ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าน่าจะเอา Brio Amaze มาขายตั้งแต่แรก แทนเจ้า 5 ประตู ไปเลยนะครับ  (อ่าน 5662 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมขอพูดหน่อยนะครับ ว่า ไม่น่าเอาตัว 5 ประตูมาขายบ้านเรา

จริงๆ ไม่ต้องผลิตออกมาเลยดีกว่า เปลืองค่าออกแบบ ขึ้นรูป
และออกมาเหมือนประจานตัวเองว่า แค่คืบและกระจกใสบางๆ

เพราะเจ้า 4 ประตู ยาว 3.99 ม. นี่เป็นรถที่มหัศจรรย์มาก

ผมดู option และราคาแล้ว ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆ

เพราะเราได้ความคล่องตัวแบบรถ 5 ประตู(ยาวๆ หน่อย ประมาณ Jazz) แต่ได้ตูดแบบซีดานด้วย

น่าเสียดาย มันน่าจะมาตั้งแต่ช่วงนั้น เพราะผมคงเปลี่ยนมาสาย เจ้านี่แน่นอนครับ(ไม่เอา มีนา แน่ๆ)

ผมว่า ฮอนด้าน่าจะเลิกขายตัว 5 ประตูไปเลยดีกว่า เพราะผมว่าคนคงมาเอาเจ้านี้เกือบหมด ครับ

คิดอย่างไรกันครับ  ;)

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
ภายนอกอาจไม่สวยแต่ผมว่าภายในน่านั่งดีนะครับ ชอบเหมือนกัน

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ตัว5ประตูผู้หญิงชอบมากๆครับ ใช้กันเยอะจริงๆ

gunz13096

เห็นด้วยครับ น่าจะทำ4ประตูตั้งแต่แรก

ออฟไลน์ johnlee

ก็ยังดูโลวคอสอยู่ดี
เช่น 1 ปรับพนักพิงหัวไม่ได้ 2 ช่องแอร์กลางมีช่องเดียว

แอร์์โต้ไม่มี แม้ตอนนี้ผมยังไม่ซื้อรถ กับงบ 5 แสนกลางๆ ผมเลือกอัลมีร่าเหมือนเดิม
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

Junior22

เช่น 1 ปรับพนักพิงหัวไม่ได้ 2 ช่องแอร์กลางมีช่องเดียว

แอร์์โต้ไม่มี แม้ตอนนี้ผมยังไม่ซื้อรถ กับงบ 5 แสนกลางๆ ผมเลือกอัลมีร่าเหมือนเดิม

Almera ไม่ค่อย low cost หรอครับ มันอยู่ในกลุ่มอีโคคาร์นะ แค่ตัวถังมันใหญ่แค่นั้นเอง ไส้ในมันก็มาร์ชดีๆนี่เอง

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
จนป่านนี้ผมยังเห็นตัว 5 ประตูไม่กี่คันบนท้องถนนเอง นานๆเจอที
เจอแต่ Swift,Mirage เต็มไปหมด หวังว่า Brio Amaze คงจะเต็มท้องถนนบ้างละงานนี้

ปล มีแต่กระทู้ Brio Amaze เต็มไปหมดเลย 555 :o

gunz13096

ฮอนด้าโดนกัดเจ๊บมะ!!! อิอิ:-)

ออฟไลน์ johnlee

Almera ไม่ค่อย low cost หรอครับ มันอยู่ในกลุ่มอีโคคาร์นะ แค่ตัวถังมันใหญ่แค่นั้นเอง ไส้ในมันก็มาร์ชดีๆนี่เอง

ผมก็ไม่ได้ยกยอว่าอัลมีร่ามันหรูหราอะไรหรอกครับ เพียงแต่เงินเท่ากัน ทำไมยี่ห้ออื่นๆได้มากกว่า เช่นหากหันไปมองทางสวิฟ มันก็ดูดีกว่าชัดเจนในงบที่เท่ากัน
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
ผมกลับมองดูว่ามันไม่สวยเลย

เห็นแล้วมันมีเส้นสายของ City แมลงสาป จริงๆ

ความคิดของผมนะ

ออฟไลน์ pawaritnakub

• Newbie
  • *
ตัวนี้ได้ไล่ฝ้าเพิ่มมาด้วยอิอิแต่ขาดปัดน้ำฝนหลังอีกแล้วเฮ้อ

ออฟไลน์ mewzabahl

รอเจ้ามิราจมาร่วมอีกคัน สนุกแน่ๆ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ตัวนี้ได้ไล่ฝ้าเพิ่มมาด้วยอิอิแต่ขาดปัดน้ำฝนหลังอีกแล้วเฮ้อ

รถซีดานไม่จำเป็นต้องมีปัดน้ำฝนหลังนะครับ

ออฟไลน์ rtong

แมลงสาบดูดีกว่านะ

Honda city ตัวแรกตอนออกมาใหม่ๆก็น่าใช่กว่า

Soluna ก็ยังดูไม่ลดต้นทุนเท่า

อาจขายดีกว่าเดิม แต่ก็ยังโดนทิ้งห่างอยู่ดี

ปีหน้าก็โดน  Toyota ถล่มเละ  ด้วย vios และ eco car

แค่เห็นภาพหลุดก็มีหลายคนรอและ...

ออฟไลน์ tspeed

• Jr. Member
  • **
แล้วแอร์ มันจะตัดบ่อยมั้ยครับ หรือเป็นเกือบทุกรุ่นของ Honda
ยกตัวอย่าง แบบ FD ยังไม่ทันจะเย็นดี ก็คอมแอร์ก็ตัดละ

ออฟไลน์ burutrad

mirage , swift , almera , march แอร์ออโต้ทุกรุ่นถ้าตัวท็อปแถม mrage มี dvd navi ด้วยนี่แหละที่ยังดูไม่คุ้มสำหรับตัว amaze ;)

ออฟไลน์ John Cena

• Full Member
5 แสนกว่า ได้วัสดุภายในแบบนี้ ยอมซื้อพวก 1.5 ดีกว่า

ออฟไลน์ PATTY

• Jr. Member
  • **

ไม่ต้องมีก็ได้มั้งคะ ที่ปัดน้ำฝนหลังเนี่ย

แต่ถ้ารถ 5 ประตูเนี่ย จำเป็นสุดๆเลย ทั้งที่ปัดน้ำฝนหลัง กับไล่ฝ้า :)