว่าตามมาตรฐานสากลมั้ง มันต้องมีอากาศภายนอกเข้ารถบ้าง เพื่อไม่ให้คนขับเกิดอาการง่วง

อย่าง benz จะเป็นตัดระบบหมุนเวีนยอากาศในรถทุกๆ 30นาที ต้องคอยกดปุ่มบ้านี้ตลอดเลย

แอร์ของ hyundai เลยปรับให้มีอากาศจากคอมแอร์ส่วนหนึ่ง ภายนอกส่วนหนึ่งผสมกัน ไม่แน่ใจว่า 70/30 หรือ 80/20

ส่วนอีกข้อ ตอนมาป้ายแดง ช่วงล่างแข็งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก โช้คไม่ยุบตัวเลย แข็งสุดๆ คนนั่งหลังบ่นไปตามๆกัน

ต้องใช้ไปเรื่อยๆให้เกิดการยุบตัว ตอนนี้นิ่มขึ้นมาเยอะเลยครับ แต่ยังเหลือแข็งๆอีกนิดหน่อย

เดินทางไกลรถ h-1 นั่งสบายมากถึงมากที่สุด เหมาะกะทางไกลสุดๆ แต่วิ่งในเมืองคนนั่งบ่นมาไม่ค่อยสบายครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 21:40:08 »
ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ  ;D
ตอนผมลองก็มีอีกกลุ่มลอง เค้าก็บ่นว่าร้อนเหมือนกัน
เซลเลยบอกว่ารถตากแดด แต่ผมขับวน 2 รอบน่าจะเย็นแล้วแต่ก็ยัง เลยสงสัยครับ
ยังไงๆ ก็คิดว่าต้องซื้อครับ อยู่ที่ช้าหรือเร็ว แหะๆ

ว่าแต่มีข้อเสียอย่างอื่นอีกไหมครับ
จะได้เตรียมตัวแก้ไขไว้ล่วงหน้า  ;D

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 00:23:53 »
ใช้มาราวปีนึงได้ครับ เท่าที่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไร เดินทางไกลสบายมาก เครื่องก็แรงพอตัว แอร์ก็เย็นสบายดี บางทีคิกดาว แอร์มันก็มีตัดเป็นธรรมดา

มาเสียที่มันเด้งไปหน่อยครับ ออกรถมาแล้ว แนะนำให้ไปเปลี่ยนยางก่อนเลย จะนุ่มขึ้น
ถ้าไม่เปลี่ยนแมก หลักๆก็ Michelin Lattitude Tour HP
แต่ก็เห็นหลายๆคน ไส่ GR-90 เหมือนกัน

ออฟไลน์ daddy_d

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 16:39:31 »
ใช้ อยู่ จะ 3 ปี แล้วครับ

แอร์ มีวิธีการ reset ระบบครับ ในกรณี ถอดขั้ แบต หรือ เปลี่ยน แบต

ทำให้ กลิ่นเข้ามาน้อยลงเยอะครับ ในเวปของผู้ใช้ มีมาโพสไว้ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 20:37:57 »
วันนี้ผมไปมาอีกรอบ
เซลพูดเองว่ารุ่นใหม่เป็นเครื่องใหม่ เครื่องแรงบิดแต่เค้าไปรถคอมแอร์
ทำให้เวลาเหยียบ แอร์เบาลงครับ
แต่ไม่รู้จริงเปล่าครับ